So sánh Thẻ tín dụng và Thẻ ghi nợ, ưu điểm, nhược điểm của từng loại thẻ và một số lưu ý khi dùng

Nam Air
17/10/2019 6:16Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

peterpan80
TÍCH CỰC
4 năm
các bác cho hỏi có ai dùng Mastercard của Timo (VP bank) chưa vậy?
Ra nước ngoài rút tiền có khó khăn j ko?
đang định gửi tiền vào đó để đi Canada làm việc 1 năm...
có bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm với...mới lần đầu nên ko biết j.... tìm trên google thì chung chung quá...
Xin cảm ơn rất nhiều ạ...
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@peterpan80 Chuyện quan trọng. Mình khuyên là bạn làm mấy cái ngân hàng bt (ý là không phải ngân hàng số giống Timo, vì nó mới).

Quan trọng hơn là đi thử ra nước ngoài quẹt một phát xem có được không. Chứ hỏi tư vấn thì em nào cũng bảo thẻ bên em dùng chỗ đ'o nào cũng đươc, mình bị thực tế một lần không quẹt được, một lần thì quẹt xong thì khoá thẻ vì dùng ở đất nước khác. Cũng may là mình đi thì luôn roaming điện thoại nên gọi về được để re-activate. Cái này thì mình nghĩ trong hợp đồng/ hướng dẫn cũng sẽ có thôi, nhưng khả năng bạn bỏ lỡ là cao, nói thế cho nhanh.

Nếu không đi nước khác thử một nháy được thì mình nghĩ bạn nên chuẩn bị tinh thần sẵn cái vụ roaming đặng còn gọi về được :v.
peterpan80
TÍCH CỰC
4 năm
@lxhxxnxxx Căng vậy à bác...
Vậy để quay lại với VCB Vietcombank làm Mastercard.
Sẳn bác cho hỏi nên sài của ngân hàng nào thì OK vậy?
Còn cái vụ roaming nghe nói tốn tiền dữ lắm...chưa thử nên chưa biết sao... mà mình nghĩ roaming sài internet mới tốn chứ dùng để nghe gọi điện thoại thì cũng không quá mắc đâu bác nhỉ...
Thank bác rất nhiều nhé...
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@peterpan80 Roaming thì mình lúc nào cũng tắt data, chủ yếu là nhận tin nhắn thôi (free). Còn gọi điện (hoặc kể cả nhận cuộc gọi từ nhà) thì đâu đó 10k/ phút (tuỳ nơi, đây là giá mình nhớ gọi về từ Đài Loan, từ Đức gì đó đắt hơn). Tất nhiên là đắt, nhưng dùng lúc cần gấp thì cũng không sao.

VCB mình nghĩ là ok.
peterpan80
TÍCH CỰC
4 năm
@lxhxxnxxx Hiểu rồi bác....😁:D:D
Đa tạ...đa tạ....:D:D:D
0888800882
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm thẻ cũng nhiều lựa chọn nhỉ
ronbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đang xài thẻ tín dụng, thấy cũng ổn. nhưng đọc comment mấy bác chắc về phải dán che mã CVV lại
mình dùng thẻ debit của techcom để chạy quảng cáo nên tiêu cũng nhiều, nhân viên ngân hàng nó cứ gọi mời dùng thẻ credit mãi mà chưa dám dùng vì chả mua sắm bao h
Mình thì dùng Credit là chính. Còn có thêm debit nội địa (tức ATM) thôi.
Từ hồi có thẻ Credit mình chả bao giờ dụng tới thẻ debit nữa vì dùng debit ko bao giờ thấy ưu đãi gì
MinhMinh84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thôi lại debit mà dùng 😆)
Qúa đầy đủ rồi
Dùng thẻ ghi nợ cho ngon
Có một số anh em sẽ dùng thẻ debit bằng cách chỉ giữ rất ít tiền trong thẻ, khi nào cần dùng mới chuyển khoản vào để sử dụng => theo cách này thì giữ tiền ở tk dạng j để khi cần thì chuyển sang thẻ debit vậy ạ?
@vân trần thúy Một là giữ ở bank khác (free phí chuyển khoản để khi cần là ck ngay sang) . Hai là giữ tiền mặt trong người, bao giờ cần thì ra cây nạp tiền để nạp vào. Nói chung tùy mục đích sử dụng mỗi người mà cá nhân có 2-3 bank khác nhau (cái chuyên giữ/nhận tiền, cái chuyên chuyển tiền, ...).
Thẻ master của viettel pay được phân loại vào loại thẻ nào vậy nhỉ. Thấy nó cũng dùng được cho app store
@thanhchuong93 thẻ debit nhé bạn, có nhiêu dùng nhiêu
@tronghoang8705 Ra nước ngoài vẫn thanh toán đc phải không bạn
@thanhchuong93 đúng rồi bạn, mastercard và visa là thẻ quốc tế
Mình dùng thẻ debit đa số

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019