So sánh Camera Qihoo Full HD 1080p và HD 720p

demen72
20/11/2016 17:54Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xaì WISENET Smart CAM Samsung camera có cần Code đâu.......
Tk minh tư taọ thí khó ai biêt ,còn thằng hãng nó cho minh thỉ nó muón nhìn lúc naò thì nó nhìn, nó muốn thu lúc nào nó thu ai biết ?
Cam samsung minh tư tao chứ có cẩn hãng đâu? , lúc cần gấp laị phải chờ vài ngày là quá vô lý bạn ạ, có điêù gi không đúng khi các cơ quan nhà nc, hay kinh doanh lớn đêù dùng máy phaỉ xin tk cuả hãng này....bó toàn thân rồi...vn ơi....tinh tế lên bạn ơi mình không cần nói quá rõ....
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@TsanHoang Samsung nào tự tạo tk mà ko cần phần mềm hãng vậy?
Bạn xài gmai có tự tạo tk ko hay phải tạo trên trang google?
Tạo Facebook có tự tạo ko hay phải tạo trong trang Facebook?
Bạn có vấn đề về hiểu biết nhưng lại rất thích thể hiện.
@demen72 Đọc kỹ vào bác nhé....phần mềm dĩ nhiên là của hãng hay qua trung gian cũng đc , nguòi ta chỉ tạo tk để xử dụng chứ cóc cần phải chờ xin cho như kiểu ngân hàng xác minh , không phải nhu icloud nhé... buôn bán như bác mà chẳng hiểu thật là hài... còn vịn lý do bảo mật với gan ... bao nhiêu thằng khác có bắt người ta xin code đâu? đừng tiếp tay cho kẻ xấu bác ạ...
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@TsanHoang Mình chỉ review chứ ko buôn bán gì nhé. Đúng ra mình ko nên tranh cãi với 1 người thiếu hiểu biết như bác, nhưng mình phải nói cho bác hiểu 1 điều, bác thật sự rất kém nhưng lại rất hay thích bắt bẻ.
Bây giờ tạo tk mới nhiều hãng cho phép tạo tk bằng email hoặc tạo bằng số đt, như Facebook hoặc Google hoặc nhiều hãng khác, rất nhiều.
Nếu ko muốn tạo bằng email thì có thể tạo bằng chính số đt mình đang sử dụng. Và khi dùng số đt để đăng ký tk thì nó ko gửi code vào số đt của bác thì nó gửi vào đâu?
Vậy nhé, nếu bác cũng ko hiểu nổi thì mình cũng ko rảnh mà đôi co với bác. Thân
ultimatevn
TÍCH CỰC
5 năm
@TsanHoang Bạn dốt, bạn chưa xài qihoo thì bạn ngậm miệng lại cho nhanh. Gửi code là vì bạn kia quên mật khẩu, nên nó gửi sms xác minh có phải là chủ nhân cái acc đó hay là thằng ất ơ nào nhấn bậy. Việc đó thì ngay cả google, ms hay icloud đều đang làm. Đã ngu lại còn cứ thích lên mạng cào phím.
@ultimatevn Thế tôi nói ông chưa dùng những loai máy như tôi thì ông cũng dốt à... có bênh về não à ...
Minh khẳng đinh với bác là camera chỉ cần tạo tài khoản gồm tên và mật khẩu là xong nhé , chẳng cần đến hãng phải gởi code về đt nhé...
chẳng cần điên thoai , email vẫn tạo tk trên ipad và theo dõi bình thường bác ạ ... tinh tế lên nào
Không tin thi mua samsung SmartCam về xài, đừng bao biện cho những điều không cần ... thôi nhé
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@TsanHoang Chịu thua ông:rolleyes:
duongctld
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang Bạn dùng server của nó thì phải đăng ký tài khoản của nó chứ, do bác chưa hiểu đó thôi
@duongctld Hãng nào mà không có server riêng? Mình dùng 3 loại cam rồi bạn Foscam, d- link và cái đang dùng là Samsung ạ
Xoá hết làm lại từ đầu chẳng cần đợi code đợi email...máy nhỏ rời thì reset trên máy , loại có remote thì dùng remote cài lại thôi
VuGiaHan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy 2 bác đôi co nhau em thấy mắc cười quá Hi. Hôm kia họ đã xử lý xong và em đã khai báo pass gửi mã xong giờ ok rồi. Bác dedemen72 Cãi đôi co với người ta làm gì khi họ không hiểu ? Hic. Dù sao cũng cảm ơn các bác.
các bác mơí dùng nên hay gắp sự cố, thưc ra khi bị quên mk ,mã miếc thì chỉ viêc tìm nút để reset laị như maý mơí mơí thôi- xoá toàn bộ caì đặt làm laị từ đâù , còn hãng naò bắt phaỉ xin mã, xin code thì tránh xa nó ra , nhiềù lúc đang cần caì đặt ngay rôì đi du lịch hay vè quê ăn tết laị phải chờ vaì ngaỳ mơí có mã thì vô duyên lắm....tinh tế lên nào
Mình quan sát nhà mình hay thằng khác muốn biét mình đang làm gỉ?
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi cái qihoo 1080 gắn ngoài trời tốt ko các bạn
ko tiếp xúc nắng mưa vì có mái che, nhưng ở hơi xa wifi
Và gắn thẻ vậy lỡ trộm thọc mất cam thì cũng đi luôn video hả các bác
Tuỳ theo loại, bạn xem kỹ nếu trong phần cài đặt có cho ban chon video thu trên thẻ hay trên apps , ban chon thu trên apps thì vẫn xem lai video cho dù mất thẻ, cam bây giò video còn luu đc trên cloud cả tuần miễn phí
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang cái nào lưu dc trên cloud free ạ. bác share em vài cái tên sản phẩm nhe
cho mình hỏi cam Qihoo Full HD 1080p và HD 720p nhận thẻ tối đa là 64gb phải không ạ,có thể lưu liên tục được khoảng mấy ngày ạ
@demen72 Biết thì thưa thốt...đừng chém khơi khơi....

SNH-V6431BN - SAMSUNG WISENET SMARTCAM 1080P FULL HD WI-FI CAMERA

SNH-V6431BN

$ 129.00
Quantity
ADD TO CART
Features

1080p Full HD Resolution
Motion/Audio Detection Alerts
Two-Way Talk
Motion Zone Select
Night Vision up to 50 ft.
130° Field of View
Wide Dynamic Range
Dual Band Connection
SDXC microSD Memory Card Slot (Max. 128GB)
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang ngta đang hỏi 2camera kia, ông đem Samsung vào làm bố gì. thần kinh về uống thuốc đi còn cãi.
@timmytrinh Hai lúa vừa thôi cụ , có máy cày thi cũng nên biết nó cày ra sao chứ cứ khư khư ôm con trâu của cụ rồi bảo nó cũng biết cày à? ... ai chẳng biết thế
@TsanHoang ng ta hoi camera qihoo, ông lại lôi samsung vào làm gì?
Tuỳ hãng cho xem laị video tren cloud từ 1-7 ngaỳ,còn muốn lưu nhiêù hơn thì trả phí .
xem con KODAK naỳ , sẽ update cho bác

Con naỳ đc nhieù người ưa thích miễn phí cloud 7 ngày
  • 7 Days of Free Cloud Recordings - Arlo Pro comes with recurring 7-day free cloud recordings. Live stream or view recorded video and audio for up to 7 days
  • Works with Amazon Alexa/Echo Show/Fire TV/Google Assistant - View your live video with a simple voice command. Works with IFTTT, Samsung SmartThings, and more

Product Description
WyzeCam delivers fast, clear, live stream footage direct to your smartphone via the Wyze App (iOS and Android), day or night. With motion and sound detection you can receive an alert anytime your WyzeCam detects sound and motion, and view up to 14 days of saved alert videos for free - no monthly fees or subscription required. Plus, you can add a microSD card (sold separately) to enable continuous recording and schedule custom time lapse videos, and use 2-way audio to talk and listen through your WyzeCam. Use the Wyze App to manage and view multiple cameras, share your cameras with other users, view alert videos, and record and share photos and videos directly from the app. With its small size, magnetic base, and flexible 3-axis design, the WyzeCam can go anywhere you need it.
3 cái camera qihoo 360 báo "thí camera í already buôn to user 360u2907962093' the user must unbinđ the camera For to you add ít . Hết
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
qihoo bảo mặt rất tốt, người nào dùng username cài đặt sử dụng thì người khác có lấy xài cũng ko dùng đc xem như là bỏ đi luôn, vì mỗi camera nó có liên quan đến dữ liệu lưu trên cloud, xem như người nào đăng nhập nó là sở hữu luôn không có cách nào kể cả reset
Muốn người khác sử dụng thì người sở hữu phải unbind camera thì mới đc
Tôi sử dụng 3 cái chạy ngon lành cả năm nay chưa gặp trục trặc gì, chỉ có điều 1 tháng nên reset 1 lần cho ổn định.
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@metronome Chính xác
mình dùng qihoo 360 plus, đầy thẻ nhớ thì không tự ghi đè lên. Nhiều lúc cần xem lại thì không được. Còn lưu trên cloud thì chỉ được khoảng 1 giờ. Chỉ xem trực tuyến là tốt thôi. Nói chung so với con yi camera đã sử dụng thì không còn nào đáp ứng được yêu cầu.

Anh em nào biết giới thiệu giúp mình với. Cảm ơn.
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@traphuqua Có thể do bạn định dạng thẻ nhớ lỗi nên nó ko tự ghi đè. Bạn mở App 360 Smart Camera rồi vô Setting Format lại thẻ thử xem sao.
tomguitar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demen72 sorry đào mộ bác, bác cho e hỏi e đang nghiên cứu con qihoo cho nhà trọ nhà e. Nhu cầu của e ko cần quay 360 độ (vì tập trung vô chỗ cửa ra vào và khu để xe), để dưới mái tôn che (dạng nhà khép kín bác ạ). thì nên xài loại nào ạ. Em thấy qihoo này tốt hơn xiaomi mà dễ dùng hơn nữa. À e ở HCm thì mua của Kim Long ok bác nhỉ, thấy bên đó cũng uy tín 😃 tks bác ạ
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@tomguitar Qihoo nên xài loại cố định ko xoay, loại xoay thỉnh thoảng kết nối server cực chậm.
Bác nên xài loại Full HD mắc hơn ko bao nhiêu nhưng góc nhìn ngang tới 150 độ lận, và góc nhìn dọc cũng rất lớn (ko biết nhiêu nhưng lớn hơn loại HD) nên bao quát 1 khu vực rất rộng.
Mình xài cả chục cái Qihoo nhưng mua tùm lum chỗ, chỗ nào rẻ thì mua nhưng chưa mua của Kim Long bao giờ nên cũng ko biết bác ạ 😁
Đây là cam Full HD góc nhìn 150 độ
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@tomguitar Đây là cam HD nên góc nhìn hơi hẹp, chỉ có 110 độ
tomguitar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demen72 tks bác, chắc e mua qihoo thôi. Thấy xiaomi cũng ok nhưng vụ kết nối hay bị complain quá chán lắm.
Các bác cho em hỏi một tý: Cách đăng ký dùng thử icloud 360 quihoo như thế nào ạ? Lần trước có người cho em link đăng ký dùng thử một tháng (mỗi một email được 1 tháng) em đăng ký xong rồi, nhưng sang tháng sau, do rs máy nên mất hết tin nhắn có đương link, bác nào biết cách chỉ em với ạ!
hieudkc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nammilc1986 Quan tâm
@Nammilc1986 Trước mình đăng kí trực tiếp trên app mà có cần phải link gì đâu . Bạn out tk ra đăng kí tk mới lại đc thôi
Chào mọi người, tầm tháng 6/2017 em có mua 1 con Qihoo 1080p D606 bản nội địa TQ và dùng rất ngon đến tận giờ. Hôm qua em lấy thêm 1 cái bản quốc tế thì nó lại lag thôi rồi, để UHD hoặc HD thì giật ko thể xem nổi, còn để SD thì cũng phải load rất lâu mới vào đc, khác 1 trời 1 vực với bản nội địa. Bản quốc tế này thấy số SN bắt đầu bằng EU, chắc dành cho châu Âu nên server xa. Bây giờ có cách khắc phục đc ko hay em trả lại hàng nhỉ, chứ dùng thế này ức chế quá! Mà camera IP kiểu gì mà kết nối trong cùng 1 mạng LAN mà lại phụ thuộc vào Internet nhỉ, vậy thì sai nguyên lý rồi!
Với lại bây giờ có sự lựa chọn nào thay thế tốt hơn trong tầm giá 700-800k ko ạ?
33451437-AA31-4FC0-A098-BA6774A2B787.jpeg 317BB469-C073-4BE9-8372-2E11F1A908AF.jpeg
@causelove94 Camera bạn bị lỗi phần cứnh nhé , truớc mình đã từng bị như này . Khác nhau duy nhất mà mình thấy ở bản nội địa hay quốc tế là ngôn ngữ nó đọc khi khởi động lên .
huyhoang9603
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai giúp sao cái cam qihoo d606 của mình chụp cảnh báo lúc có lúc không mà đa phần là không cảnh báo. Khắc phục bằng cách nào. Có reset hay up lại fw được không.
Tình honhf là lắp 2 con qihoo 360 1080 rồi mới thấy bất tiện. Cứ mỗi lần xem mắt nào phải nhấn vào mắt đó mố xem đc. Như của hãnh khác nó xem demo cả các mắt lên 1 màn hình được. Cái này thì chịu
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@dinhvietnamit Chỉ có cam ghi qua đầu ghi kết nối trực tiếp với LAN thì mới trực tiếp nhiều màn hình cùng lúc trên App bác ơi
Cho hỏi ứng dụng trên camera là gì bạn con này có giống với #camerabenco không bạn mình bên #bananbadova thì có lắp được ở cửa hàng showroom tầm 200m không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019