So sánh ảnh chụp của: HTC One M9 - iPhone 6 Plus - Samsung Galaxy S6 Edge

tuanlionsg
17/4/2015 15:46Phản hồi: 609
609 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trung c
ĐẠI BÀNG
9 năm
3 con như nhau 😃. Mỗi con mạnh 1 điềm
chợ bình tây mà có phải bến thành đâu
@hellsing82 Cảm ơn bạn.
ThunderBoltz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ con mắt người dùng bình thường thì ảnh của S6E đẹp nhất, còn nếu xét tới cân bằng trắng 1 cách kĩ càng hơi chuyên sâu quá
dnmilano
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn hình ảnh thì máy ảnh chụp không có giá đỡ thì phải cùng một ảnh nhưng cái thì gần cái thì xa hơn. Nhận xét một cách khách quan thì S6 chụp ảnh toàn diện và đẹp nhất.
@dnmilano s6 vs ip mình chấm 10 vs 9.5 với khoảng cách như vậy thì theo ý mình chọn máy thì chọn hện điều hành thôi.ai thích android thì chọn ai thích ios thì chọn
@dnmilano Góc nhìn của các máy có rộng hẹp khác nhau một chút ạ.
ice.akai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dnmilano Ko phải gần xa j đâu b, con s6 vs M9 cam góc rộng hơn nên nó lấy được nhiều ảnh hơn ấy mà.
theo đánh giá tổng thể của mình htc đáng mua nhất
Feenix909
TÍCH CỰC
9 năm
S6E ngon phết. Độ nét là quan trọng nhất.
Màu sắc thì thì đã có đám VSCO Cam, Snapseed, Instagram lo rồi :3
Sao ko thấy so sánh ảnh HDR với Panorama thuận sáng/ ngược sáng nhỉ/
Chụp dt thì màu tươi tắn bắt mắt, ảnh sắc nét tốt là ng dùng thích thôi, mấy ai cần phải trung thực vì màu trung thực nhìn chán. Chụp mẫu mã trang phục hay thời trang chuyên nghiệp may ra cần. Vote S6e nhất, iP6+ nhì.
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
mod cũng nói rõ là tùy sở thích mà sẽ thấy cái nào đẹp hơn mà, nhưng theo mình thì ip6+ yếu nhất 😁 . Ai thích màu trung thực thì ip6+, ai thích màu sống động, ảnh nét đẹp thì chọn s6 edge:D Mà dạo gần đây samsung có trò chụp ảnh HDR rất là bá đạo, bỏ xa các đối thủ :D

Update sau khi xem kỹ lại và xem trên genk: S6e>M9>ip6+ 😃
@6445022 HDR mình thấy s6 khá ngon cớ mà chưa chắc là ăn được HDR của passport.tổng thể thì ngon nhất android rồi.
Hiepitc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong sẽ có bài so sánh mấy em này với Lumia 930.
@Nguyễn Hồng Hiệp chơi auto 930 có khả năng hốt được M9 còn 2 thằng kìa thì 930 thua chắc. chỉnh tay thì kết quả chắc bạn hiểu.mà tùy trình ai chụp được 930 nửa.
dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
@tranngocdxd 930 à, xách dép 1520 của mình nhé
dracula00
ĐẠI BÀNG
9 năm
- 6+ màu ra có vẻ nhợt hơn, hình ko nét bằng, nhưng giữ được độ "thật" của hình ảnh, nếu cần thì hậu kì thêm chút xíu là ngọt.
- S6e sharpen và boost màu tươi quá, chụp cảnh có vẻ ok (cho ai thik 'mì ăn liền'), nhưng nếu chụp da người thì thực sự khá là "thảm họa" (vàng vàng đỏ đỏ luôn)
- M9 thì có vẻ khá "đuối" trước 2 đối thủ của mình ...
Mình nghĩ ai thích chụp phong cảnh thì dùng S6/S6e (nhất là năm nay HDR rất ngon, có lúc còn nhỉnh hơn iP), iP thì chuyên để panorama và chụp người đẹp hơn. Còn về chụp đêm thì tùy gu của nhiều người, người thích xuôi dòng tự nhiên, tối thế nào thì ảnh gần như thế hoặc muốn lấy chi tiết.
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kết là S6 đẹp nhất
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Ảnh IP6 chụp lúc nào cũng như người thiếu máu ý,nhìn trên điện thoại bg cũng đẹp lôi ra máy tính nhìn chán đời thôi rồi.
@mikan293 vì cuộc đời luôn nhợt nhạt mà bạn thiên thực tế thì nó vậy.chứ có dc như máy DSLR đâu.
@mikan293 Mình đọc bài này bằng lap top nè ảnh có làm sao đâu
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mikan293 Đó là lý do các nhà sản xuất phim kinh dị lấy IP ra xử lý,đỡ tốn nhiều kinh phí cho hóa trang .o_O
Sao ko so sánh thử với lumia 1020 Bác?
thử xem đồ cổ và đồ mới cái nào tốt hơn.
@trucemnguyen auto thì 1020 còn sách dép dài bác ak. theo e thấy 6e và 6+ là tương đương nhau. 6e ảnh nét giữ chi tiết tốt. 6+ cân bằng sáng tốt màu thật. (so về độ nét thì hơi thiệt cho 6+ vì theo e biết. chấm càng to thì ảnh càng nét) m9 chụp kém nhất nhưng có nẽ macro là thế mạnh của htc
Xem so sánh thì M9 có vẻ đuối hơn cả. S6 edge thì có độ sắc nét cao nhưng ảnh đưa ra không trung thực so với thực tế lắm. Iphone thì ảnh đưa ra nhiều chi tiết hơn, trung thực về màu sắc, chụp tối không nâng iso lên mức cần thiết. Nhìn chung là điện thoại bây giờ chụp ảnh rất đẹp 😁 mỗi máy có điểm mạnh riêng. Nhưng em M9 thì không thấy điểm mạnh đâu cả 😃
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thử nghiệm trên đây là cùng chụp 3 DT rồi lấy file ra cùng so sánh trên 1 màn hình máy tính thì như trên, tuy nhiên nếu chụp xong rồi cùng lấy 3 DT ra, máy nào mở hình của máy đó thì sẽ thấy S6 cho hình ảnh đẹp nhất, nét nhất, mình đã thử so sánh ở Thế giới di động và S6 làm mình bất ngờ (dù mình đang là fan HTC)😁
@hungpleiku màng 2K mà với nó làm như kiểu sony ấy trong lung linh đem ra ngoài thi hơi buồn xíu.mà s6 vậy ngon rồi.
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
@hungpleiku 9 xác vì màn hình 2k amoled của samsung làm cho ảnh trong máy s6 nhìn trong hơn, no màu hơn con iphone 6plus
S6 cho độ chi tiết cao nhất
Màu sắc thì co thể hậu kỳ được chứ độ chi tiết thì ko 😁
camera thì SS đang làm quá tốt rùi <3
Lumia 930
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dù vẫn biết Lumia auto lởm nhưng 1 bài có 1520 hay 930 vào thì e rất hoan nghênh. tại đang hạnh phúc bên em nó. cho vào mình dễ hình dung ra camera xác siêu phẩm nó đang ở mức khủng ntn
Bị loại từ vòng thi chụp HDR, Panorama, chụp nhanh và chụp liên tiếp ...
@Nokfev tôi đang ko hiểu ý là bạn nói 930 vs 1520 chụp kém hay là bạn chê nó HDR rồi pano rồi chụp nhanh máy thứ đo thôi giải thích cho bạn rồi. vấn đề tôi ko hiểu là sau nhưng lời giải thích của tôi.thì bạn còn cải cái gì này giờ. hay ý bạn nói cho dù 930 hay 1520 có chỉnh tay cũng cùi bắp
@BengPr0 thì wp nó có hấp đẫn đâu
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nokfev Nói cái gì thế?! :|
@doansinhhung Bạn hỏi cái gì thế ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095