So sánh hiệu năng giữa Samsung Galaxy S9+ và Google Pixel 2 XL

zyzy1908
28/3/2018 4:22Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
Hiệu năng máy đối với mình ko quan trọng bằng thiết kế, chất lượng màn hình, camera sau và trước , nghe nhạc
Hiệu năng của máy tầm trung và máy cao cấp từ 4 năm trước dùng chip 801 vẫn dư sức đáp ứng nhu cầu của mình rồi
1. Gg không bán chính hãng tại Việt Nam, không có bảo hành
2. Gg và Ms sản phẩm nào nhìn cũng ngon nhưng rất hay bị lỗi vặt
3. Ss có cái sspay dùng tiện lợi lắm với mua chính hãng yên tâm hơn
Vy ơi...
Ngoài khả năng viết về Oppo và mấy cái bài speedtest vớ vẩn này thì em có biết review theo cách khác không em?
@TakaVainglory Bạn có thể mua máy và dạy bạn ấy cách review bạn ạ, mình tin là bạn review tốt, vấn đề là bạn phải mua máy đã.
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cucucu Mình thấy bác ấy nói cũng đúng mà. Còn mấy mod trên tinh tế review có khi cũng mượn đt thôi .
Huynguyen74
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rõ khổ , ế quá chẳng ai mua nên cứ phải quăng tiền cho tt quảng cáo . Nhưng cũng chẳng ăn thua gì .
@Huynguyen74 Ngáo ah? Con nào quảng cáo?
@Huynguyen74 ý là con Pixel 2 ế quá nên phải quăng tiền cho tt quảng cáo đó hả 😃
@Naga.Baamboo Hoặc là cả 2 cùng ế nên cần tt pr dùm
@vietnew2128 Thế mày nghĩ viết bài để cho vui à ? .Cái trình tiếp cận thông tin kém thế .
@uthalinh T hỏi m là m nghĩ con nào đang quảng cáo
Chọn s9+
mystogann0
TÍCH CỰC
6 năm
nhìn con pixel như s9 phiên bản lỗi vậy.
Canyue
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zyzy1908 hóng XZ2 với các fs khác
Giọng Vy thấy cưng quá à 😁

PS: mình có góp ý tí là khi kiểm tra đa nhiệm phải kiểm tra từ các app mở sau cùng, nếu mở các app đầu tiên nó sẽ phải lấy ram của các app sau cùng gây ra vòng lẩn quẩn ko còn chính xác.
bachhacden
TÍCH CỰC
6 năm
Test hiệu năng dựa trên thừoi gian load ứng dụng, thì chỉ thể hiện đc 1% hiệu năng, vì phần lớn thời gian là người ta xài nó mà, chứ có phải là ngồi tảnh load lên kill đi đâu
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@bachhacden Như vậy mới thấy được hiệu năng bộ nhớ chứ CPU thì có benchmark là đc rồi!
Quyenit92
TÍCH CỰC
6 năm
vấn đề là nếu speedtest ban đầu thì s9 ăn là đúng, pixel ko mạnh về tốc độ mở app, nhưng cảm giác nó mang lại là trơn láng về mặt hiệu ứng, ko lag, khựng. Mình từg xài s8 và pixel. s8 cấu hình đánh giá nhỉnh hơn, kể cả xem speedtest thấy nhanh hơn, nhưng dùng theo thời gian con pixel luôn cho cảm giác mượt mà, ko thấy lag giật gì, s8 chạy ban đầu ok nhanh, nhưng càng xài nó càng lag, ko hiểu vì sao. Được cái con s8, s9 nhìn ngoại hình rất đẹp
@t6301992 Vì Pixel dùng Android gốc còn S8 và S9 thì dùng Android đã được Samsung tùy biến lại.
@t6301992 Vô nhanh là một chuyện, xài mượt là chuyện khác, xài mượt ở tốc độ 60fps lại là chuyện khác xa
@t6301992 cái này là cũng đoán đc từ trc vì ss dùng bộ nhớ xịn hơn so với tất cả smp còn lại(kể cả iphone), nên nếu xài app,game nhẹ thì s8,s9 luôn vượt trội
@chavalier con dt android xài mượt nhất ở tốc độ 60fps vẫn là mấy con xperia cao cấp, chưa xài hàng gg nên k biết
Like cho pixel. Cấu hình cũ mà khá cân bằng
Gà nòi có khác
Mỗi tội nhìn như phiên bản lỗi 😔
@vietnew2128 Mình lại thấy nó đẹp hơn con s9, mạnh mẽ nam tính hơn
Google pixel ở đâu bán vậy.
@vawe S8500 Nhật tảo đầy
So sánh 1 con mà ko có bán chính hãng cũng như ko. . giờ thích j mua đó... Đồ lặt vặt này nghĩa lí j
Fairy Tale
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google Pixel 2 XL hiện tại giá bao nhiu vậy ta?

Thanks
Sim Số Đẹp Giá Rẻ
@Fairy Tale 14-15tr, bản nhà mạng với quốc tế giá chênh lệch nhau
Samsung Pay
Giờ mạnh mạnh rồi. Mà sao vẫn khó chịu ở chỗ là đụng app rồi mà nó lâu mở ghê nhiều khi sài tưởng chua ấn trúng app
E này cùi quá. Đọ load lại với X chắc mất điện
@Dong_ho_the_ky_com Uh đúng rồi, X mất điện 😁
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Nhờ pé zy kiểm tra hiệu năng của a cái :p
hthang38
TÍCH CỰC
6 năm
@khanhduonggeo Hai anh ngồi hai bên, em dí tay vào, ai lên trước người ấy thắng...
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
@hthang38 Ko, đứa nào lâu xả lũ hơn đứa ấy thắng muâhhâh :v
@khanhduonggeo Lâu quá là có bệnh đó bác. Hâm hố gì đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119