So sánh ốp lưng iPhone X của UAG và Energizer: khó chết trong những tình huống nguy hiểm hàng ngày

ND Minh Đức
25/5/2018 16:5Phản hồi: 182
So sánh ốp lưng iPhone X của UAG và Energizer: khó chết trong những tình huống nguy hiểm hàng ngày
Về ngoại hình thì chiếc ốp lưng Energizer cho iPhone X hơi to hơn một chút so với chiếc ốp tương tự của UAG. Đó là do phần viền quanh máy được trang bị lớp cao su khá dày, từ đó cho khả năng phân tán lực, chống chịu va đập tốt hơn, cuối cùng là khả năng bảo vệ iPhone của cả 2 chiếc ốp đều khá tuyệt vời. Chiều này bọn mình đã thử tái hiện lại những tình huống nguy hiểm mà anh em dễ gặp phải khiến cho điện thoại bị va đập, móp hoặc thậm chí bể màn hình.

Danh sách các tình huống bao gồm:
  • Rớt từ bàn cà phê
  • Đút hụt túi quần (rớt từ ngang hông)
  • Tuột tay khi đứng gọi điện
  • Rơi từ độ cao khoảng 3 mét
Kết quả sau thử nghiệm thì iPhone ở cả 2 chiếc ốp hoàn toàn không có bất cứ vất đề gì, ngoại hình lẫn chức năng bên trong vẫn còn nguyên vẹn. Mặc dù sau nhiều lần va đập thì phần ốp bị trầy sơ ở bên ngoài vỏ, tập trung ở các góc máy nhưng cuối cùng vẫn rất có khả năng bảo vệ rất tốt. Mời anh em xem một số hình chụp 2 chiếc ốp sau khi bị hành hạ.

So với UAG thì chiếc ốp của Energizer sử dụng phần cao su dày hơn ở các cạnh quanh máy

Các đường nét của Energizer cũng được bo tròn hơn thay vì góc cạnh như UAG

Khu vực cụm camera đều được đặt sâu xuống so với bề mặt ốp

Các nút bảo vệ thì của Energizer có vẻ dễ bấm hơn

Màn hình nằm lọt bên dưới bề mặt của ốp

Mặt trong của cả 2, cá nhân mình thấy UAG làm gọn và có vẻ ngầu hơn

Quảng cáo

182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vu van cong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá nhiêu các bác ơi?
rep_rom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vu van cong Ở đây có bán nè bác: http://dauden.vn/op-lung-carbon-energizer-3m-iphone-x-encoul3mip8cb , chỉ bằng phân nửa giá. Đang tính mua vì nghe nói mấy cái ốp Energizer này được làm theo tiêu chuẩn của quân đội Mỹ mà không biết có thật không :d
umumti
CAO CẤP
6 năm
@rep_rom Mình đặt ở tiki, áp mã còn 355k, nếu mua về không đúng như ý thì bỏ
Lacoviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minh Đức @@ Đắt đỏ
Vỡ thì mua cái khác. Trông IPX nó đẹp đẽ thế mà cho cái ốp đến thô thiển.

Tất nhiên phòng khi phải đi phượt phiếc hay du lịch, nhưng tần suất cho việc đấy ko nhiều, chỉ với 80K-120K cho cái ốp thì cũng sài tẹt.
pomme_bleu
TÍCH CỰC
6 năm
@navy.seal Đúng vậy, và hậu quả như hình. Nhưng không hối tiếc, vẫn thích nude FCDFAE28-0CE5-4346-99C7-F29C8835E3D6.jpeg
vuvanhai88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pomme_bleu Bác thay ở đâu? E cũng bị ntn. Chi phí hết nhiều ko?
@Khanhduy781989 He he, hồi mới ra 7+, em vừa mua đc mấy hôm rơi hơi móp với xước, ra ngay chỗ shop đổi ngay cho anh cái máy mới, không nói nhiều. 😁. Nghe hơi ghét nhưng sự thật là thế. :D
pomme_bleu
TÍCH CỰC
6 năm
@vuvanhai88 Tự thay, tốn phí tổng cộng 60$. Nhưng khuyên bác đừng nên thay, hãy mua keo về "chích" vô mấy chỗ nứt cho kính khỏi rơi và sau đó mua ốp.
Xịn vãi
Khỏi mua cường lực làm gì
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
Kinh vãi vỡ cái màn là 10 triệu , nhưng khi đầu tư cái ốp khoảng 1 triệu thì nhiều người thấy không đáng , mình dùng của ringke không biết ổn không
@cuquynh Vđ là dùng ốp loại nó dày và to, trông rất xấu. Mình gặp ae xài X đa số để máy trần, không dùng bất cứ ốp gì, không dán cl luôn, mình dùng 6S cũng để trần như nhộng :3
@Tien@Anh@
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy con này chắc 800k -1tr :v
em đang xài con spigen tough armor, 400k, cũng khá trâu bò
@see022 Bác có cái dòng chữ mà e ghi bên trên ko, vì e mua ốp cho mấy ng bên Việt Nam toàn mua spigen nên rành vụ này lắm😃
Xhieu94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@see022 Fake lòi, xịn không có giá đấy đâu bác ạ, bác tin tưởng vào mấy cái tem chống hàng giả ở việt nam, chắc bác quên hàng xóm của mình là ai rồi 😃
gaviettri
ĐẠI BÀNG
6 năm
@@Tien@Anh@ Bác cho e xin link mua cái. e đang tìm mua cho e nó hôm nay bị rơi may mà ko sao nên chuẩn bị thủ sẵn nhỡ lần sau =))
thieutinhte
ĐẠI BÀNG
6 năm
@@Tien@Anh@ TiKi bán rẻ hơn 400K cho cái Energizer kìa, ngon chứ ha: https://tiki.vn/op-lung-carbon-energizer-chong-soc-3m-cho-iphone-x-encoul3mip8cb-hang-chinh-hang-den-p2052381.html
nonamen79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lúc đầu mua máy về sợ hư hao này nọ sẽ mua cái ốp như vậy. Dùng sau một thời gian thấy to và thô quá làm xấu cả máy, sẽ gỡ cái case ra. Phát hiện ra rằng có case hay không cũng vậy. Xài nude luôn.
có 1 cái case này đi du lịch quăng quật cũng dc. Chứ dùng hàng ngày thì hơi thô.
MinhHaikr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cãi nhau vs gấu trong lúc say và hậu quả
@MinhHaikr Lần sau bảo em chờ chút a đi cất đt rồi ra a chửi e tiếp
@MinhHaikr Lần trước mình cũng ném con 6S, may mà nó không sao :v Một lần ném con BB thì tanh bành :3
MinhHaikr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kekedaine Say rồi thì nhớ gì nữa bác. Đập xong ms tiếc
MinhHaikr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 E ném 1 phát chưa thấy gì nhặt lên ném 2 phát nữa ms biết nó tanh bành =)))
kenjino
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ốp nhìn ngầu, nhưng cầm to và dày, rồi lại nuy thôi, cầm thích hơn.... quan trọng là cái điện thoại nó kiếm về cho mình đc bao nhiêu tiền, một đời ta ba đời nó
mimi888
ĐẠI BÀNG
6 năm
300k bao rơi
Một đời ta 30 đời nó. Huống chi chúng ta đây là dân công nghệ, dân thành đạt thì ốp iếc làm gì, rơi vỡ thì mua cái mới.

Mua ốp chỉ có thể là các anh chị tích cóp mãi mới mua được con iphone. Xài điện thoại mà dùng ốp thấy bần nông lắm các bạn ạ. Chúng nó xài motorola ghẻ rớt như cơm bữa chả sao. Dùng iphone rớt bể phải xài ốp thì chả phải chúng ta tự công nhận nó chất lượng kém hay sao.

Vứt cái ốp để thoát kiếp bần nông đi anh chị.
@V_P942 Gớm, anh nói chuyện còn không có đầu có đuôi có trước có sau có lý có lẽ. Tôi không biết phải so anh với loài gì đây.
@biahoi5ngan Thôi nhóc, a hỉu mà. Cái gọi là đắc nhân tâm, đắc nhân thị đấy người đời họ dùng mãi chứ gì, bây h có chuyện gì thì sếp bảo nhoc nhảy vào lửa nhóc cũng nhảy. Cái đó là hội chứng Việt Nam idol đó. Mà vậy cũng tốt, bít đâu sếp nhóc đang follow trên này sao.
@Dollarssssss Tao nghĩ dạng như mày nên ra đời làm mấy việc thiết thực để suy nghĩ nó rộng ra 1 chút chứ đừng ngồi 1 chỗ đoán già đoán non rồi đọc vài ba quyển sách nhảm nhí dạy làm giàu hay đắc nhân tâm vớ vẩn gì đó, con người nó mụ mị hết đi đấy mày ơi. Những người làm nghề như tao việc sống còn là giữ lấy cái đầu không bị ngta chặt xuống, việc nhảy vào lửa nên dành cho bọn như mày đấy 😆
@biahoi5ngan Đúng là nhoc con rồi, mới đó mà nóng rồi nhỉ. Làm xd mà hay nổi nóng thế ko tôt đâu nhóc. A vào nghề xd thì nhóc đang ngồi mài đít ở trường đó nhé. Cái hạng người, hạng "xếp" gì mà chưa gặp qua. Nói cho chú bit, tốt trừ phi qua sông chiếu tướng, còn ko họ thí chốt để giữ xe nhé. Ngành xd thì ở khám là nhẹ nhất đấy. Hahaha. Chú em vẫn còn non mà xanh nữa.
Dung1856
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì thích dùng trần hơn
Tôi cũng k đồng ý với bác , tôi cũng xài x và cũng mua ốp uag vì lỡ rơi rớt cũng đỡ tốn tiền sửa , cái màn hình cũng mấy triệu chứ k ít , còn bạn nói bần nông thì kinh người quá nhé
@Khanhduy781989 Bác cãi nhau với loại đó làm gì chứ. Kemenodi :3
@songoku_1206 Nhìu đứa nói chuyện xạo lìn vãi ra , chê này chê nọ , k mún commemt nhưng đọc thấy ngứa ngứa
Thua hết Spigen về giá và chất
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
em thích để nó ở trần, mà còn bảo hành nên sợ phải xài ốp, đợi hết bảo hành rồi tháo ra cho nhẹ cái đt, dùng ốp khó chịu !
poke088
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua cái máy rõ sexy làm thêm cái ốp dày cộp làm hỏng cả cái máy
chuconghuy
TÍCH CỰC
6 năm
Op vao thay khiep
quanghuynhn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xin thông tin đôi giày của bác @ndminhduc 😃