So sánh ảnh chụp chân dung iPhone 8 + và Galaxy Note 8

cuhiep
4/10/2017 15:8Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gofindajoy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em thấy cũng như nhau nhưng dòng IPhone thiên về thực hơn ảo 😃 e mạo phép vậy thôi ạ. nhưng em thấy tiếc là bác thớt xài iPhone 8 + và Galaxy Note 8 mà chị mẫu thấy tội tội sao ấy mặc áo thì thiếu vãi mà quần thì rách rười tùm lum híc híc em thấy buồn và thương chị mẫu lắm ạ 😔
@gofindajoy - Bạn ko đọc bài trên hả? Cu Hiệp bảo: "Về màu sắc, ảnh từ Note 8 có màu đúng với ngoài nhất. Còn nếu anh em nào thích màu Tây hơn thì iPhone 8 Plus." ...
- p/s: Đấy là Cu Hiệp bảo đấy nhé.
@gofindajoy Mình xài note 8 và iphone. Cho bạn lời khuyên là nếu không bận tâm cái S-pen thì đừng mua note 8. Chán lắm. Không đáng đồng tiền đâu. Camera xấu không tả nổi
thời thế đảo lộn à. apple học ss làm da vàng da đỏ a
để cho 1 ông xàm xàm ko có chuyên môn sâu chụp , cười
Bài này cuhiep chỉ đưa anh ra so, cũng chả nói mèo nào cắn mỉu nào mà Seeder vào chửi tới tấp là biết chúng tự công nhận ai đẹp hơn rồi! Hạha!
@QLNN Cứt bị mày ăn hết rồi à, tội nghiệp con chó nhà tao, mày không chừa cho nó một miếng nữa hả, mày ác vậy. Thôi kệ, để tao mua thịt bò cho nó ăn, con chó tao nhường cứt cho ba mẹ mày ăn đó. Ăn no thì cám ơn con chó tao một tiếng là được rồi. Chúc mẹ mày ăn ngon miệng.
@Cuộc sống tốt Seeder có vẻ ko giữ được bình tĩnh, doanh số Note8 ko như kỳ vọng đây mà! Một mùa mì tôm nữa dành cho Seeder!
@QLNN nói chung doanh số cao cấp samsung bao gio cũng thấp hơn ip(mình 1 thằng chuyên dán đt cho biết), mỗi người sở thích chửi nhau làm gì. thời sinh viên ưa vọc vạch mình toàn sài android, giờ đi làm thì mình xài qua iphone vì phần mêm mượt mà ổn định. có thế thôi, còn 1 số nói ip sang chảnh này nọ thì cho hay mấy đại gia hay đến chỗ mình dán máy xài 8800 vs vertu các bác ạ, ip andròid chỉ để lên mạng linh tinh chơi thôi. Các bác lớn rồi đừng cãi chửi nhau như trẻ con nữa.
khoaku
ĐẠI BÀNG
7 năm
@QLNN 2 lũ cờ hó dại Táo và Sung lại cắn nhau, phim hay ^^
dslkhodau
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thấy cái rốn là đẹp! 😁
@dslkhodau vãi rốn đẹp @@
vnanh_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note 8 ăn đứt rồi
@vnanh_vn xàm
noloveonme
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhận xét của em:
iP 8 màu da đỏ như da gà đông tảo
Note 8 màu da tái như thịt luộc
=)))))))))))) 😁 mấy bác chém em nhẹ tay :D
Tóm lại Nổ không có cửa với 8
@dinhtrong_le 😆
@dinhtrong_le Có phải vụ mới mở hộp đã bung cửa cho ngắm nội tạng chăng ? 😃
Microbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hai dòng đều có camera đều ngon. Ai thích fake: da trắng, áo sáng thì dùng Note, ai thích độ chân thật, chuẩn thì dùng ip8+. Ngoài ra mình thì mình ko quan dùng em đt nào, quan trọng là ai đứng trước camera của mình thôi. Em nào đẹp thì dù chụp đt cùi bắp thấy vẫn sướng, còn em xấu thì mang ip8+ hay note ra thì hơi tiếc cái công sức....
Masterok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyen Hoa 13 Mì ăn liền
singum3004
TÍCH CỰC
7 năm
@Microbird Bạn nói ip chụp chân thật thì mẫu có nước da đỏ bánh mật à? Ảnh nào của ip cũng làm mẫu gần giống với người da màu, nếu ip chân thật thì trừ khi mẫu phải có nc da đó mới gọi là chân thật, cái này phải hỏi cu hiệp
nhimret
CAO CẤP
7 năm
@Microbird hiện giờ chưa biết da mẫu thật sự là màu gì. Thành ra chưa nói lên được là máy nào chụp chân thật hơn. Vì soi mấy ảnh của iphone cũng thấy mặt mẫu lúc trắng lúc đen.
tYu
TÍCH CỰC
7 năm
@Microbird vãi cả thật,thật mà đỏ như người say rượu
duc_knight
ĐẠI BÀNG
7 năm
Để chụp hình ăn ngay đăng mạng xã hội thì 2 máy trên máy nào cũng được, chứ bỏ vài chục triệu ra mua về chụp xóa phông thì 2 máy trên mình không chọn máy nào.
xem review trên youtube nhiều về 2 máy này rồi h xem trên đây thấy hài quá @@
duc_knight
ĐẠI BÀNG
7 năm
em chỉ khoái em nikon mà bác phó nháy dùng thôi...
fine
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu căn cứ vào hình chụp trong topic này thì camera của iPhone tốt hơn.
@fine kẹp l mới thấy nó tốt hơn. ahihi
mikamehi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mẫu ngoài đợi bị xơ gan với Lupus ban đỏ nên trí tuệ nhân ip8 phát hiện rất chính xác bệnh trạng của người mẫu khi thì vàng khè như xơ gan khi thì đỏ chét như Lupus ban đỏ. Note 8 chỉ có một tấm phát hiện ra làn da vàng khè của người mẫu còn lại thì trắng bệch.
Vickk
TÍCH CỰC
7 năm
Ảnh iPhone 8 có chiều sâu hơn hẳn, cơ mà màu da của 2 máy khác nhau quá, cần 1 tấm chụp bằng dslr để coi da mẫu đối chiếu 😁
note 8 chụp nét hơn và cảm giác gầu hết là bị hỏng màu , phần xóa phông của note 8 không được "mềm" hình như iphone 8 plus . chắc về sau note 9-10 gì đó ms ngon khoản này được
Mình là fan android nhưng công nhận ảnh trên ip8 ăn đứt rồi.
moá. 2 cái đều đẹp nhỉ. cơ mà nổ 8 noá hẳn 100đ nên đẹp hơn xíu.ahihi
@ocvhc a hâm như mày đâu mà thờ đt.
Khách quan mà nói thì note 8 nhỉnh hơn tí, cũng phải thôi vì dòng note ko chuyên về chụp hình
Có ai chú ý dung lượng ảnh chênh lệnh nhau nhiều không vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019