So sánh kiểu dáng Honda AB, Yamha Nouvo SX và Suzuki Hayate SS

9/3/2012 13:55Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tất nhiên là thông tin tham khảo hiện nay thì có rất nhiều nguồn khác nhau. nên người muốn mua như mình cũng muốn tham khảo để so sánh rồi đưa ra quyết định hợp lý cho mình thôi. cái đó thì cũng tuỳ quan điểm của từng người ấy mà.
trên 4rum thì có người ghét loại này, người thích loại kia nên chắc chắn mình tìm hiểu thông tin rồi.

mỗi sản phẩm thì đều có những ưu điểm và khuyết điểm khác nhau. và những nhà sản xuất thì họ đã biết cách để làm người tiêu dùng chỉ chọn sản phẩm của họ và không phải sản phẩm hãng khác.

nên mỗi hãng họ đã biết cách để làm cho người tiêu dùng là chọn mua hàng của mình ngoài vì chất lượng thì còn vì tâm lý đám đông nữa.
minh chon 1 phieu cho air blade fi,boi kieu dang hop voi moi lua tuoi nen gong xe nay ban rat chay,ra duong gap nhieu nguoi di,con 2 giong xe kia de y toi nouvo sx,kieu danh nhu xe sieu nhan,nhung nhin xa thi ko khac giong cu la may,van bo 1 phieu cho air blade fi.
thuanngotau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@PhamMinhDao Đề nghị bác sửa lại và thêm dấu tiếng Việt nhé!
AB hú kinh khủng.. đám mình chơi dc 4 chiếc ab... mỗi lần cả đám xuất phát là y như rằng mang trống theo đánh ah.. ầm ầm ầm lun.. Còn sx của mình thì chạy êm, OK.. có nhược điểm.. khá nóng 😔
@jindu Lạ nhỉ, SX mình chạy đường trường cũng nhiều từ 50km trở lên k có thấy nóng mấy đâu nhỉ
@fanomu Thì thế mới gọi là chém gió!
@avalon701 bác chắc đang online pải ko/ em định hỏi bác về con sx cái bác mua ở bình dương ak?? bao nhiu vậy?.hum nọ bạn em về bảo giảm rui,thế là em lại nên xem,nhưg thực ra ko pải>.37vaf 38 cơ.em vay đc thêm 1 chút nữa rui .gần mua đc oy
@dangthiphuong90 Mua đi bác, em ủng hộ cho Nou SX
AB chưa chạy bao giờ, thấy máy lúc đề ba kều è.... è.... ! Còn Nou SX chạy máy khá êm, Su SS thì nghe thấy sèo sèo.... !
Mình đang phân vân giữa 2 xe sx và ab
AB:
_AB chạy máy hơi ì,ko bốc
_Thích cái màu sơn với cái cốp xe và độ an toàn cao hơn Nouvo
SX:
_Xe nhìn manly,chạy bốc
_Không an toàn nên nếu mua phải thay bánh xe khác to hơn 1 xíu để chắc chắn hơn
_Cốp hơi nhỏ,bỏ không được nhiều đồ @@
Phân vân quá à @@
@bin_171192 Nếu bác là thanh niên năng động thì chọn SX
Nếu bác muốn ổn định lâu dài và làm công sở thì AB. Mỗi hãng có những đặc điểm riêng mà. Em thì thích SX và yêu Ab.... ?><
@bin_171192 BẠN GIỐNG MÌNH QUÁ AK.MÌNH CŨNG NHƯ BẠN NÈ..PHÂN VÂN QUÁ.
mình sn92 😆,mình thích cả 2 bạn ơi
Không, anh mua ngoài 3S Tiến An - thành phố Hải Dương, rẻ hơn ở Hưng Yên mình hơn củ nhưng quan trọng là thái độ phục vụ ngoài 3S Tiến An rất ok.
An toàn hay không là do người điều khiển. Mỗi hãng khi thiết kế ra một chiếc xe là đã tính đến độ an toàn đầu tiên nên bạn yên tâm. Đi AB hay xoè hơn LX (SX thì chưa rõ vì mới ra).
Cả 2 xe đều ok nhưng AB thiên hướng ông già hơn tý! AB 2011 ngoài 40 tuổi đi thì đẹp!
@avalon701 ANH MUA Ở HẢI DƯƠNG CƠ AK? LÀ BÀO NHU Ạ? Ở TRÊN ĐÂY CÓ NHIU NGƯỜI SUY NGHĨ GIỐNG EM QUÁ AK
@dangthiphuong90 Anh mua 35.5 chưa giấy tờ, được tặng 1 nón bảo hiểm nửa đầu và một số nụ cười thân thiện của nhân viên 3S ngoài đó.
@avalon701 EM CHẮC SẼ CÒN HỎI ANH NHIU HII
Dáng e là dáng người mập, em cao 1m72,nặng gần 75kg @@. Nếu đi SX thì nhìn rất hài =)) ,Huhu,đau đầu kinh á
@bin_171192 Mình 1m75 nặng 73 ký, đi SX chẳng sao cả.
@avalon701 Cho em hỏi bác từng đi Ab rồi đúng ko ạ, bác thấy chiếc nào vặn gas đột ngột lên nhanh hơn
Em mới tham gia vào lĩnh vực xe, nhiều thuật ngữ còn chưa rõ lắm, cái vụ " đề ba" là cái gì vậy ?
cho em hỏi cái này xíu !!! Nếu giả dụ em mua SX, thì nên thay cặp lốp nào, giá bao nhiêu ?
Gắn dè con khoảng bao nhiêu nữa...Còn cốp sx, để được khoảng bao nhiêu cái áo mưa là full ^^
andy810326
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bin_171192 đã là thùng xe tay ga thì ít nhất cũng gần 10 cái nếu chỉ để toàn là áo mưa! Chú này chắc buôn áo mưa nên quan tâm ngộ quá! 😁
Mình đi AB 2009 được 2 năm, cảm nhận rằng AB đề pa (nôm na là lúc bắt đầu chuyển bánh) thì AB vọt hơn SX. Thốc ga ở dưới 40km/h thì AB hơn nhưng trên mức đó thì SX lại hơn.
Cốp SX khá to, có cả nắp đậy chống trộm. Còn tuỳ vào loại áo mưa nào nữa nhưng lấy loại áo mưa tiêu chuẩn thì cỡ...gần chục bộ!
Vấn đề lốp và dè con bạn quan tâm đây, qua đó xem nhé!
http://www.tinhte.vn/threads/1149188/page-31#post-16541983
Em phân vân thiệt á. Quá phân vân giữa 2 chiếc này, thích cả 2, cả 2 đều có khuyết điểm và ưu điểm riêng @@
@bin_171192 em cũng như bác chứ có ít gì
Đau đầu đúng ko??? Khó thiệt á, à, mà đi đường mình thấy chiếc noutvo sx nhìn nó có vẻ lùn hơn lx thì phải, nếu thấy tui con gái ngồi sau nhỏn đít lên trên lx thì sx nó ngồi phẳng lỳ à @@
@bin_171192 bác nói đúng,hum nọ{kể vui với mợi người thôi nhé} em đi sau 1 xe lx trên xe có 2 em ,em ngồi sau nhổng cái ít lên lót liếc thế nào người đi đằng sau,đọc rõ từng thớ vải
@dangthiphuong90 Bác nói hài vãi. E cũng công nhận LX cao thật, thấy cao hơn cả SX
đúng rồi SX lùn hơn LX bạn à. AB 2011 cũng lùn hơn AB 2010 (nhìn từ đẳng sau)
@haylam59 Nhưng phọt AB 2011 nhìn lùn thì cũng dễ chịu hơn, chứ sx nhìn lùn lùn ko thích tí nào á. Nếu cao được như LX thì đã ko phân vân rồi @@
@bin_171192 Nhìn sao mà chính xác được. Chiều cao của SX hơn LX.
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
@avalon701 Mắt lác mà anh! 😁
Ông phán như đúng rồi, đọc lại đi!
Bạn đừng nghe mấy ông tư vấn xàm. SX cao hơn LX là cái chắc:​
Đâu có, em nhìn là thấy sx thấp hơn lx đó bác, nhìn là biết à @@
Sx hay Lx em nào cũng ngon cả !
nhìn AB giống con cá trê nhỉ 😁.
Nhưng mà con nào cũng đi dc cả. Mỗi con 1 nét
năm ngoái em thích AB 2010, sau có tiền lại hết xe.em định mua SS, nhưng SX nó ra, nên 😁...Còn hồi đầu nhà bảo mua AIR, em bảo thế mua rsx con chạy thích hơn, chẳng hiểu sao em lại ko thích AIR, chắc nhiều ng chê quá, vs lại em cũng ko thích lắm, là sv nhưng tính em muốn xe ngầu tí, chứ AIR cho văn phòng thì hợp
andy810326
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuonghongtien90 ai dám bảo Nouvo SX giống xe siêu nhân thì làm ơn nhìn kỹ cái xe RSX của Honda, về độ quái dị phong cách siêu nhân thì Nouvo phải gọi bằng cụ!

không biết chính xác số lượng xe RSX mà HD bán được là bao nhiêu? nhưng xin thề là ở đất SG này từ lúc nó ra đến giờ tui chỉ thấy đúng có 2 chiếc, trong đó 1 chiếc là của ông già bán bánh mì trong xóm, bị hâm hâm!:D mỗi tối chạy ngang nhà, con tui mới 1 tuổi lại khoái chí chỉ theo cái xe, chắc nó thích vì giống mấy xe siêu nhân chỗ chơi Thú nhún!!!
ppk1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andy810326 bạn ko thấy thôi , nếu mà bạn chỉ thấy 2 chiếc thì có thể bạn nên ra đường nhiu hơn . sao mình cũng ở hcm mà thấy hoài là sao ta
AB 2010 còn ok, chứ AB 2011 thì thua từ kiểu dáng đến máy móc, mình đeo phone nghe nhạc chạy SX ngang wua AB 2011 còn nghe tiếng xe máy cày ..... sorry nếu có đụng chạm nhưng đó là sự thật
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
@Ivan.vu Ab nào chả thế bác,rè...rè...tè...tè.....em ngồi trên xe ab thái cũng phát ớn vì tiếng kêu... 😔
Còn về kiểu dáng các bác nhìn nhiều cũng quen thôi. Xe nào chả thế,mà còn tuỳ con mắt người nữa 😃
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
andy810326 em ở Hải Phòng,xe chạy nhan nhanr bác à. Nhìn trông cũng được chứ không đến nỗi tệ 😃
andy810326
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huy.gakon ờ, trong này chẳng thấy chạy chú ạ. Mới đầu nhìn nó tôi còn chẳng biết là xe gì vì nhìn hình trên mạng cũng không quái thế.

Chắc chú dễ tính, chứ 2 kiểu mà tui thấy quái nhất là Future mới và RSX này trong SG chả mấy ai đi, thua hẳn những kiểu trước của HD
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
@andy810326 Không phải riêng em mà chắc mọi người miền Bắc thấy nó bt bác à... Em thấy miền Nam bên bác khoái x-bike vs hayate,chỗ em thoảng thoảng thấy chú hayate còn em bé x-bike được gọi là kịch độc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019