So sánh cấu hình: LG G Flex 2 vs. LG G Glex

TDNC
6/1/2015 9:7Phản hồi: 64
So sánh cấu hình: LG G Flex 2 vs. LG G Glex
LG G Flex 2 được nâng cấp gần như toàn diện so với G Flex đời đầu. Hầu hết các yếu tố đều được trang bị tốt hơn, có nhiều tính năng hơn trong khi các đặc điểm riêng nhất vẫn được giữ lại và thậm chí cải tiến cho tốt hơn. Ví dụ như thân máy cong ít lại cho dễ cầm, thiết kế bền hơn 20%, thời gian tự hồi phục các vết trầy ở mặt lưng cũng được giảm xuống đáng kể.

Một vài thông tin chính về LG G Flex 2:
  • G Flex 2 nhỏ hơn về kích thước nhưng lại bền hơn 20%.
  • Độ cong của máy được giảm bớt cho dễ cầm hơn.
  • Màn hình 5.5" nhỏ hơn 6" nhưng độ phân giải được nâng lên thành Full-HD, giúp cho mật độ điểm ảnh (ppi) cao hơn gần gấp hai lần.
  • Sẵn sàng cho 64-bit: chip 64-bit (Snapdragon 810), cài sẵn hệ điều hành 64-bit (Android 5.0).
  • Có thêm thẻ nhớ, hỗ trợ tối đa lên tới 2 TB.
  • Camera được nâng cấp đáng kể với đèn Laser dùng để lấy nét nhanh, chống rung quang học OIS, 2 đèn LED Flash.
  • Quay được phim 4K.
  • Có thêm bộ mã aptX giúp nghe nhạc hay hơn qua Bluetooth.
  • Pin 3.000 mAh tuy ít hơn bản cũ nhưng bù lại có thêm tính năng sạc nhanh, sạc được 50% pin trong vòng dưới 40 phút.
Đọc thêm: [CES 2015] LG G Flex 2: cong ít hơn, thân máy bền hơn, cấu hình cao (Snapdragon 810, 3GB, thẻ 2 TB)
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thằng em...cọt nhưng nó lanh
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cho rằng G Flex 2 rất đẹp. Và mình cũng phân vân khi mình ép cái phone thẳng thì các linh kiện bên trong sẽ chuyển động như thế nào? Giả sử như pin có bị bẻ cong? Bo mạch có cong? Nếu bẻ đi bẻ lại nhiều lần thì đường mạch có bị nứt/đứt không?
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@pro744
Bạn nhìn cái pin của G Flex này. Trông cong tợn không? LG phải nghĩ ra cách gập các lớp pin của riêng mình đấy!
Nguồn: http://www.slashgear.com/lg-curved-smartphones-like-g-flex-40-of-market-by-2018-03307496/#jp-carousel-307507
@chongao2k5 Cong này là ít thôi còn có cái cong nhiều hơn nữa.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter Cái củ chuối cong tợn hơn 😆
@chongao2k5 Bo mạch ngoài loại thường thấy ra còn có loại mạch dẻo: Flexible PCB. Loại bo này ngày càng phổ biến và có thể uốn dẻo vô tư ở mức độ cho phép. Tuy giá vẫn cao hơn PCB thường.
Đúng là thảm hoạ công nghệ, LG bà Samsung khéo phá sản vì mấy cái sản phẩm cong vênh này
@Minh018 Thời gian sẽ trả lời tất cả. Ko biết phá cách thì suốt đời chỉ là 1 cỗ máy ko hơn ko kém. Còn Samsung với phiên bản Note Edge thì giới hạn có 1tr máy trên toàn cầu nên ko thể gọi là thất bại đc.
trieu04
TÍCH CỰC
9 năm
@Minh018 Vậy theo bạn các hãng đua nhau làm tivi màn hình cong 4k 8k cũng là thảm họa công nghệ?
taxtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Minh018 TV đã chuyển sang CONG rồi, điện thoại cũng theo xu hướng này.
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng mỗi cái giá. mong là lg không ảo tưỡng sức mạnh như lg g3
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@thoivuitinh G3 mới công ty có đâu 12 củ ảo tưởng cái j hả bạn
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thoivuitinh
thăng one
ĐẠI BÀNG
9 năm
F2 đẹt hơn F1
thẻ nhớ hỗ trợ 2TB :3
Vẩng khoái cái màn 6" và pin 3.500mAh hơn. Màn 5.5" hơi bé.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Chuẩn bị cong và màn 21:9
mufasa
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp + độc, chỉ sợ giá lại cao như em flex 1 thì cũng khó bán chạy ở VN
không rõ cái oled của LG trên smp thế nào chứ màn hình lcd ngay cả trên G3 nhìn dưới nắng chán lắm, chói hết mắt, chẳng thấy chữ đâu cả
@nguyenthanhhieuthanson Chỉnh sáng hết cỡ đi thì đọc đc ạ
Đẹp lạ
Đời đầu ép cong thoải mái chẳng lẽ đời sau k dc
Thích cái tự lành vết xước
dieptoe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gflex 1 màn rỗ kinh khủng, mình ám ảnh.
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái mà lg mang đến là công nghệ tiên tiến, pin cong, màn hình và một số thứ dẻo, có khả năng tự hồi phục vết xước nhẹ v.vvv chứ ko phải lấy con máy làm chủ đạo. Lg cũng sẽ ko bán con này rộng rãi và sx vs số lượng lớn đâu mà các bác cứ chê
Muare
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoaipnb Đồng ý với bạn! Bọn kia nói chuyện tiêu cực quá giống kiểu hãng này nói xấu hãng kia! Cứ mua thử một cái thì biết ngay.....
chuongmd91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm nhận cá nhân là em này rất đẹp và đang thèm có đc em nó :p:p
@chuongmd91 Cảm nhận của em cũng thấy rất là đẹp và đang thèm cái avatar của bác :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019