So sánh iphone 4 trắng thay vỏ và chính hãng

avenk
29/4/2011 6:35Phản hồi: 69
So sánh iphone 4 trắng thay vỏ và chính hãng
Sau khi hay tin là Apple vừa chính thức bán iphone 4 màu trắng thì cái chân bắt đầu nó nhức nhối, thế là phóng lên xe ra ngay Apple Store lụm 1 em trắng tinh về 😁 cũng may là apple store khá vắng vẻ, em vào chừng 10p là ra với iphone 4 trắng chính hãng trên tay :D Tình hình là em đang có 1 chiếc màu trắng nữa nhưng là thay vỏ. Sau khi đem máy về xem xét thì thấy có vài điểm khác nhau khá rõ giữa loại thay vỏ và loại chính hãng. Em làm bài so sánh này để giúp đỡ các bác sau này có mua iphone 4 white thì có kinh nghiệm tránh bị lừa.

Và 2 nhân vật chính, iphone 4 trắng thay vỏ bên trái trước hộp iphone đen và iphone 4 từ Apple bên phải đứng trươc hộp iphone trắng

Cái nhìn rõ hơn về iphone 4 white từ Apple và hộp iphone trắng

Và iphone 4 đen đã thay vỏ thành trắng

2 máy ở cạnh nhau, nếu các bác để ý kỹ sẽ thấy iphone 4 thay vỏ có vỏ trắng hơi ngà chứ không dc màu trắng tinh như chiếc của Apple

Tấm chụp mặt sau các bác có thể thấy rõ hơn là iphone trắng thay vỏ màu hơi ngả vàng.

Một tấm close up để các bác thấy rõ hơn

Quảng cáo

So sánh camera của 2 máy, theo em thì không có gì khác nhau giữa 2 máy. Có khác là khác chất lượng hình ra từ 2 máy, sẽ nói tới sau.

Điểm khác biệt lớn nhất ở mặt trước là chỗ đặt sensors của 2 máy. Apple đã thay đổi thiết kế của cảm biến ánh sáng so với phiên bản đầu tiên (là giống với cái iphone thay vỏ)

Ở đây có thể thấy dc lý do tại sao Apple thay thiết kế của cảm biến ánh sáng. Trong hình Iphone thay vỏ bên trái để chế độ Auto Brightness thì hầu như không có gì thay đổi. Còn trên iphone white của Apple thì cảm biến hoạt động rất tốt.

Quảng cáo

Và còn 1 điểm khác biệt khá lớn là chất lượng camera. Ở tấm này các bác có thể thấy rõ ảnh qua camera của iphone thay vỏ là rất tệ, hình bị hột và không chi tiết như phiên bản bán ra từ Apple.

Và còn 1 điểm đặc biệt cuối cùng là:

Iphone 4 white của Apple hiện lên itunes là iphone màu trắng

Còn cái thay vỏ thì:

là iphone màu đen trên itunes :D

Còn một điểm nữa thấy các bác đang bàn luận là iphone 4 white dày hơn màu đen một chút. Em xin đính chính thông tin này là hoàn toàn sai. E đã thử để cạnh 1 chiếc iphone trắng và 1 chiếc iphone đen ở Apple store thì hoàn toàn ngang nhau về độ dày, không cái nào dày hơn cái nào cả.
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài so sánh rất hữu ích cho newbie như em, nếu muốn xò xè iphone 4 trắng mà ko sợ bị lừa tình. Thanks bác
thks bác bài này hay thật đó, em vừa đặt đươc ip4 W bên sing chắc 5 ngày nữa mới có người cầm vê....................đang máu dùng em đó quá.
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng chúc bác mau được cầm em nó trên tay 😁 cảm giác cầm hàng thật trong tay sướng hơn hẳn bác ạ :D
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Bài viết hay quá! giúp cho mình hiểu thêm đc vài điều
namboo2801
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài viết này rất bổ ích cho tất cả mọi người. Thanks bác nhiều lắm !
bài viết quá nhảm, cùng 1 dòng máy mà camera chụp như thế ah:wavespin: , nếu thế thì mang lên Apple lấy lại tiền là vừa, có khi bác lại nổi tiếng nữa đấ:bounce:y
Có thể là lớp kính che camera của vỏ lô ko được trong như vỏ zin nên cho chất lượng hình ảnh khác nhau là chuyện bìhh thường! Bạn này nói chuyện sao mà nghe stupid thế!
Nói chỉ để thể hiện cái sự ngu dốt của mình ... cứ thích tỏ ra nguy hiểm .
bác nói sai rùi. nếu camera bình thường thì tại sao apple lại cho ra chậm ip trắng như thế. bởi chính thiết kể màu trắng làm camera chụp ko tốt do 1 số vấn đề về ánh sáng phản chíu. apple phải mất gần 1 năm để sửa lổi đó chứ ko vừa đâu.
cái hàng thay vỏ bị chất lượng kém là vì lẽ đó. hàng thay vỏ ko hề tính đến cái lỗi này nên bị vây là hiển nhiên!
mày nói chuyện cho đàng hoàng, đéo bít thằng nào ngu hơn thằng nào, mày đéo nói, tao cũng đéo nói mày câm
Bài này có 7 người cảm ơn duy chỉ có bác rgx120 là kêu nói nhảm, thay vỏ của TQ tất nhiên nó phải cái khác với vỏ xịn của hãng chứ, ít nhiều cũng bị ảnh hưởng
Người ta truyền đạt kinh nghiệm cho những người có ý định mua IP trắng là ý tốt sao bảo nói nhảm, nói thật thiếu suy nghĩ
thay vỏ mà ảnh hưởng thế ah, thế thì người thay nên có hành đông khác còn nếu sản phẩm như thế thì nện tả lại Apple, có thể kiện khi o bên nước ngoài đấy, bác chắc là đang sống ở vn hoặc chưa bao giờ xài đồ Apple cũng như chưa bao giờ hưởng các chế độ bảo hành sản phẩm uy tín bên nước ngoài

Nếu nói hàng thay vỏ là máy TQ thì ok, nếu như máy thay vỏ mà của Apple là quá tào lao:bounce:
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Thưa bác, em đang ở bên úc ạ. Và em cũng đã từng đem đến Apple 2 cái máy iMac, 1 cái macbook pro và 3 cái iphone để hưởng dịch bảo hành đổi mới rồi bác ạ. Cái iphone đen thay thành vỏ trắng là do có đam mê thôi chứ mở máy ra là cũng đã bay mất cái gọi là bảo hành rồi chứ đừng nói đến chuyện đem trả lại. Với lại thay đổi hardware mà bị kiện thì em chưa nghe nói bao giờ. Xin nói rõ em có 1 đứa bạn cũng đổi từ đen thành trắng và cũng bị như vậy thì đem đến Apple thì họ vẫn vui vẻ đồng ý đổi máy với điều kiện trả phí vì máy không còn bảo hành nữa.

Ngược lại em thấy bác mới là tào lao đấy ạ. Tin tức iphone thay vỏ và những vấn đề với vụ này đầy trên mạng mà bác không biết à.
Bác nói rất hay .... bác rgx120 hết đỡ nổi =))
hahaha, bay mất bảo hành thì chả còn gì để nói , thế khi mua máy ko mua smart insurance= bảo hành bất kì lý do =))... đem ra bảo hành thì ít nhất cũng phải thay cái vỏ lại chứ =))
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Lúc đầu em cũng tính đóng bảo hiểm toàn phần nhưng sau đó suy nghĩ lại rồi thôi. Coi như là hy sinh vì nghệ thuật vậy 😁 nói thật là lúc em thay vỏ em chưa biết về những vấn đề trên nên em quyết định thay luôn. Chứ nếu biết thì có lẽ đã có quyết định khác 😃
hgcoach04
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ông này quá tào lao, không biết ở được nước ngoài mấy bữa mà phán cứ như thằng điên ................................
Smart insurance chi chấp nhận khi có lý do chính đáng thôi, làm gì có chuyện bất kì lý do. Đi claim mobile insurance bao giờ chả phải report nguyên nhân đầy đủ cho nó. Chẳng may bị người nhà làm vỡ hỏng, vô tình đánh rơi hay bị mất trộm thì người ta mới replace cho cái mới. Chứ TỰ NGUYỆN cầm máy đi thay vỏ hay ông ra vứt xuống hồ rồi đi claim thì quên đi nhé.
Người ta bỏ thời gian công sức ra viết bài hữu ích cho mọi người, đọc ko cảm ơn thì thôi còn ăn nói thiếu tôn trọng, làm như cả nước Việt Nam mỗi ông bạn biết đi nước ngoài hưởng dịch vụ không bằng ấy =="
mình định thay cái vỏ ip 4 thành màu trắng nhưng camera thấy mờ quá.
cảm ơn bạn. bài viết hữu ích thật
Nhận biết đơn giản là cắm iTunes màu gì ra màu đấy hê hê
Cảm biến iPhone trắng có giống iPad 2 ko nhỉ ? Võ đoán chắc cùng ha ha

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Cảm ơn bác . . . . . .
bác chủ thớt này mê đồ táo nhưng chưa đủ đẳng cấp chế độ sửa khi thay vỏ trắng cho iphone.nhìn bức hình so sánh cảm biến ánh sáng là đủ hiểu có sao xài vậy ko động não khi thay vỏ(có phải tự thay ko?)
Con thay vỏ của tôi chỉ khác cái cảm ứng là caro .Nếu Apple cũng làm cảm biến caro thì chắc bác ko phân biệt được của tui thật hay giả
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Ấy học thêm dc kinh nghiệm đây. Chắc lấy cái của em ra test ngay mới dc 😁 Thanks bác ^^
Nếu đơn giản như bạn nói thì có lẽ bạn là người xứng đáng thay thế cho Steve Jobs được rồi
badmanvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPhone 4 trắng có vấn đề là còn do lọt sáng ảnh hửong tới chất lượng chụp ảnh nữa mà bác 😃, nên mới phải hoãn lại chứ. Nhưng bác phát hiện ra như thế là cũng siêu quá rồi😃
Bác quá khen ,nhưng thực tế là vậy.tất cả ko khác gì iphone đen:chụp hình quay phim,cảm biến ánh sáng,tự động on /off màn hình khi có vật che trong chế độ đàm thoại.có thể các bác chưa hề tháo thay vỏ nên chưa hình dung ra sự việc.Chỉ khác ở chỗ cảm ứng là caro và lớp kính màu tối
Nếu các bác ko tin thì bác chủ thớt dùng miếng giấy bóng kính màu tím xanh che ngay chỗ cảm ứng máy thay vỏ,tắt nguồn và để cùng với máy zin trong 1 môi trường ánh sáng,bật máy lên sẽ thấy độ sáng màn hình như nhau,cùng đem ra dưới ánh sáng mạnh hơn thì sẽ thấy màn hình sáng lên như nhau rồi post kết quả lên xem tôi nói có đúng ko....!
Lưu ý là màn hình sẽ ko tối lại khi đưa vào tối,chỉ có từ tối chuyển sang sáng hơn thôi
Còn chuyện iphone trắng ra trễ thì chưa hẳn vì lý do cảm ứng,tôi khắc phục được thì cớ sao Apple lại ko làm được....!Theo tôi đó chỉ là chiêu của Apple tạo 1 sự mong chờ háo hức để mục đích cuối cùng là tăng doanh thu bán iphone 4 khi hàng màu đen đã tương đối bão hòa
chắc chẳng bao giờ có cơ hội dùng IP4 cả. Mặc dù rất kết cái thiết kế của nó
bác rgx120 không hiểu vấn đè ah? bác dừng tỏ ra nguy hiểm vậy chứ! Màu trắng bị lọt sáng nên ảnh hưởng đến chất lượng camera và cảm biến sáng nên có thể là lí do mà IP4 W bị hoãn mà, bác gân lên với ae làm gì, dc ji. Em ngưỡng mộ bác chủ thớt thật đấy, bác vừa hiểu biết vừa bình tĩnh nữa, mấy bác kia có biết tại thời điểm tháng 6/2010 thì cái cảm biến APPle giới thiệu nó là caro không? em nhìn thấy gét may mà giờ apple đã thay đổi nhìn dẽ nhìn hơn rùi
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
Lần sau đi mua IP4 'white' cứ mang laptop đi check itunes là ok!
em dang dung ip4 version 4.2.1 cho hoi em co len up len version moi nhat khong cac bac?... em cam on nhiu!

---------- Post added at 12:06 PM ---------- Previous post was at 12:05 PM ----------

em dang dung ip4 version 4.2.1 cho hoi em co len up len version moi nhat khong cac bac?... em cam on nhiu! ​
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Lạc đề vậy bác? Tuỳ theo của bác là lock hay world, nếu world thì lên vô tư còn lock thì lên bằng custom firmware nha bác.
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng bác này nói đúng đấy ạ. Em để tấm lưng của cái trắng zin vào thì chất lượng camera tốt hơn hẳn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019