Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh ipad mini và ipad 4

huydan_vb
27/12/2012 7:54Phản hồi: 418
418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ tức thằng apple ch chết, nó vẫn kh nạn từ xưa đến giờ.
Mình ghét nó như ch nhưng vẫn phải dính đến nó là tại vì người thân của mình, 2, 3 người họ không thể xài những sp win mobile hay sp phức tạp khác, cũng như phần lớn thế giới này so với tí tẹo người xài os khác.

Giờ bác thấy là bác đã qđịnh đúng phải ko? Thấy hồi đó lăn tăn ko đáng đúng ko? Hiện tại thì Nếu chỉ sắm 1 cái để đời thì đương nhiên là phải chọn ipad 4 rồi, thêm có 3 -4 tr thôi mà.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SỐNG ĐỂ LÀM GÌ? Hj, pác, em thì đàng nào cũng mua rồi, cũng ko thể chọn lại đc, thật lòng thì mới đầu lăn tăn em mini, rồi sau hỏi nhiều người, phần lớn họ khuyên ipad 4, đúng là ai dùng cái retina rồi thì nhìn cái ipad mini có lẽ là hơi xấu. E cũng phải lắng nghe ý kiến của bạn bè e rồi thay đổi 😃
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
11 năm
M có quen mấy stylish với mấy đứa bn nó bán ipad 3 4 de mua ipad mini , có ng còn mua luôn 2 cai 1 ừii 1 3g để tiện làm việc. M thấy thế cũng theo ipad mini luôn.lol
so sánh kiểu gì tròn khi 1 cái A6X 1 cái A5, RAM cao hơn hẳn + màn hình đẹp hơn
so sánh mini và mini 2 (tháng 10 này ra) thì hợp lý hơn. mini 1 chỉ dc cái nhỏ gọn thôi, yếu thua cả ip5 @.@ ipa mamà ram 512 là không chấp nhận được
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lephuonglaty Bây giờ ra mắt con iphone 5s thì chắc chắn con ipad 4 là quyết định đúng đắn rồi, A5 đã trở thành đồ cổ rồi. Ai mua con mini thì giờ này chắc chắn là phải hối tiếc rồi b nhỉ 😃
@huydan_vb chính xác nhà may tèo. mua ipad 4 thôi chẳng mua iphone 5 cũng như 5s, đợi iphone 6 ra quất vừa có chip A6, vừa có chip A8 ..
chip 64 bit nghi ngờ quá để vài bữa tụi iFixIt tháo máy ra mới rõ
@huydan_vb Mình chẳng thấy gì hối tiếc,xài ipad4 4G mua thêm con mini 4G tính xài 2 cái nhưng cuối cùng phải cho con ipad 4 lên đường vì nặng nề.Tùy nhu cầu từng cá nhân thôi bạn,giờ chỉ mong mỏi em mini có thêm cái màn retina nữa là PERFECT.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trendytrang Thực ra mình mua ipad để đọc báo và học tiếng anh nhiều hơn là chơi game, chơi một thời gian là chán. Mình hay ngồi trên bàn làm việc để đọc báo, chơi game chứ ít khi cầm tay chơi lắm.
SVSAIGON
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huydan_vb Ipad mini tiện dụng hơn cầm gọn trên tay lại rất mỏng thời trang hơn và kiểu dáng mới cho 1 thế hệ ipad iphone mới.
đang tính mua ipad mini mà các bác nói dậy e lăn tăn wa 😁 nhu cầu mình chơi game thui ipad 4 vk mình xài thấy chơi game hơi nóng nên tính mua ipad mini xài cho đỡ nóng :D
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cutre56 Ipad 4, chơi game đâu có nóng bạn, mình chơi thấy bt.
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã bán cái ipad 4 sau khi mua ipad mini. Và sau này chỉ mini tiến tới. Khuyên bạn nên mua 16gb wifi thôi. Ko cần 3G. Muốn lên mạng mà chỗ đó k có wifi thì dùng điện thoai phát hoặc mua cái tp link m5350 phát cho cả bạn bè xài luôn. Laptop hay smartphone xài chung thì rất tiết kiệm thông minh nhé.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wanthai2011 Hi, mình thì vẫn trung thành với con ipad truyền thống, bạn cứ xem doanh số thì biết mẫu nào hơn thôi. Ipad is no.1, luôn luôn là như vậy. Not iPad mini, haha
em thì lại khác mọi người. mua con ipad 4 4g rồi đi đâu cầm đi cũng ngại. đợt đầu đi mua cũng định mua mini nhưng lăn tăn vụ màn hình xấu nên đã chọn ip4 sau dùng thấy lẵng phí quá. cầm đi nặng nề mà lại gây sự chú ý. sau nhìn cái ipad mini của đứa bạn thấy màn cũng không đến nỗi tệ nên em bán luôn con ipad4 chơi con mini. hài lòng với em nó vì không game hay app nặng. chỉ web,fb với xem phim online. không thấy khác biệt lắm so với ipad4 mà lại nhẹ nhàng. cầm đi đỡ gây sự chú ý.hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019