So sánh kiểu dáng Honda AB, Yamha Nouvo SX và Suzuki Hayate SS

9/3/2012 13:55Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiểu dáng thì su trước h chả ăn dc ai tại dòng xe phổ thông...nhưng giá thì ngon vô đối..:d...
p/s: em nhà nghèo....nên....hihihi...

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:21 AM ----------

tất cả là j vậy bác : tiêu cực hay tích cực vậy ? =))
đi nhìu là nhờ giá nó rẻ hơn Ya với Hon đó ,SX cũng 125 cũng fi đó giá cũng 42 rồi AB 110 FI cũng 40 vậy tại sao SS chỉ khoảng 34 ,vậy mới nói nó xấu nhưng nhờ giá nó rẻ nên có người mua chứ nâng giá lên bằng 2 xe kia đi xem thế nào, xấu thì bảo xấu chứ sao bảo là khi dễ mình cũng đâu có giàu gì đâu mà khi dễ người khác ,chừng nào nói xe ss chỉ dành cho người thu nhập thấp chứ người thu nhập cao ko thèm mua thì mới là khi dễ nhé
md07
TÍCH CỰC
12 năm
SS thiệt ra thì cũng ko xấu lắm, nói chung là có dáng rất là sport
newusers
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bạn! mình định mua 1 chiếc xe để đi làm (mình đi khoảng chừng 36 - 40 km/ngày), hiện đang quan tâm chiếc Hayate FI. Cho mình hỏi chiếc này tiết kiệm xăng = AB hoặc SX không ? Hiện nay mình chưa đi chiếc nào trong 3 chiếc này cả nên nhờ các bạn góp ý. Tiêu chí của mình là Xe chất lượng tốt nhất (trong 3 chiếc đó) kế đến là tiết kiệm xăng nhất. Xin cám ơn các bạn!
vipthangggg
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này 1 lit xăng tầm 43-44 bạn ạ
kiepanmay
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix, em này chắc khoãng 38km/1l là ok zồi.
luc truoc em dung DTDD.bay h mat roi ma chua co tien.nen ra tiem net.kho noi k biet dung may vi tinh nen k go tieng viet duoc.may bac thong cam.:happy:

---------- Post added at 08:22 AM ---------- Previous post was at 08:15 AM ----------

chat luong tot thi hâyte.kieu dang dep va boc thi LX va SX.AB tam tam.chat luong thi KEU vo doi.xang co thi HÂYTE 40,42.LX 36,38.SX thi khong pit,chac khoang 40,43.AB khoang 44,46.theo minh pit la the.

Tháng 11 vừa qua, có cưới 1 em HA SS Trắng Xanh. Đến nay cũng hơn tháng rồi và Odo đã chỉ tới 1K Km rồi.

Hôm nay có vài lời cảm nhận cũng như show quá trình nâng cấp cho đến Anh em
Cảm nhận
1.Tổng quan
Dàn mủ rất cứng cáp, gọn cân đối, đúng chất sport, theo gu thẩm mĩ của mình, con này là con tay ga nhìn khá manly, chỉ đứng sau em Nou LX
2.Vận hành
Khi mới lấy về, đi chưa quen nên thấy ì sao đó, sau 1-2 ngày quần em nó, cảm giác khác hẳn,
Tốc độ dưới 30km/h hơi ì, khác hẳn xe của Honda, nhưng trên 30 rồi thì… không gì có thể cản em nó được J
Hết 500Km, thay BP Vistra 300 xe êm hơn hẳn, lướt nhẹ hơn giảm hẳn ì và gằn ở tốc độ thấp, thông nòng em nó sau 500km rồi, 105Km/h. Đó là 1 lần duy nhất tính đến bây giờ.
Định hết 1500Km thay nhớt lần 2, cho em nó max speed luôn.
3. Xăng cộ
Tự chình xăng theo hướng dẫn, Trung bình được 37km/l nội thành Biên Hòa nhé.
Cảm nhận chung
Ưu điểm : Xe cứng cáp, gọn gàng, nhìn thể thao, Vận hành tốc độ cao êm và ổn định. Xứng đáng với giá 26,9Tr (giá gốc)
Nhược điểm : hơi ì ở tốc độ dưới 30.

Bảng đo tiêu thụ nhiên liệu của Hay SS không fi của thành viên bên bikervietnam mới mua xe trong thời kỳ rotda
vipthangggg
ĐẠI BÀNG
12 năm
roda xong thay nhớt thường xuyên xăng tầm 38-40 bác ạ, em đang đi mà 😃
andy810326
ĐẠI BÀNG
12 năm
3 xe đều có chung đặc điểm: đầu to ra so với phiên bản trước, há há há

---------- Post added at 05:34 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

chưa đi chiếc nào thì bác nên thử AB trước rời thử qua 2 xe kia, cảm nhận khác biệt, như "cả tuần ăn cơm, cuối tuần được an phở", sướng quá, há há há
cảm giá từ cái thấp đến cái cao!
chiếc nào phân khối nhỏ hơn thì tiết kiệm hơn chắc rồi bù qua sớt lại thôi ,muốn bóc thì tốn xăng hơn chút ,mà so sánh kiểu này thấy đâu có công bằng đâu trong diễn đàn có người ghét honda ,có người ghét SS ,rồi ghét Yamaha nên xe hãng nào mình thích thì mình nâng nó lên còn ko thích thì đạp nó xuống vậy so sánh làm gì
longphiz
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nói rất chính xác "xe HD bây giờ không bền bằng 1/2 của HD thời Wave Alpha và Future đời đầu," nhà mình còn 1 con alpha lốc máy đen và 1 con nouvo mx đời đầu, cả hai đều rất bền, alpha chạy nhẹ nhàng và rất êm, nhà mình đi 10 năm rồi mà vẫn không xuống máy, novou thì gần 8 năm rồi nhưng vẫn không bị hú nồi, chỉ mỗi tội để lâu quá không chạy thì đề lên sẽ gian nan lắm, HD tầm trung bi giờ bèo rồi, chỉ ngon từ pcx trở lên thôi, hồi đó còn thờ nó nhưng từ khi nouvo sx ra thì mình đã nghĩ khác, hayate thì không thích tiếng bô của nó cho lắm nhưng đi rất êm, nói chung tùy sở thích mỗi người thôi
Hayate máy móc không biết sao chứ cái thiết kế mình nhìn sao mà kì cục quá! chắp vá, cục mịch, vừa ngắn vừa bè bè ra, nhìn cứ quê quê thế nào
bền hay ko cũng hên xui bác ơi mình có 1 em ab 2011 chạy cũng 2000 km rồi mà có bị gì đâu
troi ah.moi co 2000 km ma bao hu ah.chiec hâyte minh mua duoc 10 thang ma da 12000km.va chay 700km lien tuc 2 lan ne.ma con thay j dau.neu ma AB hu chac thui heo HD lun
nói chung các hãng đã và đang hò nhau chuyển người tiêu dùng VN đi theo hướng của họ rồi. họ đưa ra thế nào thì cứ chấp nhận mà dùng thôi. chứ kêu với ai, ai quan tâm phản hồi đây. xin thưa rằng không có một câu trả lời lại cho người tiêu dùng nào đâu.
md07
TÍCH CỰC
12 năm
Tùy mỗi người, theo mình con Ha là đẹp. Xe nhìn trên web nó khác ở ngoài, con nào cũng vậy

Con này Ha cũ mà bạn, dĩ nhiên khác với co Ha SS chủ thớt post rồi =))
thì mình bảo là hên xui có người mới mua thì bị trục trặc rồi mà chiếc hayate bác đi cổ xe có bị cứng ko đem ra tiệm nó bảo tới 500k thôi khỏi sữa luôn
thuanngotau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng Hayate SS FI, cái gì cũng ok, xe chắc chắn, cứng cáp và "nặng nề" vừa tay. Nhưng không phải không có nhược điểm: Thiết kế hộp lọc gió to, thô và xấu cùng với tiếng gào thét của động cơ khi đi ở tốc độ thấp. Đi nhanh thì phê rồi!!!
clippervn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuanngotau Mình thì thấy lọc gió thế là khá đẹp rồi, ko như vision hay mấy con khác, còn gào thì đâu bằng AB, tốcđộ trên 40 thì êm như lướt trên gió vậy 😃 xăng thì 35 -40km/l.
thuanngotau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clippervn SS của cậu xăng cũng không tốn lắm so với FI nhỉ? Mình chạy FI cũng tầm 40km/l. Hic! SS thì sẽ không nghe thấy tiếng gào ở tầm hơn 20km/h (giữ nguyên tầm ga) đâu, mình chạy thử rồi!!!! Biết thế này không lấy FI nữa.
con hayate bxc bị cứng cổ đem sữa nó đòi 500 đúng ko mấy bác
md07
TÍCH CỰC
12 năm
@anhtuan01 sửa ở đâu vậy bro, mình nghĩ chừng 200 hoặc cùng lắm là 300 thôi
sữa mấy tiệm gần nhà ở q8 sài gòn nó đòi tới 500k nên để luôn ko sữa có ai biết khu nào gần q8 sữa rẻ ko chỉ mình
@anhtuan01 bạn có thể qua hồng phát làm đó bạn, tầm 200k à
thế e lầy SS FI giờ ở chỗ nào giá tốt nhỉ?😃
Đi vô forum xe tay ga nào cũng thấy chê AB thê thảm mà sao ra đường lại thấy người ta chạy AB quá trời... SS thì lâu lâu mới thấy 1 chiếc, LX thì đa số là mấy thanh niên choai choai chạy... Tóm lại muốn mua xe mà vô forum tham khảo coi chừng bị "xa rời thực tế" đấy mấy bác ạ...
@kokomo Dĩ nhiên bởi số người lên 4rum tham khảo thì đa số thanh niên mà =))

Còn những người lớn tuổi họ cầm tiền ra thằng Honda mua thôi, đâu có ghé mấy cái hãng khác. Tiếc là thành phần ưa dùng Honda vẫn còn khá nhiều nên AB thịnh hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019