Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh các gói Internet 3G mới của mỗi nhà mạng

TDNC
16/10/2013 8:55Phản hồi: 1.498
1.498 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cước tăng mà chất lượng ko tăng. Cùng nhau bắt tay lên giá nữa mới sợ chứ. Ôi quản lý thông tin kiểu Việt Nam
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại em đang dùng gói D1 của VINAPHONE với 3000d thì em có 1GB dùng trong ngày. 1 tháng tổng vệ sinh là 90000d với 30GB dung lượng ;) . Khuyến mãi chỉ áp dụng trong tháng 10 này. Hix😔
@vanphuc92 ôi cứ dùng đi bạn, tháng nào tổng đài cũng nói chỉ khuyến mại trong tháng :v mình dùng D1 từ tầm tháng 6 thì phải 😁
Gói nào người dùng cũng chết ở Việt Nam đâu có bảo ve người dùng dau đường nào người dân cũng bị móc túi.
Các chú ko dùng là việc của chú a tăng là việc của a dùng hay ko thì tuỳ chú việc a tăng là cứ tăng
Có lẽ mình sẽ trở về thời kì dùng Gờ pê rờ s (GPRS) 😆
Đùa tí chứ thật sự càng lúc càng nản, EVN đầu tư ngoài gây lổ => tăng giá điện để đưa lỗ cho dân chịu, giờ đến mấy nhà mạng, lúc nào đề xuất tăng giá cũng đc chấp nhận ngay mà chả cần phải quan tâm đến người tiêu dùng, tiền tăng mà chất lượng giảm, đúng là chỉ ở VN 😃) Thấy thật đúng đắn khi tư vấn cho mấy đứa bạn mua đt hay mtb chỉ dùng phiên bản Wifi, k cần 3G, vừa tốn vừa chả ra gì...
kizuno
TÍCH CỰC
10 năm
32kbps thì chạy đc cái gì ?
chắc dùng hết 600Mb thì nghỉ quá, đợi sang tháng or đk lại mất =.=
tăng giá mà chất lượng thế này đây
--> xài wifi cho nó lành
Nhà có wifi. Chỗ làm có wifi. Việc gì phải đăng kí 3G?

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
Nhà Wifi căng đét đèn đẹt, đến Cty Wifi 4 vạch, vào nhà nghỉ Wifi ầm ầm, đi Cafe lướt Web rầm rầm... Sao mà phải 3G? Hãy cho tôi 1 lý do để sử dụng dịch vụ của các bạn đi Vina, Mobi, Viettel?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhthien-pp Không phải ai cũng có điều kiện như bạn đâu, doanh thu của nó như thế nào đi nữa thì vẫn tăng thôi. Chúng hợp tác với nhau hết rồi
wpdinhquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá thì full cho cả nhà mạng còn chất lượng thì tùy thuộc vào từng vùng, mình đang dùng gói Mimax của Viettel những tháng trước dùng hết 500mb vào mạng chậm hơn rùa bò test thử thì thấy tốc độ từ 11 - 13kb/s nào đã được đến 20kb/s lần nào,vậy mà dám nói sau 500mb bị ép băng thông xuống 32kb/s nhà mạng chỉ biết quan tâm đến $ mà bỏ mặc chất lượng dịch vụ thế này thì không sớm thì muộn cũng bị khách hàng quay lưng lại với 3g thôi .Đất nước đã bị tụt hậu về công nghệ thì chớ giờ + thêm tình trạng này nữa = ...? Ra sao đây? ,Quay lại dùng 1200 chăng ?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà 32kbps thì tốt hơn hết là dùng 2G lướt web với Opera mini cho nó đỡ tốn pin 😕
vãi chưởng luôn. đành lòng chia tay công nghệ cao chuyển sang công nghệ thấp thôi
hủy 3G nào.
Bỏ 70.000đ mà tốc độ như này là không thể chấp nhận được.

Mình dùng 3G của Mobi lâu lắm rồi, nhưng cũng hủy từ khi nhà mạng tăng cước lên 50k. Vì cước phí tăng nhưng dịch vụ quá tệ. Nay còn nắm tay nhau tăng giá vô tội vạ kiểu này chỉ thiệt cho dân thôi
Mình ở đài loan 1 tháng 900 khoai (680/ tháng )= 10Mbps/s upload 2,3Mbps/s
vanluan24
TÍCH CỰC
10 năm
@giochoiboi11
Bạn cứ tính đi? nếu đi làm xa 1 tháng bạn làm bao tiền và chi tất cả là bao tiền còn để lại bao tiền?

Mình có thể tính cho bạn với lương của mình nhé

Mình làm ở công ty lương 5tr

dùng mạng của FPT là 175k?
Dùng 3g viettel là 50k
Dùng 3g của mobile thì không đăng ký gói cước
tiền nhà trọ là 700k
Tiền nước là 70k
Tiền điện là 250k
Tiền ăn là : ăn sáng nhịn ăn trưa là 30k và ăn tối là 30k tính 1 tháng là 1tr8
Tien xăng xe là 150k
Về quê 1 lần hết 80k xăng và 1 tháng đến 4 lần là 320k
Tiền công đoàn là 50k
Chưa kể tiền đi cafe , đám cưới, bạn bè, sinh nhật
Tiền con đang uống sữa là 4 hộp 900g là 2tr?
Nuôi vợ?
Không tính con ốm đau đi viện Hà nội cách hà nội 120k? chưa kể tính chữa trị ở viện quê tốn kém mà không được gì? tiền mất tật mang
Tiền sửa xe máy, sửa máy tính, sửa điện thoại ? chưa tính quần áo ăn mặc?
Nhiều lúc đi đường lớ ngỡ không để ý đi sai làn đường hoặc không sy nhan là 600k đó

Cái chính là cái gì cũng phải theo thu nhập bình quân? có những cái ăn chơi tốn kém cũng không tiếc nhưng cũng chỉ có tăng 3g mà tiêc? vì với mình dùng 3G là ít chỉ khi về quê đọc cho vui thôi? không đăng ký gói cước thì 1 ngày nó chém cũng mất 100k nếu dùng
? 1 sự lãng phí chưa kể cả vợ cũng dùng 3G nữa?

có những người làm xa nhà làm công nhân làm tăng ca? lương cũng chỉ được 4tr đên 6tr? họ phải bóp chặt nhiều thứ để tiết kiệm

có những bạn xa nhà lên hà nội mới ra trường hoặc bằng cấp chưa có lại ít kinh nghiệm làm hà nội chỉ có 2tr5 đến 3tr 5 thì tiêu ở đâu?
Cuộc sống nghèo vẫn hoàn nghèo ? tiếp cận thì vẫn phải tiếp cận? nhưng lãng phí thì không thể được

Nếu bạn làm người đi làm thuê ở xa quê hương bạn hiểu hêt?
còn nếu bạn đi công tác thì nó là chuyện khac
@vanluan24 Đơn giản vậy nè, nếu như dùng 3G mà cho công việc của bạn nó sinh lời, thì hẵng dùng, còn ko thì thôi. Nếu nó ko sinh lời, ko giúp đc cho công việc thì sao phải dùng.
moonhtc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giochoiboi11 thà là như vậy còn hơn. chứ VN chất lượng chưa đâu vào đâu đòi tăng giá, next đi cho nhanh.
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn bảng giá ta có thể nhận thấy thị trường di động VN ko....hề có độc quyền.
Say No to 3G :mad: , đã cắt từ hôm qua. Bo cho nó 15ngày
BinHennessy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng Vina với gói D1, 3k/ngày, Băng thông 1Gb, Tốc độ 7,2Mbps. Xem video vù vù luôn bạn ạ. Đáng đồng tiền bát gạo chứ!
BinHennessy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguoidien102 Mình quên nói với bạn! Nếu bạn đăng kí gói D1 như vậy thì khoảng 23h59 phút (Nói chung trước 12 giờ đêm) bạn tắt hết chức năng gửi nhận dữ liệu của bạn ở trạng thái off. Khi đó sau 12h đêm gói cước của bạn tự động hủy và nó sẽ không thể gửi dữ liệu nữa! Nếu bạn chưa tắt, lúc đó máy sẽ gửi/nhận dữ liệu (mình không kiểm soát đc) thì nó sẽ tính vào phần vượt giới hạn đó bạn! Còn bạn xài vượt 1GB trong một ngày vượt mức như vậy thì bạn có thể Hủy rồi đăng kí lại, hoặc kiểm tra dung lượng hiện tại bằng cách soạn tin ktd1 gửi 888 để liệu đường mà chơi nhé. Với giá cả đắt đỏ như hiện nay, mình nghĩ bạn cũng sẽ có cảm tình lại với gói này thôi. Gói này khuyến mãi đến hết ngày 31/10 thôi nhé.
hotafu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BinHennessy Lúc trước được KM nên dùng D1 ,phải nói là sướng, nhưng tiếc nó chỉ áp dụng cho mình chừng 1 tháng thôi 😔, lúc đó mình dùng canh dữ lắm, chừng 700-800 Mb là nghỉ dùng. Lâu rồi ko thấy nó nhắn tin KM cho mình. Mình thấy bạn mình dùng D1 được hoài, chẳng hiểu Vina KM kiểu gì???
binbingo12
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanphuc92 Mobi co´ gói nào giống gói này k bạn
@nguoidien102 Ôi, đây là bài của bọn Vina đấy bác ah. Em cũng dính chưởng 3 lần như thế. Dùng 3G Watchdog Pro (bỏ tiền ra mua đàng hoàng, hehe) giới hạn dung lượng, làm tròn lên 50kb theo cách tính cước của nó, đặt giới hạn tự ngắt khi cả tải lên tải xuống lên đến 930MB, tự động ngắt kết nối mạng lúc 11h30 (giờ chuẩn đét), v.v. thế mà còn bị nó thịt 2 lần thì hơn 200k, lần hơn 300k. Gọi lên tổng đài thì kêu không kiểm tra được, tiếp nhận, gọi lại sau rồi lặn mất tăm luôn. Nó định chơi bài "bà cho mày chán không đòi tiền nữa". Gọi giục đi giục lại nhiều lần nó mới chuyển sang cho bọn kỹ thuật rồi nó lại nói láo "em nhìn thấy ở máy em anh đã dùng hết xxx MB". Nhìn cái xxx nhà chúng nó, nó làm như mình ngồi ngay cạnh, mình có gà đâu, đcm. Vina thì thế chứ bọn *beep* viettel thì bựa ở đẳng cấp đai đen rồi.
Sao mình vừa đăng kí mà chỉ mất có 50K thôi nhể :d
bimbom
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa hủy gói mimax xong, bực mình ,mua cái wifi về dùng thấy thoải mái hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119