So sánh giữa Apple Music và Spotify: 2 dịch vụ stream nhạc hot nhất hiện nay tại Việt Nam

Knah
17/9/2018 4:51Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
"Thêm một điểm tuyệt vời ở Apple music mà các dịch vụ stream nhạc không có được đó chính là bạn không thể thêm nhạc vào thư viện của mình."

Một điểm tuyệt vời :/ Nhầm chữ có thành không là nghĩa câu thay đổi hoàn toàn. 😃
vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
@vnv88 Và Spotify cũng có trên Windows Phone luôn.
Có bác nào xài Master Card của TPBank ko mà sao mình ko thanh toán đc Apple Music bằng thẻ của TPBank đc nữa 😔.
Mình xài nhiều app stream nhạc phục vụ cho nhu cầu nghe tạp của mình, hứng thể loại nhạc nào đó ở thời điểm nào đó thì mở app thích hợp lên nghe 😁
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackBerryz Mấy vụ thanh toán với Apple, Visa ok nhất bác nhé
frigidDragon
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bằng chứng chứng mình là hot nhất ko chủ thớt 😃
@frigidDragon chứng minh cái gì hot ạ?
frigidDragon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah Đây ạ:
"So sánh giữa Apple Music và Spotify: 2 dịch vụ stream nhạc hot nhất hiện nay tại Việt Nam"
=> Chứng mình AM và Spotify là 2 dịch vụ stream nhạc hot nhất hiện nay tại Việt Nam.
Apple trên iDevices thì trải nghiệm tốt, có gói sinh viên. Nghe trên Android thì chán lắm. Liên hoàn lag.
hoatailor
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trongtunguyen08 Sinh viên hình như có ở nc ngoài chứ vn đâu đki đc phải ko bác?
@hoatailor Apple Music ở Việt Nam có gói Sinh Viên bác, em đang sử dụng 29k/tháng. Spotify thì chưa có. Nếu Spotify có là chuyển qua ngay, apple music trên android tệ chưa từng nói. Nhưng có gói SV thì vẫn phải sử dụng bởi rẻ nên đành chịu thôi.
Xài Spotify được vài tháng và cuối cùng đã quay về với Apple Music. Rất thích Shazam & tính năng đồng bộ lên cloud của iTunes vì ngoài stream thì mình còn down nhiều album ALAC nghe trên PC. Mình quan trọng vụ playlist thống nhất nên không dùng nhiều nền tảng.
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@garfieldknight Bác đã thử đồng bộ chưa? Em làm theo link hướng dẫn nhưng không được ạ. Link hơi cũ rồi thì phải?!
@nguyendohoa94 Mình mới thử và vẫn làm được. Bạn làm được đến bước nào rồi?

Bạn làm theo hướng dẫn trong mục "Di động và máy tính bảng" ở đây thử xem: https://support.spotify.com/vn-vi/article/Listen-to-local-files/

Mình bổ sung thêm mấy điểm trong mà hướng dẫn trên chưa nói rõ (--có thể do vậy nên bạn chưa sync được):

- Bước 2: Nút download của playlist chứa local music của bạn trên Spotify Desktop phải được bật sang màu xanh (downloaded).

- Trước Bước 5: Bạn thêm 1 bài hát bất kỳ từ online service của Spotify vào local music playlist của bạn trước khi chọn Tải xuống (chọn add to playlist ấy). Sau khi thêm nếu không thích thì xóa bài đó đi thôi. Thêm vào thì toàn bộ local files trong local music playlist sẽ tự động hiện ra trên Spotify của iPhone
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@garfieldknight Cảm ơn bác ạ. Để tối về thử lại, hí hí. Mà đồng bộ như này thì file nhạc vẫn chiếm dụng bộ nhớ iPhone nhỉ? Có cách nào để cho nó lên mây nghe online không tốn bộ nhớ điện thoại không bác nhỉ?
ndohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@garfieldknight Đã thử và thành công ạ. Chân thành cảm ơn bác @garfieldknight
Pizzicato
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài 2 acc AM, 1 acc Family Vn cho cả nhà cùng xài, ngoài ra mua itunes gift card để sub AM Nhật để nghe đc full nhạc, về khoản này thấy tiện hơn Spotify vì Spotify phân chia vùng theo địa chỉ IP, ko phải theo tài khoản như AM. Với lại AM đồng bộ nhạc trong máy lên cloud nên lúc nào muốn truy xuất cũng đc. Spotify thì mình xài free chủ yếu cho những thiết bị ko hỗ trợ AM như PS4. Còn phần lớn thì cứ AM mà nghe 😁
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Khảo sát nào nói AM hot ở VN vậy?
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Anh em dùng android thì cứ Spotify nhé
su30mk2v
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích Spotify hơn vì cảm giác thân thiện hơn so với Apple Music, mỗi tội kho nhạc hơi hẻo (nhất là J-pop)
spotify dùng khá ổn, nhưng app nhaccuatui cũng màu mè và nhiều thông tin
anhdepzaiô
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thật chứ tớ chỉ thấy mn dùng nhaccuatui với zing mp3 chứ chưa thấy ai dùng 2 cái kia cả, vậy mà bảo là hot nhất
Zing MP3 bản MOd Vip ai giống em giơ tay hộ phát ạ
vinh0203
TÍCH CỰC
6 năm
xài free quen rồi, zing mp3 thôi 😁
——— Điều mình thích ở Spotify:
1/ Hỗ trợ đa nền tảng: hiện mình đang dùng PS4, iphone, ipad, windows, tivi WebOS
2/ Spotify Connect: vì ưu điểm của điều 1 nên điều 2 được tối ưu. Ví dụ đang mở Spotify trên Tivi nghe nhạc, còn tay cầm iphone lướt web. Muốn đổi bài chỉ cần dùng cái iphone điều khiển thì cái Tivi tự đồng bộ theo lun khá tiện lợi 😆
3/ Nhiều chủ đề nhạc để nghe: Pop, rock, classic, còn có soft pop, acoustic, hard rock metal rock, ngoài ra còn có chức năng chọn list nhạc theo tâm trạng buồn, cô đơn, chán, thất tình, hay sôi nổi, yêu đời, đi phượt. Còn có chắc năng AI tự gợi ý gu nhạc của mình lun.
———Điều mình k thích:
1/ Nhạc việt ít + k có lyrics đa dạng như Zing, Nhaccuatui
2/ Chất lượng nhạc mình thấy nên có định dạng lossless
archbu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống thớt! Đang dùng song song cả hai app này! Spotify nhạc rock nhiều hơn Apple music.
P/s: Apple music em đang xài gói gia đình! Bác nào muốn trải nghiệm inbox em cho ké nhé =]]
@archbu Em nè bác. Còn slot ko cho em với :v
archbu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vunguyenan1997 Em vừa cho hết rồi! T.T bác pm sớm tí thì đc rồi!
@archbu Chán thế T_T
Em lúa qá, chả biết dùng mấy cái này, toàn dùng app nct hoặc nhacvui ko thì dow nhạc về lap r chuyển qa itunes vào iphone nghe thôi 😁
hacmieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai bảo Spotify ko dùng trợ lý ảo bật nhạc đc. Tôi bật ầm ầm, Google assistant trên đt, thậm chí cả Bixby. Ở nhà thì Alexa từ Echo Show. Các bác viết ko chính xác, ko chính xác!
@hacmieu mình đang nói siri mà 😔
hungchv
ĐẠI BÀNG
6 năm
spoti thôi
thaiviet2536
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tớ thì may mắn được dùng JOOX, một dịch vụ stream nhạc cũng rất hay, có cả hát karaoke, bảng xếp hạng nữa.
Spotify connect quá ngon, có thể chuyển bài từ bất cứ đâu, nghe tiếp bài đang nghe ở bất cứ thiết bị nào, rất đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019