So sánh máy ảnh: iPhone 5, 808 PureView, S3 và One X

cuhiep
1/10/2012 14:45Phản hồi: 1.158
1.158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

one x chụp gà nhất
Mình cũng thấy iphone chụp tốt hơn, đáng tiếc nhất là One X
tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe, Iphone 5 ngon hơn S3 rồi, để xem fan Sam còn ngông cuồng được nữa không
@tanthanhsgu ngon đâu mà ngon nó còn đanh mắc lỗi ngược sáng kìa 😁.
S3 vẩn có cái gì đó dễ nhận biết hơn các điện thoại khác ...
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
cái này cho chụp thiếu sáng thì mấy dễ so sánh.
Cái điện thoại nào mà mình có thì chắc chắn chụp đẹp nhất!!!!!!!!!!!!
Con s3 chụp hình tệ nhất, mình đã thử với one x ở mọi góc chụp và điều kiện khác nhau, s3 đều thua one x tâm phục luôn. Nó thua luôn con 4s chứ nói chi ip5.
sao không có em nào của sony trong này nhỉ
vjrus
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenhongthai87 sony chụp chuẩn khỏi phải thi ! mình cũng thích sony
thực ra cái nào đẹp nhất thì con tuỳ cảm tính của từng người.chưa kể mắt mọi người cũng ko giống nhau.còn các trang công nghê lớn trên thế giới đều đánh giá n808 là camera phone đỉnh nhất hiện h.nên mình bỏ phiếu cho nokia
Iphone 5 ảnh chán nhất
Nhìn ảnh con 808 chụp ảnh trong tối đúng là PureView
ghehen
ĐẠI BÀNG
12 năm
808 màu có vẻ chuẩn nhất, S3 vs Iphone giống nhau màu hơi nóng, còn One X lại hơi lạnh
@ghehen 😃sao bạn biết chuẩn nhất trừ khi bạn chụp, mình thấy hơi nhạt tý nhưng có vẻ chụp nét nhất. và chắc chắn chưa chỉnh ở độ phân giải cao.
minhvn09
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy s3 và ip5 là đẹp
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy cái tấm kính gắn mấy cái máy lên test tuyệt nhất 😃 !
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
Bác Hiệp ko đưa ra đánh giá là cũng để tránh war trong diễn đàn 😃
Mình thì tin là cái thớt này sắp tanh bành khói lửa r 😁

Mình thì cái nào cũng thích ^^. Đẹp hết. Hòa cả làng. :p. Đùa chứ tùy mắt nhìn thôi, đừng để ng khác nhìn hộ mình :D
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Tuan đã là đưa bài đánh giá mà lại sợ này nọ thì .....
đúng ra phải như lần trước có thêm con canon hoặc nikon vào xem còn ai nói con iphone đẹp nhất nữa 😃)). chắc chắn là pure view, iphone luôn có màu nịnh mắt thoai. nhìn là biết đời thực làm j có màu nào đậm thế.
ở đây nhiều bạn bị màu của S3 với iphone lừa tình quá 😃).
One X là thằng ra đảo ở đầu tiên. Đủ sáng thì ra hình vàng khè, thiếu sáng thì tái nhợt. Tiếp theo là
Pure View cũng cho hình nhạt ko kém, đc cái chi tiết và ít nhiễu hơn, ko lem luốc như One X.
S3 và IP5 khó mà nhận ra nếu ko tag tên máy vào hình. Cả 2 chụp ra rất chi tiết, ít nhiễu trong điều kiện sáng yếu. Riêng IP5 mình có cảm giác hơi nghiêng về màu vàng ở nơi đủ sáng. Hình của IP5 mịn hơn S3 khoảng 5-10% tùy điều kiện.
S3 cho hình sặc sỡ ngang ngửa IP5. Như vậy có thể nói hình ảnh ngoài đời thật thấy bằng mắt màu sắc cũng giống 95% đc thể hiện qua 2 máy IP5 và S3. Có thể xem trên màn hình di động thì S3 sẽ sặc sỡ hơn nhưng khi đem ra xem trên máy tính thì 2 anh một chín một mười 😁
@kazenjin mình thấy đa số thích màu ảo đó bạn :D
@kazenjin Thì mình có nói IP5 nghiêng về màu vàng mà :D Có điều đâu có ai biết cảnh thực ra sao. Lẽ ra bác Hiệp phải mang theo 1 máy DSLR để so sánh nữa. Nhiều khi bữa đó trời nắng mà One X và Pure View cho ra như trời âm u rồi sao :D
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@concubietnoi thế có nghĩa là bạn cũng mới chỉ so sánh 4s với S3, còn 808 nó là ở đẳng cấp khác nhé, mấy cái hình nó chứng minh rồi đấy
@hieubf Pure View là rõ, chứ màu sắc thì chưa biết ai đẹp và chuẩn hơn nha bạn. Mình thích điện thoại nên cái nào ngon là mình đã thử và xem rất nhiều video về nó. bạn lên Youtube mà xem 808 vs S3 từ camera tới rec, mình bảo đảm nếu bạn là người thích chụp hình và quay phim, bạn sẽ chọn cho mình con đích đáng, ko phải dựa trên chủ quan mà phán 😁
gaconzin201
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo ý kiến của em thì con 808 màu sắc thật nhất, góc máy rộng nên xem tưởng mấy con kia zoom lên, con One X hơi ngả xanh 1 tí, Ip5 thì hơi ngả vàng 1 tí ( bức tranh chụp các em áo xanh nhìn làn da thấy thế). còn con S3 thì màu sắc rực rỡ và bắt sáng tốt nhất, nhưng không màu sắc không thật
xox97
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ bỏ công ghép 4 vào 1 để anh em dễ so sánh, nhìn qua nhìn lại muốn đơ con mắt luôn, kết luận 4 máy như nhau 😁
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Đánh giá xem máy nào xuất sắc nhất. Sao không thấy một chiếc sony nào nhỉ?
song song
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo con mắt cận 8 độ của em thì ảnh của OneX có cảm giác hơi tối, iPhone 5 hơn sáng, S3 thì các ảnh màu nóng hơi ảo... 808 là thật nhất 😁

nhận xét chủ quan: 808> iPhone5 > S3 > OneX

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019