So sánh camera chụp đêm: Google Pixel 3 XL, Huawei Mate 20 Pro, Galaxy Note 9 và iPhone XS Max

ND Minh Đức
13/11/2018 14:20Phản hồi: 510
510 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là đặt cạnh nhau thì mới biết ai đẹp ai xấu.
Pixel 3XL chụp kinh quá, thấy tấm nào cũng ưng
Phuaz
ĐẠI BÀNG
5 năm
pixel 3XL ngon nhỉ
Bill0103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mẫu nữ đẹp nhất!!!
Pixel chụp ổn định nhất!
Các bác đừng gạch đá em, không em lại phải tốn tiền thuê nhân công xây nhà
mình đánh giá cao pixel 3 và mate 20
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
Mẫu đẹp quá xá, dáng chuẩn chụp góc nào cũng làm ảnh đẹp lên hẳn.

IP XS Max chụp ra ảnh màu "chân thực" quá. Tối đen từ đầu tới cuối, màu ám vàng, hình be bét màu như điện thoại rẻ tiền của tung cựa.

Công nhận Huawei Mate 20 Pro cho ảnh đẹp thật.

Xét theo thứ tự chụp đẹp tới xấu nhất thì Huawei Mate 20 Pro > Google Pixel 3 > Samsung Galaxy Note 9 > iPhone XS Max.

AyBee
TÍCH CỰC
5 năm
@bupbechanh con Mate 20 pro có quả bokeh ảo diệu phết
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
5 năm
mẫu nữ là ai vậy nhỉ các bác? cho em xin info, nhìn được phết :p
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Trước khi PX3 ra mắt thì mình nói cần gì nhiều cam, 1 cam cũng ăn đứt mấy anh nhà Apple, đúng k
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
5 năm
thế này mà vẫn kêu hình 4 đẹp nhất thì chịu với độ cuồng của các anh rồi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
Cái 30 chục củ chụp tự sướng thì bị viêm gan, chụp tối thì ko thấy người, chụp bình thường thì ko lại pixel3 xl.
1-Pixel 3XL
2-Mate 20 pro
3-Iphone
4-Note 9
vẫn ưng con note 9 hơn, mặc dù nhiều ảnh bị thua pixel 3 như chụp đêm 😃 .

Cơ mà Huawei quả bokeh phải nói đẹp nhất nhóm luôn. Bị ấn tượng thực sự.

https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2018/11/4482407_So_sanh_camera_chup_dem_Tinhte_11.jpg
Khoa81
CAO CẤP
5 năm
@megatroll Mate 20 pro bá ở chỗ có thể xóa phông ở chế độ zoom 1x 3x 5x còn đám còn lại phải mặc định xóa phông ở 2x nên ảnh xóa phông của Mate 20 pro sẽ cho hình ảnh đẹp hơn nhiều khi ở 1x mà đám còn lại không làm được
@Khoa81 Tks bác đã cho thêm thông tin ạ 😁
Thời đại này ai đi so sánh ảnh chụp bằng smartphone đâu. Vậy thì xoàng quá ... bọn Tây nó sang việt nam du lịch đứa nào cũng cái máy ảnh xịn trong tay chụp các kiểu..có bao giờ thấy nó giơ iphone hay điện thoại androi lên chụp bao giờ . Quê quá ! Học bọn Tây ý thì mới sáng tạo và phát triển lên được.
@Emranhieulam1990 Uh,và mình thấy may mắn với điều đó. Chứ như bạn thì cho mình xin 😆))
AyBee
TÍCH CỰC
5 năm
@Emranhieulam1990 1 bức ảnh bị đánh giá là "xoàng" hay "đỉnh", ko phải ở chỗ nó được chụp từ máy ảnh vài trăm triệu, vài chục triệu, vài triệu hay điện thoại di động 3 củ, 10 củ, 20 củ.
@A.Q chính truyện Vậy nó được đánh giá như nào đây.
AyBee
TÍCH CỰC
5 năm
@Emranhieulam1990 được đánh giá bởi giá trị nghệ thuật của nó. Như tôi thì còn có cơ hội để hiểu, chứ bạn thì miễn bàn.
Red Man
TÍCH CỰC
5 năm
Có vẻ nhiều ng đoán đúng vì khá dễ. Đẹp nhất đương nhiên là huawei và google (ko theo thứ tự), xấu nhất là iphone :p
Apple dc truyền thông Mỹ và các nước phụ thuộc, đám phụ thuộc nâng bi, ko cả đám nó quần cho có sống bằng mắt
hunghung166
ĐẠI BÀNG
5 năm
hoa quế = google > ss > ip 😃 nhưng mà thấy ss có vài tấm bị lấy nét khác chỗ với 3 con kia nhỉ
về mặt bằng chung có vẻ mate 20 ổn nhất nhưng ko chênh lệch nhiều quá với các máy khác, cũng có mấy trường hợp ko đẹp lắm
Pixel 3 quá giỏi 1 camera mà chụp quá tốt, nếu bổ sung thêm thì chắc ăn cả heo quay
iphone chụp tối màu khá tối so với đối thủ nhưng nhìn có vẻ là do hãng chỉnh auto tốc độ màn trập với ió thấp thì phải chứ ko phải cảm biến kém, cái này nghĩ là do phần mềm nhiều hơn
Chụp tối m20pro ngon nhất, còn dải tương phản rộng thì xs max số 1 khỏi bàn. Nói chung m20pro xếp top, thứ nhì iphone xs max
Các thím cho em hỏi một câu là tại sao 3 máy đều để bức tượng màu trắng mà đến con iP các bác chụp ảnh lại nhuộm vàng để làm gì vậy ạ 4482404_So_sanh_camera_chup_dem_Tinhte_8.jpg
@thenhantinh Xấu thường thích chơi trội.
@viet net Đọc nãy giờ thấy nhìu thằng gọi đó là chân thật đó bạn
kid1412.bk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thenhantinh Trùm tinhte nói là nó chụp "chân thật" đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119