So sánh iPad Gen 3 và iPad 2

Duy Luân
17/3/2012 23:39Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoalt
ĐẠI BÀNG
12 năm
👼 rất hay! ipad2 hiện giờ vẫn đủ để nghịch, nhưng nhiều money hơn tí nữa thì p lên đời! À, ipad2 dùng lướt web lâu vẫn rất mát, nếu
4G mà nóng thế thì ..hik hik... chẳng lẽ thỉnh thoảng mang ngâm nước cho mát lại dùng tiếp :smoke: Vì mình k thích dùng 1 cái máy nóng.
Ipad Gen 3 này rất đáng đồng tiền bát gạo
Đợi đủ lúa cưới ipad2 thôi,vs mình thấy ip2 là quá tốt rồi ko cần ip3,thôi thì lại để khi nào có ip4 luk ấy lại mua ip3 vậy,cứ thế mà duổi theo công nghệ.
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
hèm hèm. đẹp nhỉ. cơ mà không đủ tài chính ^^
nếu gen 3 nóng thì chờ đợt hàng tiếp theo có lẽ apple sẽ sửa thôi, giống vụ sóng kém của iPhone 4
Mình thấy SA HD có 2 nhược điểm: màu trắng chưa đẹp bằng Ips và tiêu hao điện năng cao hơn. Còn ưu của nó thì nôm na là thể hiện hình ảnh đẹp, rồi giúp chế tạo sp đạt độ mỏng, ,,, nhưng màn SA HD quả thật là đắt, sao SS không chờ hoàn thiện lên SAP HD rồi bổ sung màu trắng chẳng hạn rồi mới bán ra. Lúc đó thì mới là hoàn thiện hoàn toàn.

---------- Post added at 04:31 PM ---------- Previous post was at 04:30 PM ----------

Chụp đẹp hơn ipad 2. " vượt lên chính mình" Quyền Linh - hê hê....!

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

Mình vẫn đang bình tĩnh quay về chủ đề gốc ban đầu, he he! Vài bác bảo đó là của riêng bõ Sony, nhưng thực tế bài bác Hiệp ra trang một và ở phần giới thiệu Android. Các bác ấy không quan tâm đến sp, chủ yếu là quan tâm đến mình phát biểu không hợp ý là phang, he he....! Đang cài cắm pad 3 và ưeb đây, máy không nóng đâu!
bác mua ipad gen rồi à,em đang múa nhưng chưa mua vội

cũng không hẳn 😃 em vừa mua con 4s, chưa bán con 4 nhưng mà 2 con đều bị ngả màu vàng, con 4s thì vàng hơn con 4, nhìn phát nản bác ợ, lúc nào cũng để độ sáng 65% thì đỡ hơn xíu, chứ để 50% thì chập tối nhìn vào nó vàng khè. dc cái mịn nét kinh 😁 còn màn hinh SS thì em nhìn bị nhức mắt.
vẫn dùng ipad2 thôi vì ko có đủ đạn để bắn ipad 3 😃
Xin nói với các bạn rằng Apple gọi nó trong đơn giao hàng cho mình là IPAD GEN 3 (IPAD 2012). Như vậy, gọi iPad Gen 3 là tên chính xác của nó. iPad 2012 cũng được. Cũng giống iPod vậy đó. Xin cảm ơn.
sao cùng là tinhte.vn, mà các bác viết bài
lúc thì thấy cái tiêu đề là iPad Gen 3, lúc thì thấy cái tiêu đề là iPad 2012
thiết nghĩ, trong cùng 1 dd công nghệ, thì nên thống nhất với nhau để cùng hướng tới sự chuyên nghiệp
ps: iPad 2012 là dễ hiểu và dễ nhớ nhất 😃
Cứ gọi là ipad 3 luôn đi, thêm chữ Gen hay 2012 vào làm gì!
Các bác cho em hỏi ngu tí: cái new ipad này sạc pin bao lâu mới đầy vậy?
sạc khoãng 4h bác ơi,pin khủng mà
Sạc 6-7h chứ bác....

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế Plus.
ipad gen 4 nhỉ?
thích cái gen 3 nhưng ngại nó nóng quá. hiz
son_uav
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc chắn sẽ mua e này nhìn kết lắm rồi đấy
tambeo9
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn dùng GT 10.1 😆
thích sự thân thiện và đa dụng của galaxy tab
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban đầu mình cũng như bạn , toàn dùng Galaxy tab và cảm thấy Android rất thân thiện giống như windows , nhưng sau khi mượn thằng em cái ipad 2 về so sánh thử 1 đêm , thế là ngày hôm sau mình quyết định đăng bán cái GT để bù tiền mua 1 cái ipad 2 , từ đó về sau mình ko sài đt và tab chạy android nữa. Khi bạn có dịp cầm song song 2 máy cùng so sánh thì mới thấy sự khác biệt vô cùng lớn giữa 2 máy . 1- lướt web trên ipad2 mượt hơn và nhanh hơn GT hẳn , có thể nói là ipad 10 thì GT chỉ có 6. 2- cùng 1 game HD thì sẽ thấy ngay máy nào xử lý game mướt và nhạy hơn. 3- các ứng dụng trên ios rất đa dạng và rất nhiều , game cho IOS cũng vậy , ko biết khi nào mới chơi cho hết và có rất nhiều game HD hỗ trợ cho Ipad , còn trên Android số lượng ứng dụng ko như trên IOS , ko nhiều và thiếu đa dạng , game HD cho android chỉ khoảng chưa tới 20 game....nói chung trên ipad mò mẫm sướng hơn trên android đấy. 4- khi jailbreak rồi thì cydia rất lợi hại , nhất là khi sử dụng iphone mới thấy cái hay của nó , android thực sự ko bằng....Đó chỉ là những ý kiến cá nhân của mình thôi , có lẽ mình chưa tìm hiểu hết về android nên cho là vậy , các pro nào rành về android mà thấy bài trình bày của mình sai thì cho mình xin lỗi trước.Nhưng mình biết chắc 1 điều là dù mua ipad 2 hay ipad gen 3 đều rất đáng tiền hơn là bỏ khoảng 12tr ra mua Galaxy tab . Sau 1 đêm ngồi so sánh 2 em này và mình đã có quyết định đúng đắn.
Phần màn hình SS nhìn có phần hơi nhức mắt thật, do khi để độ sáng yếu, nhìn OK, nhưng màu nền không sướng lắm, còn khi chỉnh độ sáng lên thì độ tương phản cao quá, nên nếu sáng nền thì sẽ hơi nhức mắt, bù lại thấy hình trên SA HD rõ ràng sắc nét.

Sáng nay mới đọc sohoa.net, thấy Apple tham gia chạy đua màn hình 4.6' với các hãng Android rồi, Tim Cook tỏ ra nguy hiểm vì ít bảo thủ, và có vẻ flexible khi cung cấp cả màn hình to. Với việc này, số lượng khách chuyển sang Android lại có cơ hội quay về, hay ít ra là 1 Andorid + 1 ip màn to:

[h=2]Theo Reuters, thế hệ iPhone tiếp theo sẽ mỏng hơn và sử dụng màn hình Retina rộng tới 4,6 inch. Máy dự kiến ra mắt vào quý II năm nay.
> iPhone 4 và 4S giảm giá[/h]
[TR]
[TD][IMG]http://sohoa.vnexpress.net/Files/Subject/3B/9B/5C/31/iphone.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: Image"]Kể từ đời iPhone đầu tiên đến nay Apple vẫn chưa thay đổi kích cỡ màn hình 35 inch dành cho smartphone của hãng.[/TD]
[/TR]

Kể từ khi ra mắt mẫu điện thoại màn hình cảm ứng điện dung iPhone vào năm 2007, doanh số của sản phẩm này vượt qua mọi đối thủ, chiếm khoảng một nửa tổng sản phẩm bán ra của Apple.
Trang Maeil Business Newspaper dẫn lời một nguồn tin giấu tên cho hay, Apple đã quyết định sử dụng màn hình 4,6 inch và bắt đầu đặt hàng các nhà cung cấp linh kiện. Hai hãng chuyên cung cấp màn hình cho Apple là LG Display và Samsung đã từ chối đưa ra bình luận trước thông tin trên.
Samsung, vốn đang là đối thủ "nặng ký" nhất của Apple trong thị trường smartphone, đã bắt đầu sử dụng màn hình OLED 4,6 inch trên mẫu điện thoại hàng đầu của hãng hiện nay (Galaxy S II) kể từ tháng 4 năm ngoái.
Màn hình Retina độ phân giải cao, với mật độ pixel cao gấp vài lần so với một số màn hình khác (tính trên cùng đơn vị diện tích) vừa được Apple áp dụng vào mẫu iPad 2012, được giới thiệu hồi đầu tháng này.
@spideyphuc Cùng quan điểm với bạn.thật sự là phải cầm so sánh 2cai thì mới biết.cầm 2cai thì thấy tad như là đồ hàng mã ấy.quảng cáo 2nhan 3nhan trên trời dưới đất mà dùng ko ra ji cả,còn về màn hình thì mình suy nghĩ mãi mà ko lý giải được là tại sao samsung sản xuất được cho ipad như thế mà tad lại nhìn chán thế nhỉ.ngay cả điện thoại cũng thế galaxy ace 5830 3g.vi sử lý 800mgh nhưng duyệt wed.trơi game.độ nét màn hình và độ ổn định thì đố mà bằng được iphone 2g cổ lỗ sỹ đấy.hệ điều hành ios nó co cái ji đấy mạnh hơn thì phải.còn về cydia thì đúng là đỉnh cao thật.nó có thể làm bất cứ cái ji có thể làm được đối với một cái điện thoại.ai dùng hệ điều hành ios mà ko có cydia thì mất giá trị 1/3 của máy rồi.có cydia thì mới có tất cả có phải ko bạn.!!!
Tôi cũng đang lăn tăn giữa IP và GT ;-) Nhưng cứ Ip 2 mà chơi. Chờ xem 3 có lỗi gì nữa không.
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPad 3 Màn hình đẹp tuyệt , chưa từng sờ wa 1 cái máy tính bảng nào có màn hình đẹp như vậy , khuyết diểm duy nhất là dày hơn và nặng hơn ipad 2 , cầm mỏi tay lắm , đúng là được cái này mất cái kia. Mà sao âm gõ bàn phím nhỏ hơn ipad 2 nhiều quá ? Ko biết là do máy mình hay máy nào cũng vậy ?
nó vẫn nhẹ hơn ipad 1 bạn ợ........................................
Video so sánh hình ảnh, ứng dụng của Ipad 2 và Ipad 3:

http://www.youtube.com/watch?v=tRWukQyXQ3I
http://www.technobuffalo.com/compani...to-the-throne/

Hi vọng mọi người sẽ có sự lựa chọn hợp lý.
có dìm hàng không mà màn hình ipad new vàng khè vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019