So sánh hình chụp thường và chụp tính năng Night Sight của Google trên Pixel 2

cuhiep
25/10/2018 15:32Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babakuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
thật là vi diệu
heomat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gg dẫn đầu trong các thuật toán về camera nhỉ.
Với sự phát triển thuật toán của gg+ chay đua"vũ trang" của ss hay heo quay thì smartphone camera sẽ sớm bá đạo... đưa vic chụp hình trên smartphone tiệm cận sự chuyên nghiệp nhỉ
ghê thiệt, ko ngờ phần mềm có thể làm đc nhiều đến thế. hèn chi Pixel 3 nó ko cần đến cam2 cũng chụp bá đạo như vậy. Ko biết nếu Pixel có 3-4 came như đt khác thì còn bá cỡ nào
macovp
ĐẠI BÀNG
5 năm
again =))
Có bác nào biết cài đặt apk app này ko, rdmn5 của e ko cài đc
@Huy Hường 1211 Có cài đc như mình cho S7 thì cũng bị cháy sánh ảnh. Chụp thường cũng cháy luôn
tieungao135
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haichin s7 của b cài được á. máy b chắc root vs android P hả

Ở đây thấy speed 1/3s so với Night Mode 6s của P20 Pro
@kidlawa_1625 Một cái là phơi sáng, một cái là xử lý bằng phần mềm mà, phơi sáng thì thằng nào cũng làm được, nhưng không phải lúc nào cũng giữ cố định được cái đt vài giây để mà phơi
@nịnastorm Chuẩn bác. Vậy nên hôm đó xem clip này xong mình đã bán iPhone 7, đang chờ để lấy Pixel 2.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
VLTN .... Ai nó học nhiều ảnh nên nó dựng lại thành ảnh ban ngày luôn ý mờ 😁
google = ghê gớm :D
tdloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn hình vẫn thấy có nhiễu nhưng ít, nhưng phần mềm mà được thế này thì quá ngon rồi, trên Pixel 3 chắc còn ngon hơn nhiều 😁
katoritoji
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hi vọng các a dev sẽ sớm trích ra cho các máy android khác 😆
@katoritoji Khó đấy, có những thứ nó độc quyền, Google nó sẽ có cách bảo vệ tài sản của nó, bắt buộc phải mua Pixel mới xài full khả năng của app được. Tất nhiên là có những thuật toán đã public, nhưng chỉ là những sản phẩm lỗi thời nếu so với thuật toán đang dùng trên Pixel 3.
katoritoji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ Mấy bản beta ggcam cho máy android khác có chức năng nightsift rồi b ah nhưng ko biết chất lượng ntn 😆
tieungao135
ĐẠI BÀNG
5 năm
@katoritoji chất lượng ngon lắm.
katoritoji
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tieungao135 Thế ah b.để hôm nào thử test xem tn
Từ năm 2012, Camera360 đã có cho 4S rồi.
molltrax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangviet27785 camera 360 nè, ko dc ngon như pixel camera đâu.
C360_2018-10-25-13-06-31-776 - Copy.jpg
IMG_20181025_130410 - Copy.jpg
IMG_20181025_130732 - Copy.jpg
@molltrax Camera360 của bạn phiên bản nào vậy?
Hình trên mình chụp bằng Camera360 đó. Sáng, rõ, đẹp chứ ko bị noise như của bạn.
Mà nó có từ thời 4S mới ra rồi.
molltrax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangviet27785 do camera 4s của bạn thế hệ cũ quá rồi, nên chụp thiếu sáng 1 chút cũng ko rõ vì ko chỉnh, lên app 360 dc nâng sáng lên, nhìn dễ hơn. Còn hình của mình là vừa chụp, 360 cũng là bản mới nhất vì vừa download xong, 360 lên max sáng mà còn bị noise như vậy nghĩa là chụp trong điều kiện rất tối, thiếu sáng hơn ảnh của bạn nhiều, nhưng ảnh ra vẫn đẹp.
qhi
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep cho e hỏi chút, chế độ night sight này chụp phát được luôn hay phải giữ vài giây?
duy0699cat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@qhi Giữ 1s
Chụp trăng mà sáng như ban ngày thế kia, GG quả này xử lý tốt quá.
cá nhân thấy đây chỉ là đẩy auto level của tấm hình lên cao. Cũng hay.
Nhớ thời dùng photoshop khi lười nâng màu cho ảnh toàn ctr+L để auto level màu. Ngon trong 1 nốt nhạc.
Và h phần cứng đt cũng thừa mạnh để nâng màu như thế.
Cũng hay, nhưng chả phải tính năng thần thánh gì để mà quá ca ngợi. Nhưng cũng đáng khen vì đây sẽ là chiếc đt đầu tiên biết nên nâng level màu ảnh ntn để đẹp mắt nhất.
Nâng màu bằng thuật toán sẽ an toàn hơn việc tăng thời gian mở của màn trập. Như VD trên màn trập chỉ 1/3s, an toàn hơn việc giữ máy không di chuyển trong 6s.

(update thêm)
toàn các thanh niên thấy người khác có ý kiến ko giồng mình là lao vào cắn xé =))))) . Phải gọi là đến sợ với mạng xã hội toàn thanh niên trẩu =))))))

Thôi để mình mở máy tính ra để phần mềm tự chạy trong 1 nốt nhạc nhé =)))))). Phải công nhận là google giải quyết bài toàn bằng AI rất tốt trong vụ giảm noise khi nâng sáng, chứ *** phải cái gì quá thần thánh đâu các thanh niên chưa bao h dùng phần mềm sửa ảnh để kiếm cơm nhé.

Đây còn là dùng Lr5 - bản ra từ thời những năm 2010 và chạy trên 1 con máy cũng tầm chục năm tuổi rồi, mà còn chưa đến 1 tích tắc. Và phần mềm lẫn phần cứng hiện tại dư sức làm nên những cái mà các bạn gọi là "phép màu" đó trong 1 nốt nhạc.

Không thân.
Và cũng *** tiễn.

Hay ảnh khác nhé:

Và 1 tấm khác auto balance bằng lr điện thoại

@megatroll thôi cái trò đi troll đi. có chỉnh kéo hết cở thì vẫn chỉ là hậu kỳ thôi bạn trẻ, lấy cái ảnh chụp sau khi bấm bằng mode night sight đi hậu kỳ thì vẫn đã hơn 69 lần tấm chụp với normal.
totalhn
TÍCH CỰC
5 năm
@megatroll Chỉnh kiểu j mà ảnh sáng lên nhưng nhiễu thế kia, có chỗ thì cháy sáng mà cũng khoe, làm có ngon được như cái tính năng mà ô đang bĩu môi chê chả có j thần thánh rồi hãy chém gió :rolleyes:
prochang
TÍCH CỰC
5 năm
@megatroll Tất nhiên là so sánh thì chưa chắc night sight đã hơn được PS nhưng mà google đã phát triển được công nghệ sử lý ảnh auto trên phần cứng điện thoại như vậy là quá tốt rồi. Ông bị ăn gạch ko phải nói sai mà vì ông quá coi thường mọi thứ trong khi ông chắc cũng chẳng biết tí gì về AI và lập trình. Các hãng có tiềm lực lớn với đội ngũ nghiên cứu hùng hậu như google phải tốn bao công sức và bao năm mới làm được mà ông nhả được câu quá bình thường.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
5 năm
@megatroll Noise quá thánh ạ =))
Sự khác biệt đã rõ. Có bác nào trích file apk của Google Camera này cho KeyONE chạy Android 8.1.0 không cho em xin với.
duy0699cat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng apple chạy đua đem mấy cái này lên xr, còn anh huawei năm nào cũng nổ to ko biết AI đích thực của anh thế nào dc xơ múi gì ko
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
Gấu chó thiệt
Khai92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không sử dụng trên các đt khác đc hả các bác
@Khai92 Đợi các anh Xda thôi.
Cả đống ảnh lưu trên Google Photo mà :3
Cơ mà công nhận thuật toán nhận diện + tô màu tài thật :eek:
Hóng ảnh chân dung chụp đêm của anh da đen trên nền đen. 😃
@quangtienbn29 da đen thì vẫn là đen thôi😃 cái ảnh có chiếc ghe , vỏ xe giảm chấn lên màu đen đấy có phải trắng ngọc trinh đâu.
sieutien
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đang định bán con 2xl mà gg cam đã giữ em ấy lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019