Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh máy ảnh: iPhone 5, 808 PureView, S3 và One X

cuhiep
1/10/2012 14:45Phản hồi: 1.158
1.158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếp:

haichai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhteplay2 Chụp đẹp hơn cả em dùng DSRL, không thấy ifan nào vào khen nhỉ 😃
shine89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhteplay2 Chất ảnh quá khủng luôn
úp vừa thôi bác,úp quá bị choáng đó
@nhuankhom Bữa nay rảnh, tiện thể ngồi up luôn
@tinhteplay2 sợ bác lun .bác làm em nghĩ 808 của em là hàng zỏm mất
@coquen44 Ko có hàng nào cùng gia đình mà dỏm hết bác , chỉ là do bác chưa nâng cấp tay nghề của mình lên , do bác chưa có cảnh đẹp để " gây choáng " ...

bác nhuankhom up hình nhiều quá vậy , rảnh up mấy tấm buổi tối thôi bác , cho anh em xem đỡ ghiền hi hi
Nữa nè:

ảnh đẹp quá, còn ai dám chê 808 chụp nhạt màu nào 😁
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
808 chụp vãi thế 😕 nhìn cứ như dsrl
[​IMG][​IMG][​IMG]
tba150990
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con 808 ni quả là khủng! Hix. không còn gì để nói!
One X hình như hình bị vỡ hay sao nhỉ. Cứ như bị zoom ấy. màu cũng khá đẹp nhưng bị vỡ. tiếc thật!
2 con kia thì tựa tựa nhau. màu mè hơn. không thật lắm. @@
noi chung thi nokia 808 chup anh vẫn pro nhất, hình ảnh thật hơn, phóng to hơn nhiều mấy loại máy khác. thứ 2 là galaxy s3, chụp ảnh khá rõ, sống động nhưng hình ảnh vẫn ảo ko thực.
Tunggf
TÍCH CỰC
11 năm
ảnh đẹp tuyệt. ước gì em cũng có 1 con 😔
shine89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xem những tấm ảnh phơi đêm này quả thật tuyệt.
mitsuho
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã dùng thử cả 3 cái dt gồm ip5, s3, one x.
One x chất lượng thực sự camera chỉ là 1 cái webcam ghi hình thôi. ảnh cho màu dại dại, nhìn chất ảnh rất... trung quốc. ip5 là đẹp nhất, màu sắc và độ nổi khối rất tuyệt. S3 xứng đáng nhất vì chất lượng chỉ thua ip5 1 chút nhưng giá lại rẽ hơn. Onex quá tệ. Và tệ nhất chính là mình đang dùng one x.
@mitsuho mình cầm s3 vs one x ra chụp ngoài nắng!nói thẳng hình chụp con one x ăn đứt con S3 nhé!bik tại sao ko?vì con One X dc trang bị ống kính chụp dc ngược sáng cho màu sắc khá rực rỡ cho dù bị hắt nắng!còn s3 khi chụp ngược sáng màu sắc lẫn mặt người sẽ bị đen và tối nhé!xài thì nên cảm nhận kỹ 1 tý!mỗi con đều có 1 nhược điểm riêng và tùy mỗi người cảm nhận về hình ảnh!ngay cả con bạn tui xài s3 còn thừa nhận máy nó chụp kém hơn con one x nữa kìa!chả ai bị khùng đi chê điện thoại mình thua điện thoại người khác như bạn cả!nếu thấy one x chụp xấu quá thì bán đổi wa s3 đi!mua rồi thì đừng hối hận!
Dạ thưa là bình thường chụp ngược sáng đã gọi là thông minh trong ngoặc kép lắm rồi mà còn lôi ra so . Giống khi người ta đọc sách báo thì phải quay lưng về phía anh sáng vậy . Tất nhiên đây là phần lớn cảm nhận của người dùng nên chả ai lôi cái điện thoại ra chụp cái bóng đèn hoặc ông mặt trời trừ phi dính dáng đến công việc , như nhiếp ảnh chẳng hạn , mà nếu thế thì người ta đã có máy ảnh chuyên nghiệp chứ chẳng hơi đâu mà dùng sờ mát phôn cả . Ở điều kiện bình thường , quảng trường hoặc những nơi đông người , nguồn sáng ko chiếu trực diện/trực tiếp vào camera thì cái điện thoại nó đủ dùng lắm rồi .

Ngược vs chả sáng , tào lao .
@kiddie007 bạn nói chuyện cứ như con nít!vậy htc nó sáng chế ống chế chụp ngược sáng cho one X chi vậy!đi du lịch thấy cảnh đẹp chả nhẽ đợi chiều tối hết nắng rồi mới chụp ah hay như ra thương xá tax hay diamond chụp kế bên nó có đèn bảng quảng cáo nó hắt đèn ra chả nhẽ bỏ ko chụp?có ai đi chụp phong cảnh đi chụp buổi tối éo có đèn rồi bật flash lên chụp ko hay chỉ có bạn?bạn nc tào lao kinh!mún bik chỗ nào chụp ngược sáng ko chỉ cho mà chụp chả cần chụp vs bóng đèn hay ông mặt trời đâu!ra đứng ngay công viên có tượng mẹ Maria đối diện nhà thờ đức bà Sài Gòn chụp thôi cũng đủ bị ngược sáng rồi ấy!chả nhẽ tui thix lấy cảnh nhà thờ phải chờ hết nắng thì thôi chụp hình làm wai j!đừng có lôi góc chụp vô đây vì smartphone chụp chả có con nào ra hồn ngoài iphone chụp tạm,nếu chuyên nghiệp về nhiếp ảnh đã dùng máy ảnh cơ chứ chả ai lôi điện thoại ra mà chụp ok?

nói mắc công nói suông cho ông bạn xem cái hình con S4 chụp nhé!t cũng dùng qua S4 rồi mới phán cho bik,câmera 13mpx mà cho hình ảnh vậy thì bó tay,độ sáng ở Vincom center bik nó sáng cỡ nào rồi chứ j vậy mà đem ra Pc độ sáng nó tối đến vậy ấy,hầu hết đánh giá hình ảnh toàn đánh giá wa cái màn hình super amoled chứ có ai chịu post ra pc xem tỉ mỉ!s4 mà vậy thì đừng đem s3 ra khè !3 con đều dùng wa rồi và ko có đánh giá phiến diện như mấy ông fan cuồng samsung!còn nói 2 tấm hình này dìm hàng ko phải từ con S4 ra thì thôi về kiểm tra lại độ pixel của bác đi là vừa

khỏi cải. N808 đẹ nhất! 😁
Toàn dân nghiệp dư chụp ảnh, cho nên ảnh nó cứ ngang ngang nhau. Muốn so sánh thì phải để dân có kiển thức chụp, như bên này nè http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=134454&page=13
em là dân nghiệp dư dùng nokia 808
em là dân nghiệp dư dùng nokia 808
View attachment 2759057

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019