Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh camera: HTC One, Galaxy S4, Xperia Z và iPhone 5

TDNC
10/5/2013 8:36Phản hồi: 1.155
1.155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng htc one...Dùng được 1 tháng bây giờ chụp thiếu sáng bị ám tím hồng rồi...Ai đã gặp trường hợp này giúp đỡ em với...
các bạn cho mình ý kiến nên lấy em ip5 hay em s4 đây.
@vanduong1122 Chờ ip6 😁

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
@vanduong1122 Sao bác ko mua HTC One, đẹp hơn nh. Iphone h nhan nhản rồi, S4 thì bị chê lên chê xuống. HTC bh mới là đỉnh. mà em góp ý thế thôi, còn đâu tùy bác 😁
@twinsangel201 One chắc là màn hình nét căng nhỉ, nghe nhạc chắc sướng lắm, mình cũng thích nhưng nghe cái vụ lụp xụp vừa rồi trong nội bộ HTC, không biết nó có hỗ trợ FW được thời gian dài không. IOS thì ỗ trợ FW được thời gian dài, cũng có nhiều cái để trải nghiệm. Haizz....nhắm mắt mua đại, trúng em nào thì trúng...thanks a e đã góp ý nhé:p Hay sony Z cho đẳng cấp ta, rớt nước đem lên mồm thổi phù phù hahaha.............
@vanduong1122 Đấy tùy bác,nói chung 4 em ip5, s4, HTC one, Sony Z giờ là 4 em đầu bảng, bác thích e nào hơn thì nhích thôi, công nghệ cũng ko chênh nhau nh, nhưng mỗi em có điểm mạnh riêng, tùy vào sở thích của bác thôi 😁
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
đắt nhất thôi. Đầu bảng éo gì:d
@thg.1812 thì chả tiền nào của nấy bác 😆
thg.1812
TÍCH CỰC
11 năm
@twinsangel201 Đúng, tiền nào của ấy. Nhưng tiền thương hiệu thì nó mang tính tinh thần thôi bác ah. IP tiền thương hiệu chắc chắn rất cao.
@thg.1812 Nhưng IP chất lượng cũng tốt mà, dịch vụ phần mềm cũng tốt. Vs cả đc lợi thế là tiên phong, tạo ấn tượng tốt. Nói chung nh lý do để nó có thể đứng đầu lắm 😁 Kể ra HTC PR cũng ko nh = Apple, SS, nhưng dc thiết kế đẹp nhất năm, như thế là em kết r. Vì em nghĩ, đã là smartphone cao cấp, thì với nhu cầu của em, hầu như máy nào cũng đáp ứng đc rồi. Phần còn lại là qtam đến thiết kế đẹp và giá thôi. Em ko thích SS lắm :D
Vẫn kết IP5 hơn. chụp ảnh ảo thôi rồi...
Z chụp hình đẹp quá ! khoái sony dễ tè
Sony : 11.690.000. Dòng SONY về giải trí thì tuyệt đỉnh rồi
Dũng hello
ĐẠI BÀNG
11 năm
Review làm gì cho mệt gặp Lumia 1020, 925 thì mấy em này về nhì hết, đồng huy chương bạc sướng nhé ^^. Mà bó tay với mấy Ifan Iphone 5 đã không đủ tuổi để thi phần chụp đêm mà vẫn còn cố to mồm.
@Dũng hello gây chiến, gây chiến hahaha.............sắp có chiến tranh xẩy ra giữa các fan. mình trung gian hahaha...........😁
@Dũng hello Cần gì lu925 và lư 1020 lư 920 928 là đủ đập chết iphone rồi chụp đêm xấu quắc mà cũng bon chen
Minh fan cuong sony bai nay tinh nem da camera cua sony hay sao ay nhi minh sai con X Z chup dep hon con One cua HTC rat nhieu. Camera cua sony la anh ca trong cac dong dien thoai ma. Chi thua la Lumia thoi
@dionysusvuong Thua mấy con canon đó bạn hahaha
ở trong đây ai từng sài tất cả các điện thoại trên trong vòng 3 tháng chưa . có rồi hả nói cái nào đỉnh nhất nghe . ếch ngồi đáy giếng ip5 hết từ thời job rồi bạn ah
ở trong đây ai từng sài tất cả các điện thoại trên trong vòng 3 tháng chưa . có rồi hả nói cái nào đỉnh nhất nghe . ếch ngồi đáy giếng ip5 hết từ thời job rồi bạn ah
iP5 the best
sao mình chụp thấy ảnh iphone 5 đẹp hơn Z nhỷ. đang xài 2 máy mà chụp ip5 vẫn thấy đẹp hơn @@ [​IMG]
Untitled by dongsongcodon2227, on Flickr, iphone 5
Untitled by dongsongcodon2227, on Flickr, Xperia Z
cảm giác Z chụp ban ngày hay có 1 lớp sương mờ mờ bao phủ @@
Còn đây là ảnh chụp trong nhà. ko flash, ánh sáng yếu:
Untitled by dongsongcodon2227, on Flickr, iphone 5
Untitled by dongsongcodon2227, on Flickr, xperia Z. chế độ auto.. bị noise nhiều
Z[​IMG]
Untitled by dongsongcodon2227, on Flickr, ảnh này chỉnh bằng tay, iso 100. ev 0, noise đỡ hơn hẳn. màu đẹp hơn :|
vì độ nhạy sáng của cảm biến sony cao. ban ngày giảm ev tí. ban đêm chỉnh tay iso 100-200 là ok. chỗ nào mắt nhìn k thấy thì auto cũng thấy mờ.hi
Thấy tinh tế dìm hàng ghê quá. Gì mà chất lượng camera. chế độ auto thì nó chụp cũng không thể thông minh dc, nhiều bạn nói là tiện lợi ở chế độ auto, đúng... và theo mình nghĩ nó liên quan đến phần mềm hơn. Còn nói đến chất lượng camera thì phải kể đến phần cứng lẫn phần mềm như một số bạn đã nói. chủ thớt có còn yếu ở chỗ chọn và dùng từ tiếng việt ^^

thấy lộn máu nên chụp đại máy cái cho mấy anh em chộ. cảm biến "ít-mo-rờ S" không phải là đồ xoàng. thật sự nó bắt nét khác nhanh.( thua thì chắc cũng thua con N8 hắn bắt nét nhanh hơn) sony hơn ở chỗ HDR thôi.

ACE cho gạch đi. dù sao thì thấy tinhte dìm em nó từ đầu đến cuối. mà ức hơn khi lạm dụng từ chất lượng camera

chụp trong bóng tối. bật flash ,....
em nào trong ba em còn lại tự tin làm dc như con XZ.
ip5 thì không rùi. mình dùng 5 tháng thì thấy em nó bắt ảnh hơi chậm , chụp không cẩn thận là bị nhoè. HTC 1 với S4 thì chưa biết

Còn 2 cái dưới là chế độ chụp thường vs chụp đêm ( iso 800, phơi sáng +2) tuy hơi noisy
Iphone 5 Chụp Ban ngày đỉnh quá;)
Shayne đang dùng One va Z, và đã bán S4, thực sự những chế độ có sẵn của xz khá kém nhưng chế độ chụp bằng tay của xz là tuyệt vời nên mod so sánh như bài viết đối với người dùng cầm máy là bấm thì hoàn toàn chính xác, còn nếu cho mấy e kia thoải mái cân chỉnh còn Shayne cầm Z chụp chế độ Normal ;) xong mang ra cái màn hình máy tính chuẩn ( iMac hihi ), so sánh công bằng mọi thông số, trung thực .. ai cao điểm hơn shayne tặng Z người đó ;) ( ngoại trừ chế độ chụp ngược sáng thì không bằng One ).
One chụp đêm rất tệ nhưng ánh sáng (iso cao) và màn hình đỉnh của one đánh lừa thị giác, mang lên máy tính thì thôi rồi. s4 thì tạm ổn nhưng méo hình 4 góc cộng tông màu luôn luôn quá lạnh 😁. Còn ip5 thì khong so sánh được vì thật sự camera của ip5 đã " cũ ".
Cái anh trong clip mượn nhầm con Z Trung Quốc hay sao vậy??? Em có lấy con Z chụp hình em biết mà.Chụp nét lắm,bật auto chụp buổi tối thì quá đẹp,ko như ở bài so sánh này đâu.
htc one chụp ngày thừa sáng quá . chụp tối còn được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019