So sánh iPad và iPad 2

dihuta
2/3/2011 20:56Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn vào bảng giá thấy là mình không có tiền để mua luôn
meoden8x
TÍCH CỰC
13 năm
Mong anh em thương gia đừng chém giá chát quá để mình có thể sở hữu một em.
Mỏng khủng khiếp!Chuẩn bị mua một em về dùng nòa!
Bán ở những thị trường nào rồi nhỉ,. Thương gia VN nhập về bán thôi.Ipad 2 cấu hình đẹp quá.
Vẫn thích Design của iPAD đời đầu hơn :rolleyes:
chắc lại phải on-hand mới bít đc Ram bao nhiêu ròi :-W
Chưa biết iPad 2 dùng SIM thường hay micro sim nhỉ ?
Đểu quá, có cái retina hay thì lại không cho vào, giá cả thì bóp chết mấy thằng store găm hàng, sáng tạo được tí cái cover, camera thì 2 cái chả hiểu ngoài face time thì còn làm được gì khác không ? A5 thì hay rồi, ram 512, chả thế cũng chả được mỏng hơn trông giống 3gs, loa xấu kinh. Bản chất cày tiền của người dùng thấy rõ ràng. Chả hiểu thần tượng gì cái loại này. Chán kinh. Chán vẫn phải dùng vì cũng chả có cái gì hơn. Tuyền một lũ khốn nạn chăn tiền anh em. Moa mà nghĩ ra cái gì hay hơn thả hết ra cho anh em dùng hơ hơ.
kalakolo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình xài iPad 1 cũng gần 1 năm, theo ý kiến cá nhân thì về thiết kế iPad vẫn hài hòa hơn, iPad 2 nhìn mỏng quá, cảm giác mong manh, có lẽ hợp với chị em phụ nữ. Cấu hình như vậy chạy iOS là quá ổn 😁 Đợi một năm nữa ra iPad 3 xem thế nào... bỏ qua iPad 2 😃
vẫn còn 1 số thông tin chưa rõ. chờ ifix mổ xẻ cho anh em 😁DDDDD
Với giá cả thế này thì Tab với Xoom chết ngéo cả lũ 😆
chán cái bài này vãi đái,mọi sự so sánh đều là khập khyễn,đã thế lại so sánh 1 cái sắp bỏ đi với 1 cái Bóng,chưa biết hết thông tin,chưa rõ ràng
nhàm quá,bảo là đưa tin tức mới về ipad 2 thì hợp lý hơn
rõ ràng là tôi đã rất ghét apple rồi:mstickle:
clhm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em chả biết các bác cứ trông mong mãi vào RAM ít hay nhiều, trong khi em xài thấy app chạy mượt mà, game phi ầm ầm. Giờ iPad 2 được nâng cấp vi xử lí, nâng cấp cả nhân đồ họa mà quảng cáo chạy mạnh gấp 9 lần cái cũ, thế thì lăn tăn con RAM làm gì?

Em cũng ko thích design mới, nhưng em cứ nghĩ thằng em ngày xưa lúc đầu cũng chê, rồi đến lúc được cầm trên tay mới lăn ra bái phục Apple. Em cũng sẽ suy nghĩ về iPad 2, dù vẫn đang yêu 1 với đủ thứ phần mềm và trò chơi, nhất là phục vụ được cả công việc của em đến 90%, tuyệt.
hlgvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
hơhơ! các bác ở đây nhìu bác cũng hài
mua xoom tại xoom cấu hình nhìu cái to hơn ipad 2
thế Galaxy Tab cũng mạnh hơn Ipad 1 nhìu cái đó, ngày xưa ra còn hùng hồn tuyên bố là bán 10tr cái, Ipad killer
Bây h thì tranh thủ bán sale, hớt đc cái nào hay cái đó
Chỗ em phát triển phần mềm cho cả Android và IOS, tất cả đều công nhận đều 1 phần mềm, cùng 1 thiết kế thì trên IOS luôn luôn smooth hơn trên Android nhiều cho dù cấu hình có yếu hơn hẳn.
Phần mềm trên IOS luôn thu lại lợi nhuận cao hơn nhiều dù chi phí phát triển có cao hơn chút ít
Mấy bác ném đá em thì em cũng nói thẳng em viết phần mềm cho Android, ngày nào cũng eclipse, java chứ ko biết tí gì objective-c, nếu viết cho IOS chắc viếtt đc soft hello world quá ;). Có đều sự thật trước mắt nó vậy thì phải nói vậy thôi.... IOS em chỉ test thử soft trên Ipad, Iphone 4, Iphone 3gs, còn android thì đủ từ cùi bắp Galaxy 3, wildfire tới Xt720, desire, N1, galaxy S, droid 2, galaxy Tab tới mấy thằng lạ đời như 003sh, 005sh (3d đầu tiên ko cần kính) thì android có cấu hình nào cũng ko bằng con ip4.
zuytan
TÍCH CỰC
13 năm
thích nhất là có màu trắng
duckylove28
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói thế thôi chứ khi ipad 2 về không có chuyện rẻ đâu keke...các bác đừng thấy bên tây họ bán rẻ mà cứ nghĩ về Việt Nam nó lại rẻ nhé...tiền vận chuyển tiền của các bác thương gia keke....xiền Việt còn đang mất giá nữa...=)).....
Bạn lên Store Apple của VN sẽ thấy Ipad bán giá cũng ngang ngữa ở nước ngoài, chẳng mắc hơn bao nhiêu. Khổ nổi là tiền Việt mình đang mất giá 😔
Kite742
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đem TV so sánh với máy tính bảng thật khập khiễng.

TV với kích cỡ 37' thì độ phân giải 1080x1920 là bình thường, hơn nữa TV nhìn xa chứ không phải gần.

Còn iPad chỉ có 1024x768 là hơi bị thiếu hụt pixel, nhất là khi nhìn gần, nếu để ý thì các hình ảnh trên iPad đều phải làm "smooth" để che giấu đi sự thiếu hụt này. Nói thêm là iPad định hướng là eBook reader, vì thế nên tạo cảm giác nét, dễ chịu cho mắt là cần thiết.

Mong rằng iPad sẽ có được màn hình như của iPod Touch/iPhone 4, nhìn loại màn hình này quen rồi thì trông mấy cái kia khó chịu lắm.
Ebook chỉ là một trong số những chức năng của iPad thôi, ngoài ra nó là một thiết bị giải trí đa phương tiện nữa.
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
13 năm
nâng cấp 1 chút nhưng giá vẫn nguyên -> bằng giá nhưng đc khuyến mại thêm mấy cái camera ,cấu hình hơn chút còn về phần màn hình thì chỉ cần chọn nguồn phim tốt chút là mãn nguyện
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích quá, apple iPad 2 lại đặt ra 1 tiểu chuẩn mới cho tablet 😁
ipad 2 có jb được không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119