[So sánh Camera] Một ngày dạo chơi Sài Gòn với iPhone 6S, Galaxy Note 5 và Sony Z5

Gia Tường
28/10/2015 11:29Phản hồi: 393
393 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

weckkencafe
ĐẠI BÀNG
8 năm
mãi mới xem dc ảnh
Nói chung mua 6s chụp ban ngày,mua z5 chụp ban đêm.
@lamphung1988 Z5 chụp đêm nhòe + cân bằng trắng sai, lại không có phơi sáng. Điên mẹ rồi hoặc là anti Samsung mới nói mua Z5 chụp đêm. Riêng tôi chọn 1520 hoặc G4
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamphung1988 Hài vãi nồi =))
Sao ko mua Note 5 chụp đẹp cả ngày lẫn đêm =)) Phơi sáng đêm khuya luôn =)))))))))))))))))))))))))))))~
Bài đánh giá rất hay, đã like cho bác. Cơ mà ko biết màu sắc rồi tái tạo sao chứ em xem ảnh trên con lap cùi hp pro 4441s của em thì cho ra ảnh Z5 chất nhất. Nhìn đi nhìn lại màu sắc và chi tiết đều thích hơn 6s và n5.
Có thể đây chỉ là cảm nhận của cá nhân. Quả thực ảnh của Z5 rất là ổn 😁
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Z5 chưa đủ sức đem sony trở lại
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
Xem 69 bài so sánh mà chưa thấy chỗ nào kêu 6s nét hơn note 5 như chỗ này 🆒
Túm lại là vẫn kết camera note 5, G4 nhất.
À mà V10 nữa chứ 🆒

P/s: Thớt nên đăng thêm ảnh gốc nữa, để xem chi tiết của 6s hơn note 5 nó như thế nào nào 😁
plato86
TÍCH CỰC
8 năm
@6445022 Nghe cái ông Gia tường và có chữ Iphone là hiểu dc nội dung bài viết bên trong rồi. Đọc vui xả stress thôi bác.
giapnv272
TÍCH CỰC
8 năm
Kiểu này Z5 lại ế rồi, khổ thân Sony, lại đợi Z6 vậy. Mong bài so sánh có V10 nữa cho đủ bộ toàn siêu phẩm. Kết luận trong bài so sánh này: chụp đủ sáng: ip6s đẹp nhất, rồi đến Note 5, cuối cùng là Z5. Chụp đêm: Note 5 đẹp nhất rồi đến Z5, tệ nhất là ip6s hình tối thui mất hết chi tiết
mình thấy ở nhìu ảnh rõ ràng là note5 chụp đẹp hơn, độ nét tốt, chi tiết tốt và ít nhiều nhất nhưng ko hiểu sao xuống đánh giá lại là iphone 😆)
quoctien82
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note5 chụp tối rất đẹp. Chưa sai thu 2 con kia nên ko biết
kobebryan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ảnh Z5 trong vắt. Nhìn ảnh thích vãi. ảnh ip6s ban ngày có mấy tấm thấy gớm vẫn chê nhẹ nhàng và kết là ip6s chụp ngày đẹp nhất.
Dạo chơi mà toàn những dòng máy đầu bảng :p cơ mà e thik những bài như vậy, làm cho góc nhìn tổng quát hơn để người dùng dễ tự định hướng cho mình một con máy ưng ý. Like bác phát.
Thiencl
TÍCH CỰC
8 năm
Note 5 ra mắt lâu rồi mà chụp ảnh vẫn có độ nhìn đẹp nhất làng smartphone là sao
chitrung712
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thiencl lâu là bao lâu thế ông
Thiencl
TÍCH CỰC
8 năm
@chitrung712 Nó chả ra mắt trước iphone 6s và Xperia Z5 àk.
13_8_2015
Note 5 toàn diện nhất, chưa kể chế độ chỉnh tay có khả năng cho ra những bức ảnh đẹp hơn nữa. Sony đã có tiến bộ rất nhiều và tổng thể tôi thấy hơn 6s. 6s HDR hơi phế và chụp đêm như ...
Thiencl
TÍCH CỰC
8 năm
@deptraikuteo Thực ra mà nói thì iphone 6s và Xperia Z5 ra mắt sau Galaxy Note 5 nên phải camera có những cải tiến hơn là hiển nhiên.Nhưng tông mắt người xem thì đa phần sẽ thấy ảnh của Galaxy Note 5 chụp đẹp và thích mắt hơn 6s và Z5
Vote Note 5
Khoa81
CAO CẤP
8 năm
chụp macro mình chụp ảnh mấy cây son mà iphone 6 nó cho ra cái màu gì đó chứ ko phải màu thật của son. Sony Z5 cho màu sắc thật nhất.
tác giả không đề cập đến khi chụp đêm z5 và note5 phải giữ chắc tay không ảnh sẽ nhoè. Chụp đôi khi nhiều tấm mới được tấm. iPhone điểm mạnh muôn đời nó là đưa lên là bấm, bấm ra ảnh xài được luôn, không bao giờ có chuyện out nét

Muốn sáng lên vô chỉnh tí là iPhone sáng long lanh sao phải xoắn.
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bababanbanhbeo Xin lỗi mình ko dùng ip nha bạn. Cách nói chuyện khiến bạn cảm thấy hiểu lầm.
@Alex Anh Ok, sorry bạn
Nhưng mình nói chuyện củng nên thực tế 1 chút bạn a
Chào thân ái và quýêt thắng
@Alex Anh Ok, sorry bạn
Nhưng mình nói chuyện củng nên thực tế 1 chút bạn a
Chào thân ái và quýêt thắng
@kool_boyjuly iphone k có chuyện out nét ? bạn đừng đùa out hay nhòe thì vẫn diễn ra bình thường, nhất là chụp đêm, chỉ là ít khi bị nhòe hơn do màn trập thấp
tt2me
TÍCH CỰC
8 năm
về tốc độ chụp trong từng tình huống thì thế nào bạn?
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Em thấy chụp ngày tốc độ ngang nhau đó? chụp đêm e chưa test nên chưa dám nói thôi.
bác quay slow motion 1000fps hay làm bài test cho khoa học đi 😆)
Chứ đừng luôn đứng mãi trên núi nhìn xuống như đúng rồi 😃))
@hqchung https://viettelstore.vn/tin-tuc/top-10-smartphone-so-huu-toc-doc-chup-anh-nhanh-nhat-nid3719.html
Bạn nói thấy chứ bạn có xài cả 2 chưa 😃...mình trên tay 2 cái rồi đấy, ip vẫn chụp ra nhanh hơn note nhiều đấy...
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Vãi cả nhanh hơn nhiều =))
Thanh niên này đi search google ra đc bài lá cải xanh rờn.
Bạn biết 2s thì Note 5 hay kể cả 6s chụp đc bao nhiêu hình rồi ko?
Tự trên tay bấm đồng hồ rồi dí 2s xog đếm ra số ảnh chụp đc bao nhiêu nhé.
Chắc tầm 10 pic =)))))
@hqchung Vãi cả thanh niên hok biết ng ta đang tranh cãi cái đách gì hết cũng bay vào nói...đọc cho kĩ đi, kg thì google thêm về iphone 6s one shot speed...
Em nghĩ nên có DSLR để so sánh cho dễ 😁
@vophuochigh-tech sao lấy siêu xe đạp ra so với xe máy tầm trung được bác :p hê hê
@Gia Tường Bác ấy muốn chụp bằng DSLR làm mẫu chuẩn trc, rùi coi flagship nào chất lượng gần tương đương nhất là tốt nhất, chứ smartphone thì sao bằng máy ảnh chuyên dụng dc bác haha. E thấy ý kiến đó cũng hay ah bác...
@nguyenfenice rồi các fan lại bảo DSLR phải là Canon, Nikon, Pentax, Sony, Leica... cái nào mới chuẩn ?
Không có cái DSLR nào màu sắc chuẩn như mắt người chụp.
hqchung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gia Tường Ý ngta và trăm người khác là khi so sánh nên lấy 1 con DSRL chuẩn làm mẫu để biết con smartphone nào cân bằng trắng chuẩn nhất (người xem ảnh sao biết màu thật dư lào :v)
Ip đầy tấm cân bằng trắng chưa chuẩn mà suốt ngày cứ khen WB chuẩn nhất.
Tóm lại bác là fan táo rồi em phải công nhận là bài đánh giá sặc mùi táo mỹ.
Bác Tuấn đánh giá khách quan và chuyên nghiệp hơn bác nhiều 😃
@Gia Tường Ý em để cho thấy khung cảnh lúc đó ra sao bác à;)
note 5 nhất
nierec
TÍCH CỰC
8 năm
vào xem tin này mà sài 3G chắc chớt. siêu nặng
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nierec
6s toàn nhất nhỉ! chắc do mình không cảm nhận được nghệ thuật hay sao mà mình nhìn ảnh còn không ngon bằng 920 với 1520 của mình mà toàn nhất không ah! mà nhìn mấy cái ảnh đêm của 6s í ẹ, chắc mua 6s thay 920 với 1520 về khoãn chụp choẹt quá :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019