So sánh kiểu dáng Honda AB, Yamha Nouvo SX và Suzuki Hayate SS

9/3/2012 13:55Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu dáng:SX,SS,AB
Chất lượng:SS,SX,AB(AB động cơ yếu và gào thét kinh quá)
Ăn xăng:SS,AB,SX
nam chọn nhiều:SX,AB,SS
nữ:AB,SS,SX(ykr thui nhé)
trên là ý kiến của em.mong mọi ng k ném đá
😃 Xúc SX rồi mà. Chuyển qua SX từ AB FI 2009 thấy khác nhau nhiều quá. AB khi mình ga lên nó sẽ không vọt ngay như thằng Nouvo này nhưng cảm giác lên ga nó đầm hơn Nouvo.
Nhích nhẹ cái là vọt thì đúng rồi (cái này ăn đứt Bò Lết) tuy nhiên cái anh nói nhạy ở đây đó là tay ga nó trơn quá, vào đường có ổ gà là xe cứ tăng giảm ga liên tục mặc dù mình không chỉnh tay ga. Cái này AB khác. Đi mỏi tay dễ sợ.
Bé là gái mà bon chen nhể? :D
Để anh nói bé nghe nè. Không ai nói so sánh động cơ của AB với SS hay SX vì 1 thằng 110cc, 2 thằng kia 125cc. Cái nữa đó là độ bền của xe thì còn do từng người sử dụng và chăm sóc xe mình nữa. Còn ăn xăng thì bé kết luận hơi vội vã đấy. Nouvo SX mới ra cũng FI (mà FI của Yamaha còn tiên tiến hơn Honda) nên chưa biết thằng nào tốn xăng hơn thằng nào cũng vì SX, SS 125cc còn AB thì 110cc. Còn nếu nói nữ giới thì lại không chọn 3 em này nhé. Tuy nhiên em lại ở trường phái khác khi tham gia Tinh tế mà nhất lại Box PTVC này.
ông anh nhầm r,e là boy.ava là ng iu em haha,nhầm lẫn tai hại

---------- Post added at 04:58 PM ---------- Previous post was at 04:54 PM ----------

chìu qua ghé qua 3S chỗ gần nhà em,thấy SX dựng 3 con ở đó,nhưng tiếc nó hét kinh quá,chị chỉ bán em này với giá 43,7(chưa giấy).bực mềnh đi về luôn.em vẫn thích Exgp11 hơn,thấy xe mình vẫn hơn xe họ hehe.mà có lên thay ava k nhỉ,mọi ng hỉu nhầm thành girl thì nổ răng hehe
bé ấy hình như chạy EX ấy anh ạ 😃😃😃
md07
TÍCH CỰC
12 năm
tay ga nặng hay nhẹ nó còn phụ thuộc vào garanty các b ạ. Nếu chỉnh ga thấp thì ta có cảm giác xe nó bốc. Nếu đểg cao thì lên ga đầm, nhưng máy lớn, tốn xăng, và ko bốc. Garanty nó chỉ là kiểu ốc nó vít ga dùm bạn khoảng đầu tiên khi nổ máy thôi, nên ốc nó kéo ga nhiều qua máy sẽ ì, tay ga nặng, còn ga nhỏ thì nó bốc và nhẹ tay ga.
Còn độ rơ bắt vào nồi thì do máy móc. bố nồi từng hãng, cái này dĩ nhiên khác nhau, nhưng thông thường bên dưới tay ga nó có 2 con ốc chỗ sợi dây ga để chỉnh độ rơ khi ra kéo, chỉnh nó cũng giúp ích được phần nào
A e cho hỏi là FI thì có chỉnh galanty dc ko nhỉ
con sx này thấy trên forum lâu rồi mà, hồi đó bác nào đưa hình lúc nó đang lắp ráp và chạy thử hồi năm ngoái đó, hehe, chỉ kết e nó đã lên fi, đở tốn xăng, keke
Có cao nhân nào vô chỉ giúp mình ko nhỉ
Khi lựa chọn giữa AB và LX thì mềnh cũng ko hối hận...Mà giờ thì tiếc e SX này qóa =(( mà lỡ cưới rùi nên iu thương e nó thoai ;))
so sánh làm gì cho mệt, Lx còn ăn đứt mấy anh kia thì Sx là tất nhiên rồi :furious:

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 08:27 PM ----------

dân chơi chỉ sợ mưa rơi thôi bác , thích phân khối cao thì Lx , tiết kiệm thì SX .... anh AB ko có vé ỡ đây đâu nhá

---------- Post added at 08:31 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

dân chơi chỉ sợ mưa rơi thôi bác , thích phân khối cao thì Lx , tiết kiệm thì SX .... anh AB ko có vé ỡ đây đâu nhá
ManU4ever
TÍCH CỰC
12 năm
kiểu dáng vs mẫu mã thì Ya nhất rồi , nh chất lg thì mình thây Su là nhất.. HD thì quên đi 😆
Vẫn yêu LX, nhưng có thiện cảm với Nou SX mới ra kìa !
Vậy là vẫn yêu Nouvo rùi .
Hì hì, vẫn yêu em nó nhất, thứ hai là Jupiter, thứ ba là Ex... !
ppk1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong đây có bao nhiu ng chạy sx rồi mà đưa ra ý kiến thế ? nếu chưa chạy wa 3 xe đó thì lấy gi mà so sánh ?
Sx no1
mình đã súc em SX hồi 10/3 cảm nhận thật tuyệt , chạy ngoài đường không dưới chục người hỏi , bàn tán 😁 cháy thấy khoái hẳn , thoạt nhìn không đẹp như LX nhưng bác cư ra 3S mà xem tận mắt đí , rất ngầu đẹp cực . các bác đừng nhìn trong hình , túy dt 125cc nhưng độ bốc của nó không thua LX và sửa lỗi kêu to của LX, các lỗi nóng chấn sau v.v.v cốp khá sâu ,tăng ga nhanh và nhẹ nhag , em khuyên bác nào thich kiều ngầu như superman của Sx thí súc đại đi khỏi phải lăn tăn . À còn về xằng thì khỏi chê mình vứa chay dc 46 KM/ mà mới xuống 1 nấc thôi(khoảng 1 lít thì phải ) mắc dù mình chạy nẹt ga hơi nhìu :D , nêu các bắc chạy giữ đều ga nó xuông còn 1.8l/100KM ,cái này mình chạy canh rất kỹ đồng hồ :D
phục bác 1,8l/100km,bác có đùa em k đấy,ex và ss chắc bị bỏ xa quá.
vipthangggg
ĐẠI BÀNG
12 năm
so sánh kiểu này chán thí mồ, 2 con AB với nou SX giá hơn con hayate cả chục triệu liệu có đứng cùng hàng dc ko ? Mà trong này toàn thanh niên là chính thì lấy đâu ra mấy ai vote cho AB
Xe SX FI mà trời, vô đây bàn tán xăng gió ga lăng ti làm chi?

Anh được đả thông tư tưởng rồi. 😁

Trước đi con AB FI gần 3 năm chẳng phải chỉnh cái gì về ga lăng ti cả mà hình như muốn chỉnh là phải có thiết bị vì nó điều khiển bằng IC mà.

Cũng khá nhiều rồi đấy bạn!

1,8l/100km thì chỉ có Dream Thái thôi bạn ơi. Mình đi được mấy hôm rồi và có cảm nhận là khá tiết kiệm, 100km hết khoảng 2,3l, quá ổn cho động cơ 125cc mà lại bốc như Yamaha!
vipthangggg
ĐẠI BÀNG
12 năm
ông nào nói SX chạy 1.8l/100km thì mình chả bao giờ tin vì nó còn tiết kiệm quá cả vision, suy đoán của mình nó tầm 2,2l là cùng
vipthangggg
ĐẠI BÀNG
12 năm
như hình này là 41,6 thôi, roda xong cùng lắm là 45, còn đi đường HN hay HCM đông dân thì chắc tầm 40-41 =="
bác nhìn kỹ lại đi, đó là 41,6l/100km chứ không phải 41km/l đâu
41,6l/100km thì hơn xe ôtô nữa hả bác.
cái này là do xe đứng 1 chổ không di chuyển mà cứ đề máy test tốn xăng nên mới tính ra số đó
Honda vẫn là tất cả, ko có gì để bàn cãi 😃
Giờ mới để ý, bạn soi kỹ ghê! Đúng là "nửa vời" nhưng không thể phủ nhận là xe Honda vẫn khá bền bỉ!
andy810326
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật ra nhờ dính phỏng mấy lần tại thằng này nên mới để ý nó, chứ pô Jupiter đi từ SG ra VT, được nửa đường dừng lại, sờ tay vào phần pô màu đen chỉ âm ấm thôi, miếng tản nhiệt hoạt động tốt, hì.

Mình thấy xe HD bây giờ, không bền bằng 1/2 của HD thời Wave Alpha và Future đời đầu,
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
@andy810326 bác nói thì chuyên gia nhiều chữ, thế cho hỏi cái tản nhiệt của pô là cái chi rứa, tấm ốp để tản nhiệt à?
@tjeunhox123 MUA HONDA THÌ BỊ MẤT THÊM 1 KHOẢN TIỀN NGU CHO ĐẠI LÝ
nouvo sx thì dáng thể thao hầm hố lỉa chỉa mấy anh trẻ chạy đẹp hơn ,AB thì ai chạy cũng được dáng nhìn thấy lịch sự sang trọng ,còn SS thì xấu nhất nhưng được cái giá rẻ cho ai thu nhập thấp thế thôi
khong biet bac dang nghi j trong dau.gia cua hâyte chi kem ab 5 trieu.chang le ho khong du tien.bac thu so sanh hieu suat hoat dong xe nao hon.dong co cui mia,cui bap.110 cong FI ma an xang ngang ngua hâyte.
Cũng nên dùng mấy từ cùi bắp hay nọ kia kẻo làm mất lòng anh em đang đi AB trong đó có tôi đã từng đi.
xin loi moi nguoi nha.xin loi bac AVALON nha!tai bac kia khi de wa!bay gio ra duong hâyte da nhieu roi khong nhu nluc truoc.bac ay noi the chung to la khgi de ngoui ta.ma nhung loi em noi luc nay khong sai ti nao,chi la hoi thang wa nen mat long.
Không sao mà, anh em góp ý để mình hiểu hơn thôi. Mà sao cái Vietkey nhà bạn nó hỏng à? Khó đọc ghê à nha! 😃
nói thế ko phải bảo là chỉ người ít tiền mới đi ss mà là xe nó rẻ nên hợp túi tiền của người có thu nhập thấp ,ko có ý mệt thị nên đừng chém nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019