So sánh máy ảnh: iPhone 5, 808 PureView, S3 và One X

cuhiep
1/10/2012 14:45Phản hồi: 1.158
1.158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi đủ sáng..S3 chụp hình khá ngon (ảnh sáng và rõ) nhưng trong tối thì tệ quá...

Nói chung theo mình S3 hơi đuối còn lại rưa rứa...có I_phone5 cho ảnh phong độ khá là ổn định...OneX khá nét nhưng thỉnh thoảng thấy ảnh hơi tối.

Tóm lại: Chụp thiếu sáng S3 đuối nhất. Chụp đủ sáng rưa rứa nhau 😁
chatnever
TÍCH CỰC
12 năm
Thích iPhone lắm nhưng mình lại thích cái tông màu của S3, nó nịnh mắt hơn thì phải.
Nhận xét cá nhân:
808: Cảm giác màu thật nhất (đang cầm C901 và rất hài lòng về em ấy)
S3: Có mấy cái không biết là bấm cùng thời điểm hay không mà cứ sáng trưng lên! Cũng hay đấy chứ.
One X: Em chả thấy gì xuất sắc cả - chắc tại mắt kém
IP5: Cùng một lò nhưng có gì đó nó chưa được thật -> chọn cam thì em thà chọn bé C901 của em còn hơn!
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanmaitrangchu đồng cảm nhận, đã từng xài qua k85, c901 chụp rất ưng ý, màu chân thực mỗi tội tốc độ chụp chậm + ghét kiểu tai nghe sony, xài hơn năm là lỏng le, lúc ăn lúc ko.
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanmaitrangchu đồng cảm nhận, đã từng xài qua k85, c901 chụp rất ưng ý, màu chân thực mỗi tội tốc độ chụp chậm + ghét kiểu tai nghe sony, xài hơn năm là lỏng le, lúc ăn lúc ko.
@laodaivuong Ngày đầu cầm C901 sao thấy nó nhàn nhạt không như mấy em 'rực rỡ' khác, nhưng càng cầm càng nghiền:rolleyes: , giờ thì 1 tay BB 1 tay C901 thỉnh thoảng kiếm chú ăn roi chơi xem nó tiến đến mức nào rồi lại ném đi :p
Có lẽ tại em đang trong quá trình lão hóa nên giờ chỉ thích nhìn màu thật chứ không thích rạng rỡ nữa 😁
Không cần chất lượng tốt thì cam của Nokia cho được góc rộng hơn hẳn mấy con kia => đi chụp ảnh đỡ mất công chạy để thu vật vào ống kính 😃.
Với con mắt thường nhìn qua màn hình máy tính thì thấy cái nào cũng đẹp hết. phải nhờ các chuyên gia về chụp hình phân tích mới biết chính xác được
theo mình pure 808 chụp tốt nhất, sau đó đến iphone 5, s3 và one x có lẽ ngang nhau ở vị trí phía sau
Cũng không hơn nhau quá nhiều
andyvo0303
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oppa TINHTE STYLE 😆))
lee5783
ĐẠI BÀNG
12 năm
"TINH TẾ"
thật tận tình và chi tiết 😃
Ảnh chụp từ ip5 là đẹp nhất
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
Em đề nghị bao h e 920 ra bác Hiệp đừng có cho tên thương hiệu vào vội, lập poll cho anh em bình chọn. Sau đó tổng kết mới biết dc. Có rất nhiều fan vote cho ảnh chỉ vì cái thương hiệu 😆
Em kết quả mê ka này😁

hyn172
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong đám này mình thích màu của ip5 đẹp nhất, sau đó đến S3
Màu của one X nhạt quá, màu 808 cũng ko đẹp lắm
@hyn172 Em gần giống bác. Phân vân giữa S3 và IP5. Sau đó đến Nokia và cuối là OneX
trananninh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy iphone 5 vs S3 ngon hơn hai e kia.
arcwin
CAO CẤP
12 năm
Nên xem mấy cái ảnh chụp ở điều kiện ánh sáng yếu hoặc mạnh quá là biết liền. Chụp đủ sáng thì cái nào chả đẹp!
mình làm 1 phiếu cho 808, màu sắc that, chi tiết
Pure View có tiêu cự xa và frame wide nên cảm giác ảnh sâu hơn. S3 cho màu tươi nhất (SamSung luôn cho màu sắc rực rỡ hơn các hãng khác). iPhone cho độ tương phản, sáng tối và hight light cao hơn hẳn (cái này vừa kích được màu mà lại cho ảnh đậm nhạt rõ ràng nên dễ thấy đẹp hơn). Kém nhất là One X, chụp bị ngả vàng, xỉn và mờ nữa.
Tóm lại theo chủ quan S3 = iPhone 5. Pure xấu hơn 1 chút. One X là kém nhất 😃
hitmanmx
ĐẠI BÀNG
12 năm
để auto thấy đa phần iphone>s3>808>htc x nhỉ. Mình thấy đa phần chụp đủ sáng thấy iphone vs SIII chụp na ná nhau nhỉ.
Ở bức 52 con iphone bị sai màu nhìu nhỉ tường xanh xanh -> màu vani lá cây nó vàng vàng.
Sao anh starnt ko đưa 1 vài cảm nhận của mình cho anh em cùng tham khảo nhỉ 😁
@HoangPigg Sẽ có review chi tiết trong vài ngày tới, bác ráng đợi nha 😃
@starnt Em năm nay 25t thôi anh 😁
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
theo mắt mình nhìn thì 808 PureView > iP5 > S3 > OneX 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM