So sánh máy ảnh: iPhone 5, 808 PureView, S3 và One X

cuhiep
1/10/2012 14:45Phản hồi: 1.158
1.158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh.san
TÍCH CỰC
12 năm
có vẻ pureview và iphone5 rõ nét hơn
đợi load mãi mới xong đc mấy cái ảnh để xem còn đánh giá , cái khung ảnh của tinhte load lâu thế , để như xưa nhanh hơn nhiều
Cá nhân em thấy 808 đẹp nhất , phơi sáng tốt , màu thật , One X thì lạnh nhạt , S3 và ip5 thì na ná nhau kiểu rực rỡ sặc sỡ
Mà 808 trong bài này là chụp 8mpx = mấy con kia nên mấy bạn khỏi nói là nhiều tuy chỉnh với cả chuyên này chuyên nọ
808 > ip5 = S3 > OneX 😃
lelouch
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng thấy màu OneX tệ hơn OneX mình chụp
thienth
TÍCH CỰC
12 năm
Ip5 trong các trường hợp có lẽ là ổn nhất. Ngoại trừ cái quầng tím...
nhìn qua thấy 808 là đẹp nhất rồi....ko cần bàn cãi.....ip chỉ xếp nhì thôi.....còn s3 one x thì e cũng ko đánh giá dc nhưng rõ ràng ko nét bằng ip chứ đừng so sánh 808 là 1 trời 1 vực..........
rõ ràng phóng lớn thì onex s3 bể hình nhòe màu rồi........808 là đỉnh nhất nhìn y như ko phóng x100 vậy....
Tâm lý đánh giá thì mọi người vẫn kết ip nhưng đâu phải cái gì nó cũng nhất đâu
chịu các ông rồi, theo ảnh thực tế cuhiep chụp thì : Pureview -> Iphone5-> S3-> cuối cùng là One X...

nhìn cái ảnh Pureview chụp đi, đằng xa nó, cành cây rõ mồn một thế kia, mà để ở chế độ 4MP...đã đẹp thế rồi, full thì thế nào...

nói chung con Lumina 920 chưa chụp thử, nhưng chắc chắc nó sẽ chụp ảnh đẹp nhất..
tôi chỉ phân vân là sao không đưa 1 con tầm cao của Sony chụp nhỉ? từ trước đến nay Sony vẫn có tiếng là " nét như sony mà" ảnh và đa phương tiện...
@kenzz83 Lu920 camera 8,7 Mp thôi bác à. Vs lại nó ko có cái nén 7 điểm ảnh. Cụm từ "Pure view" là cụm từ chung giành cho những gì làm cho bức ảnh tốt và đẹp hơn: chống rung, màn trập mở lâu hơn để thu sáng tốt hơn... cũng là pure view. Chứ ko phải chỉ có nén 7 điểm ảnh lân cận tạo thành siêu điểm ảnh (giống 808) mới là pure view. Nên ảnh từ lu 920 sáng hơn, chụp tối tốt hơn, chống rung tốt hơn. Chứ ko đc khả năng phóng to 300% ko bị bể hạt như 808.
Nếu so sánh máy ảnh kĩ thuật số của Sony vs đt Nokia thì Sony có thể nét hơn. Nhưng về ĐT thì chắc ko bằng. Vs "41 chấm" Nô nét hơn rồi
@kenzz83 mình không đồng tình với bạn. nhìn kỹ tấm chụp cổng chính nhà thờ đức bà. nhìn biễn số xe hơi mình thấy rỏ nhất là HTC one x (26N 2930)
em có ý kiến này. mấy anh chụp hình nên để giờ chụp để biết chính xác ánh sáng thực tế như thế nào?
one X đẹp nhất
ledung81
ĐẠI BÀNG
12 năm
808 nhĩn hơn nhiều ah ......
ah ha. chụp ở bưu điện thì 808>once x> iphone 5> s3
để ý đám mây là thấy rõ nhất
iphone 5 tấm chụp hoa mai. có ánh tím
Em thấy mỗi con mỗi vẻ 10 phân vẹn 9,5 .Nhưng trong mấy con này mình thấy đa số các bức con One X sáng hơn và thật màu hơn cả ,mà nhât là mấy bức ở ĐK sáng bình thường .IP5 thì nhiều bức màu sắc nhìn tươi hơn mấy con kia .Nói chung là quá khó để so sánh .môi đk khác nhau lại có con nhỉnh hơn mấy con kia .haizzzzzzz.Bác Hiệp chơi khso anh em
kratoz
ĐẠI BÀNG
12 năm
one x có vẻ kém nhất
Cảm nhận riêng nha đừng chọi gạch : htc one x và iphone 5 chụp xấu vãi lúa ( nói rồi cảm nhận riêng thôi =)) )​
808 nokia nhất với 9,8 điểm
s3, ip5 nhì với 9,7999 điểm
onx về 3 với 4 điểm
khó đánh giá nhỉ cá nhân mình thì thấy em pureview chụp nhìn ảnh thật chất nhất. màu sắc hài hóa không như s3 vs ip5. htc one thì cho ảnh cũng thật nhưng ảnh có phần không được mịn và nét lắm thì phải.
Nếu cận cảnh thì One X chán nhất. Mình đã thử rong ruổi khắp HN để chụp bằng Nokia PureView 808 rồi mình thấy chất lượng của em này rất tốt, đặc biệt là môi trường thiếu sáng hay ngược sáng. Bác Hiệp đặt chế độ 8 Mpx như thế sẽ giúp ảnh không bị nhiễu, vỡ hạt khi zoom vào. Chất lượng của 8 Mpx cũng rất tốt, khi đó 5 điểm ảnh sẽ hợp vào làm 1. Mình khá hài lòng về chất lượng camera của PureView 808. Vì thế được tích hợp lên Lumia 920 là 1 điều tuyệt vời.
Em bon chen tí, các bác ném đá em cũng chịu
Ảnh chụp bằng Nokia - C5 3.2Mp nhá

Thành phố Cần Thơ chụp từ tầng 3 Nhà khách Tây Nam

Góc sân

Hoa mai, mùa xuân năm ấy

Nhóc tì nhà em

Nokia Chụp hình là No.1 😁
theo mình thì 808 > IP5 > S3 > One X. chắc vậy rồi
Thật khó đánh giá. Riêng cảm nhận của cá nhân tôi:
808 pureView > iPhone 5 > Galaxy S3 > HTC One X.
leo152
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPhone 5 chụp đẹp nhất
Pure View chụp chân thực nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119