So sánh cấu hình các phablet mới: Lumia 1520, Note 3, One Max và Z Ultra

TDNC
22/10/2013 3:44Phản hồi: 210
So sánh cấu hình các phablet mới: Lumia 1520, Note 3, One Max và Z Ultra

Dòng sản phẩm phablet vừa có thêm một gương mặt mới, lần này đến từ Nokia đó chính là Lumia 1520. Máy có màn hình 6" Full-HD và camera PureView 20MP kèm quả pin 3.400mAh rất ấn tượng. Trước 1520 chúng ta cũng có nhiều gương mặt phablet rất đáng gớm ví dụ như Note 3 của Samsung, One Max của HTC và Z Ultra của Sony, mời các bạn cùng xem và so sánh thông số phần cứng của 4 chiếc phablet có thể nói là tốt nhất hiện nay này[prebreak] [/prebreak]

210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Note 3 có vẻ ngon nhất ^^
@nobody8888 Vãi cả bác fan 😁.
@ngtrungt M fan iphone b ơi. Nhưng m vẫn thích ss
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@nobody8888 Đồng ý vs bạn (mặc dù cũng thích 1520)
@nobody8888 bác ơi, lumia 1520 có vẻ ngon nhất bác ạ. cái hệ điều hành wp nó đã mượt lắm rồi mà chạy trên cái chíp 800 thì bá đạo bác ạ. nhưng ít app thôi
chauphu02
ĐẠI BÀNG
10 năm
one max yếu thế nhất nhỉ
@chauphu02 thằng htc dạo này thần thánh lắm, chắc chừa lại con 800 để ra cho cái dt sau =]]] vậy nên chuẩn bị phá sản haha
Thằng nào htc-fan vào chém a thì té nhé, a đang xài 1X htc đây.
vip_colosi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z ultra đẹp nhất.
xanyo
TÍCH CỰC
10 năm
@Bruce Willis có vấn đề gì với fan cuồng táo sâu vậy? tranh luận với fan cuồng táo sâu thiếu muối lắm
xanyo
TÍCH CỰC
10 năm
@seoul Note 3 và ZU, One thì ko cần nói, thất bại của htc. 1520 thì có gì khác ngoài 1 chiếc tablet window có chức năng nghe gọi?
xanyo
TÍCH CỰC
10 năm
@Feenix909 Cũng có thể chủ quan của mình thấy nó ko đẹp.
Nhưng phải thừa nhận ZU là một quả bomb xịt đúng nghĩa của Sony, dù cho fan cuồng Sony có biện hộ thế nào đi nữa. SS thì trước nay vẫn thế, nhựa nhựa và nhựa. nhưng để sử dụng hàng ngày đúng nghĩa là một thiết bị di động thì ZU đúng là một cực hình so với Note
@xanyo See...samsung 😁
MiKia đua cũng kinh đấy !😃
Cấu hình ngon rồi chỉ chờ mấy ông DEP làm việc cho tốt nữa thôi !
@Nokfev WP8 CÓ GÌ MÀ KHÔNG TỐT, NÓ MƯỢT MÀ VÀ NGON HƠN ANDROID. WP CHỈ THUA ANDROID Ở KHO ỨNG DỤNG THÔI BẠN. ĐÓ CHÍNH LÀ RÀO CẢN WP ĐẾN VỚI NGƯỜI DÙNG
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
@vankhoand
Wp vẫn chưa hoàn thiện, nhất là chưa có notification center và control center(để on/off 3G,wifi,NFC ... nhanh như android hay ios). cộng thêm app vẫn là phần yếu thế của WP so vs ios vs android

nhưng trong đám phablet này bao con 1520 chạy nhanh nhất, chỉ chip dual S4 đã chạy ngang ngửa bọn android chạy quad rồi, chỉ có ios làm phablet thì mới chạy ngang cơ đc wp về hiệu suất, android ngốn phần cứng khỏi bàn. 1520 còn đc cái cam pureview tính ra là làm trùm trong nhóm phablet rồi. pin 3400 nữa, bjo mà MS ra cái update4 có notification + control center thì bảo đảm trong nhóm phablet e nó sẽ vượt trội note ngay 😁
cungdancz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev vãi cái tên bác đặt 😁
@bluesight Bạn mình dùng con 720 nó bật wifi và 3G liên tục nhưng ko hao pin
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
@vankhoand đó là cảm giác thôi 😁 3G sử dụng hao pin hơn 2G+wifi 30-40%, nếu tắt 3G lúc xài wifi thì thời gian sd sẽ tăng ~30% nữa,cả android lẫn ios đều như vậy, mình ko nghĩ wp vượt trội về khoản này :D

nếu lướt web 3G đc 5h thì khi dùng wifi,tắt 3G có thể đc 7h. thời gian chờ cũng tăng tương ứng. 3G thì dùng khi ko có wifi vẫn tốt hơn là on 24/24 mà phần lớn time là xài wifi đúng ko
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
10 năm
HTC có vẻ đuối nhất
Note có cây bút thần thánh (y)
Libero82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoemnhiu Mọi loại bút đều viết tốt trên zu nên nó ko kèm bút như note3.
@Libero82 đối với zu bút là đồ bỏ đi, còn đối với note 3 bút được đưa lên làm thánh.
@huy992 bút đó khác nhau nhiều đấy, chưa kể đến phần mềm khác xa nhau nữa, mà bút cảm ứng thì thiếu gì, vấn đề có được như note ko thôi...
thiếu cái wireless charging của 1520 rồi, nó gắn vào trong nên mới nặng thế.
@congthanhgiong Cái sạc k dây nó chỉ là 1 đoạn mạch nhỏ thôi thì làm sao nó làm nặng máy nhiều được bác. :eek:
[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
ZU nhỏ chút nữa thì ngon, chơi to quá, khoảng 6" là vừa 😔
Giang Piz
ĐẠI BÀNG
10 năm
lumia 525 đâu roài nhỷ
@Giang Piz 525 k cùng phân khúc phablet nhé bạn! 525 là máy bình dân!
nguyenlamzx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Giang Piz 😁
@Giang Piz thắc mắc từ chìu tới giờ 😔
Giang Piz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dương Đăng nghe nói là giới thiệu là hôm nay tung ra mà
Trời, nhìn 2 con giửa tội tội, lép vế so với 2 em bìa quá rồi, kiểu dáng thì ZU ăn đứt rùi. Cam và pin thì anh NO. Cây viết thì anh SAM, vân tay thì anh htc.
Cuối cùng thì 1520 đã chiếm lấy lòng em. Hehe
Giá thế nào nhỉ
note 3 chuẩn nhất, onemax yếu thế quá
cấu hình tương đồng , còn về tính năng phần mềm thì Note 3 đá bay tất cả 😃
@zipder Nhựa & camera thì note3 của Sam ko đú đc đâu 😁
@zipder con lạy thím, cứ cầm Note 3 gà mái mà tự sướng mãi
@chiến sỹ vô danh hỏi bạn, giờ ở phân khúc phablet , hãng nào ăn đc dòng note của SS ? trả lời dùm hộ cái 😁
ZU màn to nhất mà pin bé nhất, chả trách pin cùi thế 😁
P/S: và doanh số Note 3 bằng 3 thằng kia cộng lại :D:D:D:D
@thegioi911 Bác nói vậy mấy đứa cuồng rởm lại giãy nãy lên. Mà nói thiệt 4 em so sánh này tính năng đều hay và đặc biệt hơn cái kia.
@thegioi911 Cà Rốt vl,1520 đã bán đâu mà doanh với chả số.
Lúc nào 1520 bán ra sẽ đá bay note3 lên sao hoả tắm nóng cho mà coi :eek:
@ViệtNamChampions Cứ việc mơ, rồi thời gian sẽ trả lời 😁
Fan Nokia là thế, lúc giới thiệu ai cũng bảo sẽ mua sẽ mua, rốt cục mấy con cao cấp đều ế chỏng gọng :D:D:D:D
1520 rất mạnh, nhưng mạnh để làm gì khi không có đất dụng võ với WP8
Libero82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc Hiện giờ android os mạnh nhất rồi mới tới ios, wp chỉ đứng thứ 3 nên nói cạnh tranh trực tiếp với android là ko hợp lý bạn ạ.
@Libero82 các hãng điện thoại sản xuất cả 2 loại android và WP không cạnh tranh trực tiếp thì gì nữa 😔, nếu wp bán chạy họ sẽ phải quan tâm đến wp nhiều hơn, nguồn lực cho android suy giảm, dần dần sẽ mất thị phần và bị xoái ngôi cũng là chuyện bình thường;
Libero82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc Khổ lắm bạn có hiểu tại sao các hãng chỉ có thể sx wp và android ko vì ios là hàng độc quyền của apple, chứ nếu ko độc quyền họ đã sx cả 3. Mà wp có cạnh tranh lại android đâu, đơn cử là ở htc mảng wp teo tóp đến mức nhiều người còn ko biết htc có điện thoại sử dụng wp.
@Libero82 đấy wp teo tóp là do android mạnh, wp mạnh thì tập trung vào sx wp android sẽ lại bị teo tóp
Bảng này có Lumia 1020
Sét về tổng thể thì 1520 đỉnh nhất 😃
thinhb1
TÍCH CỰC
10 năm
@ViệtNamChampions vãi thánh, xét về tổng thể là xét j =)) xét tổng thể thì cái điện thoại của thánh cũng ngon nhất
Ngoại trừ One Max của HTC hơi bị lép vế, 3 chiếc còn lại đều có những thế mạnh riêng, rất đáng để đặt lên bàn cân lựa chọn.
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noMacLe Cấu hình ko nói nên điều gì nhiều đâu bác ạ
1520 với dép u là đẹp nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119