So sánh chất lượng âm thanh của Samsung Note 9 và LG G7 ThinQ

Knah
29/8/2018 12:16Phản hồi: 292
292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangchip
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chấm G7 để nghe nhạc. Nhưng sử dụng với tai nghe gì là hợp. B&W P7, B&O h8 và Bose QC35
@hoangchip tuỳ gu nghe thôi, mấy em B&O thì tiếng tiếng thường sáng chi tiết, bose thì ấm áp nồng nàn dễ nghe hơn
mrquan55
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần lắm một bái so sánh chất lượng âm thanh của Sony XZ2 và LG G7 Thinq Q ạ
anhsebinhyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrquan55 XZ2 mình có ra cửa hàng nghe nhạc thử, kết hợp với mấy tai nghe sony cao cấp. Rất hay bạn nhé, nghe nhạc xong chỉ muốn nghe nữa. Ko muốn đi làm gì sấc. Hehe 😃
tanfsiv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa thấy đề cập file nhạc DSD để so sánh. Note 9 có play được file nhạc DSD không?
@tanfsiv note 9 chơi dc file dsd bạn nhé
men_or_baby
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang dùng 6s, V30 và HTC10 thì thấy nghe trên HTC10 thích hơn là V30, vì V30 mặc định là phải dùng 1 trong 3 cái filter trên nó làm cho âm thanh bị biến đổi đi không còn "transparent with sourse" nữa. Ngoài ra cảm giác là con HTC cho ra âm thanh mềm hơn, và cảm giác "digital" ít hơn V30 (6s cho cảm giác digital nặng nhất).
BTW, trước phải vào monospace đọc bài của bác, giờ thì gộp cả vào tinhte rồi, tiện quá 😁
Bây giờ nghe nhạc mình thấy mấy con máy tàu như meizu, vivo nghe nhạc hay hơn bọn lg, chỉ là lg nó quảng cáo ác quá
linhsmile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoctuan2tk Dùng chưa mà phán
@ngoctuan2tk Vivo thì chưa biết nhưng meizu thì xác nhận là đúng
Tuấn 9884
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết rất hay. Cảm ơn bác
linhsmile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhiều ông cứ thấy bass nhiều auto hay
Lg v30, G7 sắm cho các em nó 1 chiếc tai xịn sò 1 tí đảm bảo nghe phê hơn nhiều. 2 con này kéo tai cũng tương đối
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đối với các điện thoại cao cấp thì phần cứng digita khá tương đồng nhau vì chất âm phụ thuộc phần lớn vào cách xử lý bên phần mạch analog để sạch nhiễu cũng như tune âm, muốn so sánh nên dùng cùng 1 phần mềm của bên thứ ba mới chính xác vì phần mềm chính chủ của Samsung không phát huy tốt cấu hình phần cứng. Ứng dụng nhạc Hiby không cần tinh chỉnh vẫn cho chất âm chi tiết hơn rõ ràng ứng dụng Samsung music
LG nghe nhạc có DAC rời là khỏi chê r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019