So sánh giữa sản phẩm Asus và Acer

simon10102724
27/5/2012 6:52Phản hồi: 37
em muon mua 1 kon laptop de di hoc , khong biet asus va acer hang nao tot hon ,cac pac gioi thieu giup em !, em hoc do hoa, gia khoang 12tr !
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khẳng định dùng ASUS tốt hơn ACER mặc dù 2 thg này đều là hàng Taiwan nhưng chất lượng thì khác xa nhau. còn bạn học đồ họa mà mua laptop tầm 12tr thì ko đáp ứng dc đâu, theo mình bạn nên mua máy bàn
đồ họa thì máy bàn, tầm đó thì acer 4830 đá đít asus k ngay.
@19mrthang92 :eek: Acer và ASUS, có thể Acer thắng ASUS về cấu hình so với mức giá nhưng về độ bền và chất lượng máy thì ko bao giờ Acer có thể qua mặt được ASUS nhé 😁
kimcuonghkht
ĐẠI BÀNG
6 năm
@19mrthang92 Mình đã dùng 2 dòng đó.So sánh cấu hình và hiệu năng thì con asus K42jr hơn nhiều ,còn bền thì ảcer card on nên bền hơn ae ạ
Tầm 12 triệu học đồ họa thì vote ASUS nhé, máy mát, bảo hành 2 năm
ASUS K43SV-VX210 (Nâu)
Intel Core i3-2330M (2x2.2Ghz), 2GB DDR3/1333, HDD 640GB, VGA nVidia GeForce GT540M with 1GB, 14.0 inch HD Led Backlit (16:9), DVDRW, GigaLan, 802.11 bgN, HDMI, Bluetooth, 6 Cell, nặng 2.2kg
Giá: 12,390,000đ đã VAT

ASUS K43SD-VX555 (Đen) K43SD-VX556 (Nâu)
Intel Core i3-2350M (2x2.3Ghz), 2GB DDR3/1333, HDD 500GB, VGA nVidia GeForce G610M with 2GB, 14.0 inch HD Led Backlit (16:9), DVDRW, GigaLan, 802.11 bgN, HDMI, Bluetooth, 6 Cell, nặng 2.2kg Giá: 11,990,000đ đã VAT
Đồ họa cở nào bạn? có 3D mark render ko ?hay chỉ thông dụng bình thường
Tốt nhất là bác mua máy bàn........ còn nếu muốn làm đồ họa ngon ngon 1 tý thì
Asus K43E VX388 Intel Core i5i5-2450M (2 core)-2.5GHz " 2GB DDR3/500GB HDD NVIDIA® GeForce® 610M 14" HD Color Shine (LED backlight Wireless 802.11 a/b/g/n, LAN 100/1000M Webcam ,bluetooth 2,44 KG 6 cell
Hoặc
Dell Inspiron 15R N5110 (U561125) (Intel Core i5-2450M 2.5GHz, 4GB RAM, 500GB HDD, VGA NVIDIA GeForce GT 525M, 15.6 inch, PC DOS)

Giá rổ bạn tham khảo http://maytinhlongthanh.com/longthanh&module=quicksearch&keyword=n5110
đúng là gà. với 12 triệu mục đích học tập acer timeline 4830 chấp hết asus K, từ độ bền, thiết kế đến thời lượng pin. mình nghĩ bạn ngồi trong tinh tế lâu thế mà k biết đến sản phẩm này. asus K là dòng phổ thông giá rẻ, còn acertimeline hướng về văn phòng chất lượng builod nhiều hơn. sao giờ lắm fanboy asus và dell thế. tư vấn thì cũng nên trang bị 1 chút kiến thức.
@19mrthang92 thấy bác hài thật đấy, đi xem nhiều topic tư vấn, lúc thì bác khen ASUS, rồi tư vấn ASUS, bây h lại chê ASUS này nọ, đúng là dân bán hàng miệng lữi lắc léo, bác thì pro rồi chê ng ta gà trong khi chưa biết nhu cầu chủ thớt thế nào
@GamerMU khen hay chê thì còn phải xem đó là con nào.
@19mrthang92 Xin lỗi bạn. Cái máy đầu tiên mình sử dụng là Acer và nhiều người bạn của mình cũng đã và đang sử dụng con Acer TimelineX này. Cảm nhận của mọi người ban đầu về con này đều khá tốt vì các tính năng mà nó có, như thời lượng pin sử dụng, thiết kế, ... (có thể do Acer VN làm khá tốt về phần PR sản phẩm của mình). Nhưng mọi sản phẩm điện tử đều chỉ chứng tỏ độ bền của mình sau 1 thời gian dài sử dụng và con TimelineX 4830 này đã làm khá nhiều người bạn của mình thất vọng, máy vẫn nóng, độ nảy bàn phím ko tốt, và pin (tính năng nổi bật nhất của dòng Timeline) ko giữ được thời lượng pin của mình, chỉ trong 6tháng, từ 9h giới thiệu ban đầu, máy chỉ còn hoạt động được liên tục 4h. Mình ko tư vấn thiên vị hãng nào cả, tại mình đã sử dụng qua nhiều dòng máy giá phổ thông và nhận thấy hiện tại Laptop ASUS là đáng để tham khảo nhất (chưa kể các dòng Laptop trung và cao cấp nhé)
thôi e chào thua ak. cái gì ngon e kêu lên, đúng là xét tổng thể thì asus hơn acer rất nhiều, chế độ hậu mãi, bảo hành 2 năm, nhưng xét riêng từng dòng, từng phân khúc tiền thì k thể ôm mãi cái bóng asus đc. nếu thực sự e như bác nghĩ, thì chả hơi đâu e phải ngồi đây tư vấn và tranh cãi với bác. chỉ cần thuốc vào đầu khách asus đưa ra model chào giá rồi té. tư vấn theo nhu cầu, số tiền, chất lượng, hậu mãi. và nói luôn với bác nhà e chuyên laptop asus.
thêm nữa, đồ họa thì ráp máy bàn, asus tầm này trang bị đc g610 vga yếu, k mạnh lắm. khác biệt giữa hd3000 vga lũ gt610 gt520 ati 6470 7470 k phải quá xa.
trên thực tế chả con acer 4830 nào đạt 7h chứ đừng nói 9h, nó là điều kiện lý tưởng, 4h là quá nhiều với 1 chiếc lap pin 6cell, bro thử để con asus bro độ sáng 13 bật wifi đọc báo nghe nhạc xem thấm đc bao lâu.
còn nhu cầu chủ pic render thì sắm con pc chơi chip xeon cho lành
@19mrthang92 Con của mình nếu lướt web đọc báo thì được khoảng 3h30 phút, với mình vậy cũng ổn rùi. Còn Acer, nếu đã giới thiệu là tiết kiệm điện năng thì sài 1 thời gian ngắn như 4 tháng, chất lượng pin giảm sút như vậy thì thật sự ko ổn, ví dụ như con U32U của ASUS (giá ngang với con Acer này) thì cho nó xem phim liên tục (phim định dạng HD rip thui) thì cũng chạy liên tù tì được 7h30 (cách đây 3 tháng thằng bạn mua con này, 2 thằng thức đêm vừa xem phim vừa test ^^ ) và tới bây giờ vẫn vậy, pin ko có dấu hiệu giảm thời gian sử dụng
mà thui, cùng là dân tư vấn thì ko nên đấu đá, tranh cải nhau làm gì. Tất cả đều để mọi người mua được Laptop ưng ý nhất thui mà 😃
chả rõ bạn xài con k43 đến đâu, nhưng chắc chắn, để mà đọc báo nghe nhạc bằng wifi k bao giờ đc 3 tiếng, con k43 e của vẹo mình, i3 2350 hd 3000, mình cũng dùng nên k phải mình k biết,
@19mrthang92 bạn có sử dụng chế độ Battery Saving ko? Mình bật chế độ đó lên thấy tiết kiệm pin khá nhiều đó bạn, tốc độ xử lý chậm hơn chút nhưng chỉ đọc báo lướt web nên vẫn đáp ứng được
😃 mình k quan trọng. phải đủ sáng để mắt k mỏi, nói chung, mua cái lap về để nó phục vụ mình chứ k phải ôm ấp nâng niu như gấu bông. end war chúc chủ pic mua đc cái lap ưng ý, ah quên nói về trình điều khiển năng lượng chắc mấy con ăn đc của mình đâu
2 bác chặt chém kinh quá, nói gì thì nói mình vẫn thích ASUS dòng K hơn. mình cũng đang dùng rất hài lòng. của bền tại người nữa chứ ko đơn thuần là hãng này hãng kia
😃 những gì mạnh yếu cần phơi ra để cho ngta còn lựa chứ bác, cái gì cũng cần cái nhìn khách quan
HINCUTIN
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiện có topic so sánh mình cũng hỏi 1 câu :
dòng vostro của dell là medium business vậy nó coi như là trên 1 bậc so với dòng probook small business của Hp đúng ko ?
cao hơn ko đáng kể nha bạn vì đó là 2 hãng khác nhau, cả 2 đều có những dòng máy có mức giá ngang nhau bạn à
cũng k cần tỉ mỉ rạch ròi ra lắm đâu. về thiết kế và tính năng thì mình xét 2 con này cùng 1 phân khúc
cam on cac bac da tu van giup em !!!😁 Ban dau em du dinh mua Acer vi thay gia thanh cung on va bao chi cung quan cao ram ro em thay cung thich nhung ban em noi Asus su dung tot hon che do bao hanh cung tot nua , nem em phan van khong biet chon hang nao ...!con ve gia em chi du dinh vay thoi (12tr) tai em cung khong ranh lam cu tuong 12tr la mua duoc mot may tot roi , em khong biet de su dung cho do hoa thi may can co nhung gi ?! em cung da noi voi gia dinh va duoc tro cap them 3tr nua !! cac bac xem giup em tam ay (<16tr) thi mua duoc con nao la ok !!! em co thu tim tren mang thay mot so model cung duoc , khong biet co phu hop khong ?!cac bac xem giup em (ASUS K43SA-VX047+VX049)
Acer Aspire 5820T-6401 - ASUS K43SA-VX091+VX092 -
Acer Aspire TimelineX AS5830G-2352G50Mnbb - ACER ASPIRE 5755G 2452G75MN

thanks !!😃
Vote ASUS K43SA-VX047+VX049 😁Đẹp, máy chạy mát, ổn định, bảo hành lâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019