So sánh Apple Watch Series 2 và Samsung Gear S3

Nam Air
21/2/2017 12:12Phản hồi: 296
296 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

méo bjo sài hàng SS nhá, xg cấp nhanh kinh tởm
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Không liên quan nhiều đến nội dung bài viết nhưng cứ bài nào có Apple vs Samsung thì y như rằng có chiến tranh giữa các vì sao,và views thì tăng khủng tương ứng với trận đấu võ mồm giữa các bên có liên quan rồi cả không liên quan. Mấy ông mod với admin là thích những bài như này lắm,tha hồ mang đi quảng cáo views ,LOL 😁
Mod viết như kiểu dùng apple theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa, ko biết mấy về sp này mà có vẻ pr cho gear nhiều hơn.
tinhte này nuôi quân hội ăn lương ss cho nên ưu ái cho chúng.Thằng mod này cũng vậy thôi.Band nick tôi đi.Vì tiền biến diễn đàn như bãi rác,lại cho mình cái quyền uy như ccc!Xem cái cửa hàng Thái Dương chúng bây buôn bán ss S3 như thế nào nhé! Đây là
diễn đàn chứ ko phải nơi buôn bán của hãng ss.Làm mod như thế thì xuống ,mọi thứ phải công tâm ko bênh vực hãng nào ko nên bênh vực ifan hay sfan(Hội ăn lương)Đừng để hal luôn xúc phạm chúng tôi.Bọn Tôi là ng td ,tuy ko phải khó khăn nhưng ko thiếu tiền
để mua đồ công nghệ mình thích,hãng nào cũng đc (ngoài khựa)chỉ càn đẹp ngon là hốt.Tôi cũng anti ss cho vui.Vi sp của nó ko như những gì chúng nói và seeder tung hô.rồi đi dìm các hang khác như Sony Apple htc ,lg. Tôi ghét là ghét cái đó có biết ko?
@ngaythu6-lamuor ủa mod này có cửa hàng tên thái dương ah?
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
@ngaythu6-lamuor Cái này đây hả. http://thaiduongmobile.vn
Lời chia sẻ vô cùng hợp lý. Cần lắm những sự chia sẻ thế này 😆
@ngaythu6-lamuor Bạn có nghĩ cái "anti cho vui" của bạn làm ảnh hưởng những ng trung lập khác ko
Tui như bạn, xài từa lưa nhưng ko xài hàng tàu, chả vì yêu nc hay sợ lộ thông tin, đơn giản là ko thx; tui cũng ko anti apple, xài ipad, thi thoảng xài iphone vì tui hợp với android hơn, ngưỡng mộ SJ, nhưng cũng phát bực với những cái "vui" lặp đi lặp lại của bạn đó và bực với những thằng vừa chê hàng của hãng mà nó thx là nhảy đổng đổng lên, dùng từ ngữ xúc phạm ng khác, bản thân tui cũng dính vài lần, cả sam cuồng và i cuồng (tui ko dùng từ seeder vì đó là công ăn việc làm của họ, nghe họ nói cũng như xem quảng cáo trên tivi)
Trước vì bb nên vào tinhte chia sẽ kinh nghiệm, giờ vào tinhte đọc cm cho vui giết time, reg nick này để lâu lâu troll mấy thằng cuồng vài câu xả stress
Số hóa thành sam hóa, ss đủ mọi cách để bán sp, thì tinhte giờ cũng thả cửa để tăng view, tăng rank
Bản chất cũng "bẩn" như nhau thôi
Ps: như bạn này, ban nick tui cũng đc
Thân
ring
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Gear có quá ít app nên vòng xoay chọn app dễ. Gear thử có nhiều app như AW đi rồi ngồi xoay vòng mà khóc =)).
2. Bấm vô nút bên AW là để chọn các app thường dùng (nằm trong dock). Trong đó chỉ có một app là app hiện đang chạy thôi.
3. Vuốt để đổi mặt đồng hồ khá hay. Mình dễ chán nên 1 ngày đổi 8 cái mặt đồng hồ. Lúc trưa hay chán việc thì đổi mặt con sứa nhìn nó bay bay. Lúc tập thể dục hay chạy bộ thì đổi qua mặt activities. Bình thường thì dùng mặt Mickey haha all American Classic =))
Ông viết bài này hình như chưa xài AW nhiều.
hahaa..Thiên thời bất địa lợi ,địa lợi ba nhân hoà nếu ko có được cả 3 thì dụng binh phải gian trá.Ông đang gian trá à?Tui đã đụng các seeder thâm niên hết rồi.Nhưng làm việc gì cũng phải có cơn,hôm nay ko. Còn miệng thế gian ai ưa nói gì nói,nói mỏi
miệng thì thôi,tự nói tự nghe với nhau cả bầy,.Mà đã thế thì phải gian mà đã gian thì những bất công xảy ra có gì lạ!???
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
@ngaythu6-lamuor Thím làm việc thế là không có đạo đức. Để làm ổn định diễn đàn thì phải mọi nơi mọi lúc. Tinh thần lúc nào cũng nhiệt huyết. Cứ lững lờ như thím thì khi nào diễn đàn mới tốt đẹp. Thím học tập selena apple tả xung hữu đột đi kìa :v
Đang xài aw nike 42mm, tốc độ thì khỏi chê, pin 2 ngày mới cạn kiệt. Iphone 8 nếu thiết kế đột phá thì 1k cũng đáng mua.
Aw v2 pin trâu đó bác, nếu bác chat chit và cho hiện thông báo nhiều thì tầm 1.5 ngày.

2 bác có công nhận AW thiết kế sang trọng ko? Hồi xưa tui cũng mê gear s2 định mua vì nghe nói kết nối được với iphone dù chưa chính thức, nhưng mà lúc cầm aw bóc seal trên tay, đeo thử, thì trong đầu xác định chỉ mua aw cmnr hahaha
@duongtunglam Mình cũng đi test aw ở fpt thử, đúng là lúc đeo thử thấy đẹp và thời trang hiện đại cực kì. Thế là quyết định mua aw. Tới giờ vẫn chưa thaays hối hận.
@duongtunglam aw nike thì e đã có dịp đeo thử khi đi shopping bên The Block-USA, công nhận đẹp thật. Trc e cứ nghĩ tay e nhỏ chỉ đeo dc bản 38, sau khi đeo aw nike thì e thấy bản 42 ms đẹp. Aw chụp hình lên nhìn k0 đẹp như mấy con sw khác, nhưng lúc cầm, đeo vào thấy khác hẳn, nội cái cảm biến dưới là thấy hơn đứt mấy con khác rùi. Moto360 trên đây mấy anti tung hô ghê lắm, e cũng dùng thử rùi, cảm biến phía sau như nhựa, nói chung là hoàn thiện thua aw xa lắc, nhìn như ve chai😔, h có mua sw e cũng chỉ aw😃
Bạn nói cũng phải!Nhưng tôi ko thích cái cách nc của hal ss vì nó có quá nhiều đặc thù giả dối,nguỵ biện,như tôi thường nói nó có thể biến hồ cá thành tô súp cá đấy .Tôi ko thích cái cách làm ăn của ss thực sự là ko thích.Nó điêu và dối trá.Tánh tôi hay
nói thẳng và thực trong khi chúng nó ko đồng dạng về Tinh khí nên xung đột là điều khó tránh khỏi.Sở dĩ tôi bắt chước một bạn trên diễn đàn gọi seed là hội ăn lương .Vì khi tôi nói những nhược điểm phone ss là chúng nó bảo tui cuồng táo mà ko cần phản
biện hay quote đúng vị trí chia sẻ ,mà có đôi khi nói Tôi nói dối để bán Táo mẻ,buồn cười ko?bức bối chứ!Tóm lại là lúc này những tiêu cực xảy ra ko biết bắt đầu từ lúc nào ai lỗi trước ai lỗi sau chỉ biết đã xác lập giưa applefan và halssfan .mấy đứa
được gọi là Icuong tôi thấy nó đôi khi quá đáng,thậm chí có và đứa chả biết gì về Ss nhưng chúng vui tính và hay troll ko nguỵ tạo,ko kém cỏi ko ăn một đồng bạc cắt từ apple nên có thể tin được,ít nhất cũng tạo cho tôi cảm giác vui vẻ và ít nhiều sự thông
minh.còn sam fan đúng nghĩa thì nói làm gì,nhưng ss gàn như ko có cái gọi làm fan mà chỉ có là ng dùng thôi.! Như bberry dĩ vãng kia,nokia ông hoàng quá khứ nọ,Ms Ưindow,android ggle..và Táo mẻ đó luôn có lượng fan cứng là vì sao?Vì ngd đã dính cứng trong
cái linh hồn hđh rồi,một số bỏ đi nhưng ko ít nhiều ng ở lại!Còn ss có gì ngoài phần cứng ,cho nên tôi thường nói sam làm cmg có fan!Nhung sao năm nào mấy cái nick kia cứ cào phím mải thế???chỉ nói một việc về ss ,apple,rất lạ rất ss! thế thôi.
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
@ngaythu6-lamuor Thì sung có cơ sở nhà máy tại vn thì mới có seeder. Chứ táo mới sắp có trụ sở với nó có coi vn ra gì đâu mà có sêder. Nếu không trụ sở thì nhận lương kiểu gì với hướng dẫn kiểu gì. Có seed là nó đang coi trọng bán hàng tại vn là thị trường trọng điểm. Còn vụ nó hay khiêu khích dìm hàng thì ghét thật chứ còn gì nữa. Ngay từ cái quảng cáo hoàng tử bóng đêm j7 đã rõ rồi. Đã vậy suốt ngày nó còn vỗ vào mặt. Ban đầu nó ra bản đầy đủ để người đọc lấy ấn tượng. Sau quảng cáo thì nó tung bản chỉnh sửa. Vậy nên sau khi xem bản chỉnh sửa vẫn có cảm giác nó dìm hàng hãng khác
@ngaythu6-lamuor Cố gắng dịch hết mấy từ viết tắt của bạn mà vã mồ hôi luôn :v. Bổ sung 1 điều là fan sung nếu có rất thích màu mè, đúng chất sản phẩm samsung, dù tính năng bình thường nhưng vẫn đi khoe. Có ông anh xài note trong cty lấy cây bút đi khoe tính năng kg chạm màn hình mà điều khiển hình ảnh, chả hiểu tính năng đó có gì hay mà đi khoe như ảo thuật, thiệt mệt, xài điện thoại mà cứ như biểu diễn điện thoại.
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
@Cupertino Đấy là quảng cáo mà. Không thế để cạp đất mà ăn à. Bản thân nó cũng là sản phẩm có chất lượng tốt và có sáng tạo đi đầu nhiều mặt.Tui bán dược phẩm cty ngày. Tối thì bán trà đá thì cũng phải làm quảng cáo seed sủng như nó thôi. Cái gây khó chịu của nó là lôi hãng khác vào làm đệm lưng, trong khi hãng khác dùng cũng rất tốt chứ không xấu như nó nói- cái đó là cạnh tranh không lành mạnh và vi phạm luật cạnh tranh. Hình như nó bị đài loan phạt rồi thì phải.
@Trà Sâm Haiz khỏi nói luôn. Mà hình như fan chịu ảnh hưởng rất lớn từ cái hãng mình xài thì phải. Thấy quảng cáo hay đá đểu là sam và mic chuyên gia đá đểu táo, lên diễn đàn này y chang. Ngược lại, táo chuyên đá đểu android thì lên diễn đàn này cũng y chang.
Lâu
Lâu lâu cho mình chém gió tí
n014latoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhận xét trên giấy thì s3 có vẻ hơn đấy, còn dùng thật vào tay mới biết cái nào đáng đồng tiền. ông mod nhận xét kiểu cưỡi ngựa xem hoa thôi!
giangcj
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thích thiết kế của S3 hơn, cũng định mua rồi nhưng mà to và dày quá + cảm biến nhịp tim chưa chuẩn nên lại dằn lòng là đợi thế hệ sau
pvrt
ĐẠI BÀNG
7 năm
C
Con Aw trắng trông ghê vãi nhái.
Màu đen còn đỡ
obix
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác quá tập trung vào điểm "Xấu - đẹp" trong khi điểm này phụ thuộc gu thẩm mỹ từng người.
SW nào đáp ứng được nhu cầu và có cách sử dụng hợp với ai thì mua cái đó thôi.
1 phiếu cho sam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019