So sánh đầu chuyển đổi USB-C to 3.5mm jack của Apple và Google trên iPad Pro 2018

Nick SAM
11/6/2019 18:45Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lu end
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ba cái đồ ghẻ mà 10$
Mình cũng có. Jack của Apple nếu cắm sang bên android thì phần âm lượng như bị bí lại, hơi nhỏ, ko phát huy đc hết nội lực. Nhưng nếu cắm vào ipad thì lại là câu chuyện khác. Nó có đầu ra khá đẹp ở 1vrms. Âm lượng lớn, nghe đã. Âm lượng nó còn lớn hơn cả con audirect beam mình mua cũ tận 700k mà mua mới là 2tr lận. Nếu so vs cái giá 10 đô ~200k thì mình thấy nó là cái jack chuyển âm thanh mà có tỉ lệ hiệu năng trên giá cao nhất. Hay hơn cả mấy con hidizs theo ý kiến cá nhân mình. Còn jack của google thì phải tìm đc bản đời đầu sẽ ngon hơn (là bản của thớt), khoẻ hơn đời thứ 2. Nhưng nói chung cả 2 con jack của google đều thua apple 1 bậc. À con google đời 2 thì phải thua 2 bậc 😁
Hy vọng sẽ dùng tốt nhưng có lẽ bên trong con chip lại có cách riêng của từng hãng
Máy nào nên dùng cáp máy đó tối ưu hơn
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Sai nhé, nếu dùng đúng chuẩn thì đầy hãng thứ 3 làm phụ kiện tốt hơn chính hãng.
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Anh em đừng mua jack 50k của Xiaomi cho ipad nhé, không dùng được đâu 😁
heaven1987
TÍCH CỰC
5 năm
Khác nhau do chip DAC của từng chip trên jack chuyển.
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@heaven1987 Thấy lạ là gắn lên phone khác nhau lại ra kết quá ngược lại. Kiểu như thớt nói là có 2 máy mp3, nếu chép nhạc từ ipad thì máy A nghe hay hơn, nếu chép nhạc từ pixel thì máy B nghe hay hơn.
xuandu1712
TÍCH CỰC
5 năm
đang xài ip và gần như 2-3 tháng là phải thay dậy sạc...Lightning nhanh hư bà cố
Tin hay không thì rõ là Apple nó làm quá chất
vietkd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua cái jack chuyển để chơi game ipad 11 đc mấy tháng nó bị lờn míc để nói chuyển lúc rõ lúc tịt chán luôn , mua 290k cái jack chát lè 😔
baocaosuok
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết rất đúng mình cũng cảm nhận vậy, và quyết định phải mua nó ko dùng tai nghe ko dây dc
Của hàng nào thì phụ kiện nó hỗ trợ ngon hơn cho hãng đó. Tone sur tone mà 😆
HTC CỔNG TUPE C PHẢI NGHE BẰNG TAI NGHE THEO HỘP. CÁM TAI NGHE HÃNG KHÁC KO DC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019