So sánh hiệu năng giữa iPhone 7 Plus và Galaxy S8

zyzy1908
10/4/2017 14:22Phản hồi: 925
925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 thời đại này điện thoại chỉ cần load game, xong ra ngoài, xong lại vào load game, xong lại ra ngoài là đủ mãn nguyện rồi. Ai cần điện thoại đẹp làm gì, chỉ cần đít đỏ có táo, rồi lại load game, rồi lại ra ngoài, rồi lại load game, rồi lại ra ngoài thôi :D
ngoctuowl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Apple Haters 2.01 KHÔNG NHỊN ĐƯỢC CƯỜI VỚI BÁC :V
Xem bài làm speed test của Vật vờ cùng kết quả là 7 Plus hơn nhưng đối với mình thì vài mili giây đó chả có ý nghĩa gì. Có 1 điều mà các bạn có lẽ ít để ý đó là thao tác vuốt lên để hiện 3 phím ảo sau đó nhấn home thoát ra ngoài. Nghĩ đơn giản thế thôi nhưng sử dụng hàng ngày chung với iPhone là máy chính thì đó đúng là thảm hoạ. Cực kỳ khó chịu và bất tiện.
Chia sẻ của thanh niên chuyển từ XZ -> S7 -> XZs kèm iPhone là máy chính.
Pê ét: đội Apple fanboy đừng like mềnh. Họ sẽ tưởng mình cũng hội. Mình hoàn toàn trung lập khi đưa ra nhận xét cá nhân: iPhone 8 mà có tệ hơn nữa thì lại tiếp tục 7 Plus chứ Android cao cấp có rẻ hơn vài triệu vẫn không dùng làm máy chính được.
@iAndroids Chuẩn đó bác. E mua s6e và ip6s cùng thời mà dùng s6e đc hơn tháng bực k tả nổi lại vứt cho vk lấy ip làm máy chính. Giờ vk cứ kêu con s6e mãi. Đắng. Đang đợi ip mới để sem sao rùi đổi cho vk dùng ip cũ của mình. Cơ mà con s8 5,5" pin 3k thì phải nói là quá kém. Y hệt con s6e vậy. Dùng tý là hết pin
@Akay Nhím Đọc topic cho vui, cuồng hay anti j tôi cũng đọc cho vui
Riêng cm này thì tui thấy tội vợ bạn
Bớt chém, tập trung cày, dành tiền mua cho vợ cái tốt nhất đi, ví dụ như 7+, vài tháng nữa ra 7s+ hay 8 j đó bán cũng chỉ lổ vài triệu thôi, iphone giữ giá tốt mà
Thân
chung quy lại 6+ vô địch đủ saÌ 7+ hay s8 s9 hay ip 8 9 cũng ko cần thiết nữa ý minh là nếu có ko cn thiết nâng cấp nữa thôi nhé😁
Xem được nửa video tức anh ách, ko xem nữa. Bấm vào app mà nó cứ khựng khựng, chả nuột gì cả !
Đã vậy muốn thoát về home lại phải VUỐT LÊN - BẤM. Vài lần thì ko sao chứ dùng suốt chắc là khó chịu lắm đây ^^
vietcad.77
TÍCH CỰC
7 năm
Con chip của Apple kinh khủng thật. Sắp tới họ làm nốt GPU nữa thì không biết Android phải làm sao đây?
boy1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietcad.77 kiểu như card rời như pc hả bác 😃?
binkutexx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào đặt s8 ở đây không, có an toàn k các bác nhỉ ?
https://goo.gl/AZJD00
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây giờ so sánh hiệu năng không còn là mốt nữa
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
mod nữ dễ thương quá, nhất là giọng nói
dknyxdie41
TÍCH CỰC
7 năm
Động tác vuốt ngón tay để mở home. Rồi ấn vào thì coi như ss thua rồi
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
7 năm
Sao phải test khỏi phải test iphone đại đế là vô địch, cái iphone 5,5 to như cái thớt, tỷ lệ vàng, xuất sắc, test mà biết được nhanh hơn 0.05 thiẻn tài, trò hề, trò lố bịch, 1 bánh bèo thiên vị ,1 bánh bèo a dua.
Hunter0zz
TÍCH CỰC
7 năm
Cãi nhau làm cái méo gì ko biết, bản thân mình đã dùng qua rất nhiều dòng điện thoại của nhiều hãng khác nhau nhưng vẫn phải công nhận Iphone dùng rất ổn định, mượt mà. Tuy nhiên thiết kế thì bảo thủ, thua xa nhiều hãng khác, chụp hình cũng ko đẹp bằng các smartphone cùng thời. Nhưng tóm lại mình vẫn chọn Iphone (đừng nói mình đội A nhé) bởi mỗi người mỗi nhu cầu, mỗi người có mối quan tâm khác nhau khi sử dụng điện thoại. Vậy thì cãi nhau chi cho mệt, tung hô thằng này, ném đá thằng kia có dc lợi lộc gì đâu??? 😃;):rolleyes:
boy37.nxc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hunter0zz không hẳn là bảo thủ. mà vì đang ở đỉnh nên không cần thiết phải tạo ra đột phá thôi. mỗi năm nâng cấp 1 chút đủ làm bao người xếp hàng từ đêm hôm trước để mua rồi
@Hunter0zz Có lẽ là rảnh rỗi không có gì làm nên chuyện của cty người ta cũng hơn thua chứ không biết nhu cầu của mình là do mình quyết của người khác là do người khác quyết. Cãi cho đã thì thiết kế và sản xuất cũng do cty họ làm có làm theo ý mình đâu 😃. Tôi cũng rảnh mà không có cãi chỉ đọc bình luận cho vui 😃 😃
Tôi thiết nghĩ đại bộ phận sam shit đơ phản ứng khi test với 7+ là quá khập khiểng

Tôi cũng nhận thấy điều đó

Đề nghị làm lại bài speedtest khác, test với iPhone 6 hoặc 6s

Chứ mang 7+ vào mang tiếng ức hiếp trẻ nhỏ quá haha

Đề nghị @zyzy1908@sonlazio làm lại bài speedtest khác, nhưng là với 6 hoặc 6s cho công bằng nhé 😃

7+ nó không phải là điện thoại của hành tinh này, nên đừng đem so với nó, khổ lắm =))
@kool_boyjuly Sao ý ông giống ý tôi thế.
Huydola
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kool_boyjuly Chính xác.Nó là một cái gì đó linh thiêng để người ta đưa lên bàn thờ thôi.
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
7 năm
chẳng quan tâm lắm ngoài em xinh xinh review
Haocrazy
ĐẠI BÀNG
7 năm
hiện mình đang dùng ip7 và 7+ , nhưng mình vẫn order s8 vì đơn giản là kiểu dáng , mình ko quan trọng chuyện hđh vì người dùng đơn giản như mình ko đòi hỏi quá cao , đây chỉ là ý kiến cá nhân , mình ko biết máy s8 trong hình là exynos hay là snap835 , chỉ hy vọng hiệu năng của snap835 sẻ tốt hơn của exynos , nếu nó có chậm hơn ip7+ thì mình vẫn chuyển qua dùng s8 vì đơn giản là muốn đổi gió, và khi mình order thì đc tặng một đóng đồ như gear VR mới , thẻ 256, tai nghe bluetooth AKG, nó sẽ phục vụ cho việc giải trí của mình , còn khi mua ip thì ko đc tặng như vậy, nhưng nếu ip8 ra quá khác biệt về thiết kế , mình sẽ lại bán s8 để mua lại ip8 , nên mình ko hỉu sao các bạn có thể rảnh hơi mà fan bên này chửi bên kia , sao thời gian rảnh các bạn ko đi làm gì đó thiết thực hơn để kiếm tiền , có tiền mua máy nào mình thích rồi hãy đi chửi nhau trên này củng chưa muộn mà, nhiều bạn trẻ chửi nhau trên này chưa chắc đã có máy để sài hay so sánh nhưng vẫn ráng lên ngồi mà chửi nhau , các bạn ko thấy là nó rất phí thời gian của các bạn hay sao
@vietcad.77 Với mình android để qua đường. Nên có em nào mới hơn mình sẽ đổi.
@cuhiep Mỗi cái phong cách khác người viết bài ko sai chính tả không được
@vietcad.77 vietcad toàn mấy lão già thích nhìn đít nhỉ. nhìn đít đt nữa mới bệnh. hèn chi làm ăn đi xuống ghê 😁
anhducftu
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Nhìn dáng iP như là anh cả bác nhỉ
Khỏi coi cũng biết thua rùi, sao ko hạ độ phân giải s8 xuống nữa, để mấy seeders cuồng tự đào lỗ mà chui xuống hahaa😃 dự là topic này ko có đất cho fan cuồng rùi hahaa
Không hiểu sao ram to và chip mạnh hơn của Apple mà sao mình vẫn có cảm giác S8 lag giật là sao không hiểu,kiểu dáng lại ẽo lả ,lượm thượm
@giang a bong Thông số chỉ mang tính minh hoạ, năm nào chả khoe chip khủng ram to, năm nào chả bench và năm nào chả thua hơ hơ😃
minhsuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenfenice Bác anti thì cũng có bằng chứng tí đi. Như mình thấy buổi ra mắt samsung chẳng đả động gì tới thông số, cấu hình khoe ram rủng chip chủng gì cả. Toàn nói tính năng, thiết kế thôi.
@minhsuke Ss ko đả động nhưng leak ra toàn thông số đấy thôi, còn ip thì phải đợi chipworks lao vào mổ xẻ thì ms bik rõ. Từ cái thời galaxy s2 là ss đã tập trung cấu hình rùi, mãi sau thời s5 thì ms dồn về tính năng do cấu hình bão hoà cả... cho nên mấy nsx ad khác bị đè bẹp là vậy, cấu hình có ngang nhưng pr thua thì vẫn theo sau ss thôi...😃
@minhsuke chắc năm nay đổi mới chứ năm nào chả khoe, còn in thông số ram chip ở vỏ hộp nữa mà 😆)
Nghe cái giọng điệu của samfan đúng là kiểu lưỡi không xương trăm đường lắt léo. Thế méo nào cũng nói được. Hiệu năng thua đứt đuôi thì nhận xừ nó đi lại còn lôi cái giọng điệu "hiệu năng giờ bão hoà rồi", rồi còn bảo hệ điều hành khác nhau nó load khác nhau, bla bla... Xin lỗi chứ người dùng cuối người ta quan tâm méo gì đến việc các các ông làm như thế nào. Nghe mà ngứa hết cả tai. Nói chung là Android còn xa lắm mới đạt được độ ổn đỉnh như iOS. Cái Android Studio + máy ảo mặc định Android thì lag khỏi nói code phát ngán.
_ Không biết pin của S8 như thế nào ? dùng hỗn hợp được 7 tiếng không ? 😃
Sam phải dùng bộ nhớ tốc độ cao hơn thì mới thắng đc. Bí quyết của ip6s và 7 nằm ở bộ nhớ chứ chip chỉ là 1 phần thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019