So sánh chất lượng âm thanh của Samsung Note 9 và LG G7 ThinQ

Knah
29/8/2018 12:16Phản hồi: 292
292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LG G6 nghe nhạc có hay đc như trên G7 ko mọi người nhỉ 😁
@cupid.ict.hut Không bác ơi :3 theo lý thuyết là vậy :v
Đang xài G6 mà máu G7 quá thì phải làm sao, làm sao khi túi k có tiền.
nanokin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xl vì ý kiến cá nhân nhưng tất cả so sánh đều khập khiễng. Thank.
nói chung chấp nhận được
Thấy tiêu đề là thấy tanh tanh rồi
@alibaba1978 Tiêu đề làm sao hả bác :v
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@alibaba1978 Có mùi $ hả bác? Ông anh tôi đang sống chết cãi nhau với tôi về cái loa $@m$ung 5.1 của hắn hay đứt bộ giàn kenwood của tôi. Hắn mua vì quảng cáo trên coccoc, google chrome.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Ít tiền thì con điện thoại nào loa to là nghe sướng.
Hơn tiền tý thì mua điện thoại chú trọng chất âm.
Dư tiền thì người ta mua máy nghe nhạc, dac, tai nghe xịn cơ.
Đưa âm thanh của Sung vào để so với LG là đã thấy khá dìm LG để PR con note ghẻ rồi.. âm thanh như hak ko bằng Tầu còn cố mua pr
Bài viết dài và lan man vc, đọc chán chê 1 hồi rồi chán ko đọc nữa.
So với ss thì phải cố gắng mượn đc con nào chạy chip exynos thì sẽ có chip âm thanh ngon. Trước kia là wolfson bây giờ là cirrus logic thì mới xứng tầm so với con sabre trên g7.
@caocaolatre199x Lên đây vui thôi cần gì phải nói kiểu đó hả bác. m đang tập chơi nhưng mấy cọng dây dẫn USB loại cỏ cũng thấy khác biệt mấy con máy in. Transport/converter hay kể cả mấy dây Digital đến một mức độ nào đó trên toàn hệ thống hoàn toàn có giá trị riêng chứ bác. Mấy cái này kiến thức cơ bản m cũng ko nắm rõ nguyên lý tuy nhiên trong quá trình tập chơi cũng học hỏi dần dần.
@nbgiang88 mình đâu có nói kiểu gì đâu. thì rõ ràng là có khác. nhưng nó ko khác quá nhiều đến mức bạn có thể nhận ra. chỉ là tín hiệu digital thôi nóko giống như analog phải kéo khỏe rồi phụ thuộc DAC này kia. tín hiệu digiatal thì chỉ là dây dẫn tốt thì truyền tốt. cái máy của bạn chỉ đơn giản là thiết bị lưu trữ chứ nó đâu có làm gì?
@caocaolatre199x m vẫn chơi lossless qua PC nên kể cả dùng Foobar hay J River có cài Asio thì vẫn có thấy khác, phần mềm vẫn có can thiệp vào ở mức độ nào đó. Có thể mình chưa hiểu rõ ý bạn. Mình thấy Android vẫn có can thiệp quá nhiều vào việc xuất tín hiệu chứ ko chỉ là đẩy sang DAC giải mã. Cái này là ý kiến cá nhân chứ chuyên môn sâu quá ko hiểu được. Chúc vui vẻ
@nbgiang88 nếu bạn chơi trên PC thì xuất analog. cái asio chỉ là nó giúp cho cái foobar hoặc jriver của bạn nó xuất thẳng âm thanh ra loa / tai nghe mà không thông qua trình điều khiển âm thanh của máy. nhưng tín hiệu xuất ra thì vẫn là analog đương nhiên có khác nhau. còn trên đt nếu bạn xuất nhạc qua usb hoặc như trên iphone là cắm qua lightning thì tín hiệu xuất ra là tín hiệu digital chưa qua giải mã. nên nếu có khác thì nó chỉ phụ thuộc vào cái dây dẫn của bạn chứ ko phải là thứ gì khác. mình nghĩ có lẽ bạn đang nhầm lẫn giữ việc xuất tín hiệu digital và analog và DAC trong hoặc DAC ngoài.
Nghe nhạc trên htc u11 thấy sướng hơn con sony xzs, e chả biết nó dùng DAC gì?
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@carddienthoai.com để mai đi mượn u12+ xem sao
@carddienthoai.com U11 làm gì có jack 3.5 đâu bác, chất lượng âm thanh qua tai nghe phụ thuộc vào cục adapter
@NguyenTuanKiet.ntk Phụ thuộc vào dac buildin trong cọng cáp là phần lớn tuy nhiên nghe nhạc trên android vẫn bị hệ thống can thiệp rất nhiều cho nên m cắm cọng usb-3.5 zin của HTC vào con U11 nghe vẫn ổn hơn cắm vào con Note 9 nhà Samsung. Tiếng Samsung nó vẫn có cái chất của nó mà ko nghe nổi.
laobantien
TÍCH CỰC
6 năm
Cắm qua cái dac thì mới hay đc
@laobantien Quan trọng dac nào chứ :3
laobantien
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyenTuanKiet.ntk Dac thì nhiều loại tùy túi tiền thôi bạn ơi,cơ bản là qua dac nghe nó khác hẳn dù chỉ 1t như fio 😁
@laobantien Nhiều khi nó pair phải hợp loa/tai nghe nữa. Trc m có con amp của Pháp dạng Handmade, hãng Cairn Audio vốn cũng rất ít thông tin. Nghe với loa Anh phải nói...như không có DAC, hơn đc tí ti. Tuy nhiên sau khi đẩy đi, người bán cũng như người mua đều kiểu tù mù, vì giá trị không cao lại khó test tại chỗ. Bác ấy về cắm vào loa Pháp lại nói rất hài lòng ngon hơn mấy cặp mono block đã đầu tư để thuần phục con loa Pháp. Đúng là đồ này chỉ có tin tai mình mà thôi. AE nghe thấy hài lòng là được
bendn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe nhạc trên V30 mà còn chê thua ip thì đủ hiểu.
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
Nói tóm lại là chất âm của Note 9 giống như mì ăn liền, ai cũng có thể ăn mà ko quá cầu kỳ, còn chất âm G7 như món súp tôm hùm, ko phải ai cũng có thể ăn đc, ko phải ai cũng cảm nhận đc, 😁
mtri69
TÍCH CỰC
6 năm
Cảm ơn bạn đã viết bài rất chi tiết.mình thích nghe nhạc trên đt.trước đây mình sử dụng 1020 sau nữa là 950xl.trên nền tảng Windows phone thì có ứng dụng nghe nhạc online chia sẻ nhạc.một ứng dụng nghe,tải miễn phí nhưng chất lượng là lossless.mình đã tải rất nhiều bài mình thích rồi chép sang máy tính nhờ vậy mà giờ mình xài android mà vẫn chép vào đt và nghệ tốt.mình đã từng rất muốn mua LG g7 vì thấy giới thiệu chức năng nghe nhạc va chụp hình thông minh nhưng vẫn còn lăng tăng và qua bài viết này của bạn đã cho mình một quyết định dứt khoát là phải hốt con g7.cảm ơn bạn nhiều nhé.!!!
@mtri69 Thể loại nhạc bác hay nghe là gì?
@mtri69 không biết sao nhưng mình thấy khoảng chụp hình của G7 khá tệ 😁
mtri69
TÍCH CỰC
6 năm
@pro744 Mình thuộc nhóm ăn tạp.trẻ,trữ tình, quốc tế chơi luôn.
@mtri69 Nhạc trẻ, quốc tế kiểu nhạc Pop thì né né mấy con LG ra bác ơi, nó ko đẩy bass nên nghe ko thích tai đâu
Trữ tình kiểu lắng đọng thì nghe cũng hay, vì âm nó đều
Android còn lại (Samsung, HTC), đều bass boot và mid nịnh tai kiểu V shape thì lấy đâu ra treb hay mà nghe
LG nó làm cân bằng, cái hay đếb từ nội lực của cái tai nghe, do đó được giới chuyên môn đánh giá cao. Vì vậy, đa số ng khác sẽ ko thấy hay bằng HTC vs Samsung vì ko nịnh tai.
Mình thấy ae comment bảo LG chỉ markting, muốn cười nhưng đành thôi vì họ ko hiểu được cái hay của nó. Và có lẽ là mãi mai
@pro744 Ai lại vơ cả cụm thế. Nó marketting là đúng rồi, có hơn nhưng nó làm hơi quá, đừng nói dap tử tế, mấy con dap 2nd 2 củ đủ vả chết nó rồi. Chắc m mãi mãi ko hiểu được, vì dù sao cái dac bé tí, mạch linh kiện thu gọn tới hạn thì nghe cũng chỉ có vậy thoo
Chắc phải làm 1 em LG để trải nghiệm thử.
Samsung làm máy flagship đẹp vãiii!!!
Hiện tại đang dùng sennheiser momentum inear, dùng với iphone nghe khá ổn. Mình chỉ thắc mắc có nên mua con v30 nghe hay hơn nhiều không E7563D38-E926-4C14-8CC0-DC37FE78F270.jpeg
chantinhts
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanvuongteach muốn khác biệt thì sắm hẳn 1 dac rời
@vanvuongteach Chả hơn mấy đâu, bác nên dùng con X đầu tư con tai nghe tốt hơn vì con kia cũng nên nâng cấp, tai nghe sẽ thấy hiệu quả hơn nhiều.
@vanvuongteach Các bác không tưởng tượng nổi, cái jack lightning của ip tay ướt rút ra nó khốn nạn thế nào đâu ạ
@lekhanhtrung123 HTC U11 không có tối, khá cân bằng bác ạ. Cái điện thoại có thể nghe nhạc thì người ta không cố xác định gu nhạc của hãng đâu. m cho là như vậy. Apple trước khi làm điện thoại thì có làm ipod nên dù sao nó cũng ổn
Em nghĩ là em sẽ dừng lại ở combo G7 + Sen Urbanite XL Wireless + Spotify.
May mà cái tai của em cũng dễ chiều.
chantinhts
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BillyTheKid96 Wireless thì ko hay , chỉ tiện thôi
Nói mấy cái này làm nhớ tới qc sữa cho trẻ em... cái j cũng có hềt..ma thật ra toàn sữa bột kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019