So sánh hiệu năng giữa iPhone 7 Plus và Galaxy S8

zyzy1908
10/4/2017 14:22Phản hồi: 925
925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ropedat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy đứa cứ nói máy mới mà hiệu năng ko bằng máy cũ, lại nói máy mới ra mà không bằng máy ra cách đây 5 tháng, mấy đứa không thấy nhục sau. Nokia ra cái điện thoại 1020 cách đây 4 năm mà camera nó vẫn độc cô cầu bại. Nói thì phải biết người có điểm mạnh điểm yếu, VD: Mấy thằng xấu trai thường hay học giỏi hơn mấy thằng đẹp trai.
Người đẹp và quái vật ...( thằng nào đỏ làm quái vật )
@Nấm Linh Chi xet ve thiet ke thi sam con 10 năm
nua moi bat kip apple nhe ban,thân
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
@giang a bong 10 năm?? Chú làm như mình là người chuyên gia phán xét vậy. Mở mắt ra mà nhìn trên tg người ta nói j. Đến ifan bây h còn ko dám tự tin thốt ra lời đó. Bạn nên nhìn vào sự thật đi. Thiết kế iphone đã tụt hậu quá xa. Thân.
@Kal-el119 Tỉ lệ vàng : Hình chữ nhật bo tròn 4 cạnh ư ?
Xét về thiết kế thì nhìn IP lạc hậu quá, như là thiết kế từ 3 năm trước.
À, mà đúng là thiết kế từ 3 năm trước thật
@p.a.tuan 3 năm sau iPhone vẫn hot như ngày hôm nay, S8 mất hút trên thị trường!
@QLNN Với chú thì 10 năm sau con ip5c vẫn còn hot. Có ai có ý kiến gì đâu.
HeHe mấy bạn cứ to mồm ko bằng 6s ko bằng 7 chứ chắc gì đã có 6s hay 7 mà dùng mà cứ cắn gió. Nói thật 7plus mình gọi là dùng tạm chứ 6s với 7 có cho cũng ko thèm dùng. Có tiền thì mua đt đời mới cho sướng ko có tiền thì ở lại với 6s mà tự sướng hiệu với chả năng. Dek ai quan tâm đâu 😆
Ken Sai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ để thời gian trả lời đi các bạn, tranh cãi làm gì ko biết, sản thẩm nào làm tốt ắt nó thành công còn sản phẩm nào rớt phong độ thì tự bị đào thải thôi. Riêng apple và ss họ còn đang bắt tay với nhau để phát triển sao các bạn cứ đấu đá nhau để giành cho mình điều gì v???, ai thấy cái nào tốt thì xài cái đó, chê sản phẩm bạn chi không biết, lại còn phải châm vài câu thọt vài chỗ để chi v ko biết nữa 😔 . cái ganh ghét vẫn còn thì làm sao đất nước phát triển dc chứ, hễ có ai trội hơn giỏi hơn thì soi bằng dc để dìm xuống, thật đáng thương cho các bạn
BlackCat1401
ĐẠI BÀNG
7 năm
Là 1 fan của LG (maybe ) thì mình có đánh giá khách quan là 7+ đã chiến thắng trong cuộc chiến trải nghiệm của người dùng ứng dụng. Những ứng dụng trên Appstore được tối ưu tốt với iOS của riêng Apple, nên chắc chắn sẽ hơn ứng dụng trên Google Play được làm cho tất cả các máy Android từ bình dân đến cao cấp.
Nếu để so sánh thực sự về sức mạnh con chip, có thể dựa vào các điểm benchmark trên Antutu, GeekBench... Hoặc cho chúng cùng thực hiện các phép tính phức tạp rồi so sánh số các phép tính thực hiện được thì mới chính xác.
Tóm lại, Samsung phải có các bản cập nhật phần mềm cho 2 em S8/S8+ để tối ưu trải nghiệm người dùng hơn. Nếu không thì đối với người dùng phổ thông, 7+ vẫn mạnh hơn S8 thôi 😁
@BlackCat1401 Bác này phán đúng ý e, chuẩn men lun😃
vanhao113
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BlackCat1401 bác nói cũng đúng, nhưng khổ nỗi người dùng phổ thông thì nhiều vô kể, còn anh em tinh tế thì có vài trăm mạng à
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo mình thì hiện tại cả 2 chiếc máy hiệu năng đã quá dư thừa rồi, có chênh lệch cũng chỉ là khoảng cách nhỏ, phải chăng sự lựa chọn của người dùng bây giờ là thích android hay ios, thích thương hiệu, thiết kế của ss hay táo mà thôi.
Nhìn s8 các bác có thấy nam tính tý nào ko vậy? Em thấy nó cứ èo uột làm sao ý
@Phan Đình Tuấn Đợi Note 8 thôi , dòng S của Sâm dùng không ngon bằng Note được
@Trungakira3 Đợi để phán pk ah, chứ có phải đợi để mua đâu haha😃
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
ra sau nửa năm nhưng vẫn hít khói dài , haizz
kennyminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật sự mặt sau Samsung xấu tõm lợm, mà thấy ai cũng khen lắm khen để
Trời xin lỗi các bạn. Hai em này mà đem so với em G3 thần thánh của mình thì hai em này hít khói ấy chứ ( ngụ ý ) 😃 😃 😃 Screenshot_2017-04-11-04-24-01.png
Các bạn có thể xem video khác ở đây:

Một điều dễ dàng nhận thấy đó là: với game thì iphone load nhanh hơn, với các phần mềm khác thì samsung nhanh hơn.
Lí do có lẽ là việc load resource (hình ảnh, âm thanh, model 3D) trên iphone nhanh hơn (mình nghĩa là do objective-c hiệu quả hơn java, đồng thời khi làm game trên iphone, độ phân giải hình ảnh chỉ cần là full hd, còn trên các thiết bị android, có thể phải xử lý nhiều độ phân giải khác nhau).
Trong video của tinhte, các bạn kia hầu như chỉ test về game nên kết quả có phần không chính xác.
phamviet94
TÍCH CỰC
7 năm
Sao cứ phải hơn thua nhau làm gì nhỉ? Những máy ở phân khúc này hoàn toàn dư sức đáp ứng nhu cầu của bất cứ ai.
Khách quan thì iphone nó nhanh hơn. Còn trải nghiệm ngdung hơn 1.2s thì có vấn đề j . Nhiu khi 3g yếu đợi thêm cả chục giây để load ý.
Ngày xưa cái thời ip4, ip5 đc coi là chuẩn mực của vẻ đẹp, lúc đó Samsung vẫn đang sài vỏ nhựa ọp ẹp xấu xí thì các Fan Sam luôn lấy cấu hinh, hiệu năng ra để dè bỉu ip rồi nói xấu đẹp ko quan trọng, quan trọng là hiệu năng máy thế nào. Bây giờ thì thời thế thay đổi hiệu năng, tốc đọ cua ip đã vượt trội SAM, thì giờ các bạn ý lại lôi cái chuyện nhanh chậm 1 vài giây cuộc đời không quan trọng, quan trong là nó đẹp hơn ip =)))) Các bạn nói như thế ko khác nào đang tự vả vào mặt chính mình đấy
Donrachel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrHải999 Có nhe ông bà ta dạy tốt gỗ hơn tốt nc sơn chưa?! Chừng nào samsung còn ăn bán android thì chưa có cửa để so với apple đâu
dandykts
TÍCH CỰC
7 năm
@Harry11 Chú mài nói ngáo thế. Thời đó hiệu năng thế nào gọi là nhanh? Tôi chẳng thấy ai nói thế cả. Bây giờ vào 1 ứng dụng nặng tầm 5-6s quá nhanh rồi. Đến PC còn mất cả phút. Thì tại sao phải đua nữa? Quá thừa thải. Nên người ta mới nói là ko quan trọng nữa? Hay phải tính bằng Nano giây thì mới hài lòng =)))
@dandykts Không đồng ý với chú nhé. Phần cứng phải càng nhanh chứ nói như chú thì làm sao có đất cho phần mềm phát triển. Sau này còn AR, VR rồi các thứ nữa nếu cứ như chú mạnh vầy là thừa rồi thì nhà sản xuất cần gì cải tiến rồi công nghệ cứ thế ko cải tiến cứ năm này qua năm khác bán 1 cái máy y chang cho người dùng xài hỏng rồi mua tiếp cái y vậy nữa à?
dandykts
TÍCH CỰC
7 năm
@phamvuthanhtai Thế ưng nhanh đến mức nào nữa? Hay muốn chưa bấm vào ứng dụng là nó đã lên rồi?
hiệu năng của s8 thì bá đạo rồi , nhưng thua iphone về thiết kế + thêm i phone tích hợp nhiều công nghệ mới nữa , sạc k dây, quét mống mắt .vv.. nên bù lại s8 mới có cái viền màn hình dầy và con chíp to hơn nên khỏe hơn là đúng rồi :p:p:p:p
vinhhoang244
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cứ nói siêu phẩm bây giờ trênh nhau rất ít nhưng theo m thì lâu dài nó xẽ có lợi về phần cứng hơn
banh.tieu
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai để ý là s8 nó bị lag tầm 1s ko? Bấm 1 cái chờ 1s mới load.
Mở mắt chưa coi video thấy mấy chục trang là biết căng thẳng cỡ nào.hahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019