Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So Sánh Thời Lượng Pin Wifi Và 3G

BOT LOC
29/12/2016 6:16Phản hồi: 11
Online Wifi 24/24 và 3G 24/24 cái nào tốn pin hơn các bác.
Hiện con iPhone của em on 3G 24/24 em thấy nó tốn pin quá nên em chuyển qua on Wifi 24/24 thấy nó đỡn hơn tí.
Có bác nào làm như em chưa nhỉ?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Via Trần
ĐẠI BÀNG
7 năm
3G tốn hơn, nóng máy hơn nhé
Dùng 3G ngốn pin hơn nhiều đấy bạn 😃

Thành ra bạn cứ để On cả Wifi & 3G để đi đến chỗ có Wifi mà bạn từng kết nối, máy tự chuyển sang dùng Wifi ;)

Còn ko thì bạn tắt 3G đi nhưng nhiều khi ra ngoài quên ko bật lên, để lỡ mail, imes :oops:
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
@LIENHUONG Khi để on cả 3G và Wifi nếu khi có Wifi thì nó xài Wifi thành ra 3G tuy bật nhưng cũng xem như nó không hoạt động hay là nó vẫn hoạt động(tốn pin) mà không kết nối nhỉ
Em thì đang làm một em Windows Phone pin trâu có sạc dự phòng nữa chỉ để chuyên phát Wifi bằng sim 3G cho con iPhone. Nên xem như em xài Wifi 24/24 luôn.
@BOT LOC 3G vẫn hoạt động, có tốn nhưng ko đáng kể lắm bạn à vì bây giờ mọi người hay sử dụng mạng xã hội nhiều 😃

Mà bạn sang quá 🆒
@BOT LOC Vậy bác chuyển về 2G luôn cho tiện, sóng 2G ổn định hơn 3G nên hao pin ít hơn nhiều, bác dùng wifi thì đường thoại vẫn dùng 3G.
Lúc nào 3G cũng tốn hơn rồi 😁 lại còn hay ấm máy nữa 😔 mình rất ít khi dùng 3G trên đt :D
Xài 3G trên bản iOS 10.2 nhiều quá máy nóng có khi nướng mực được luôn 😁 :D :D
Xài LTE ko bik có mát ko nhỉ.
Pin LTE và pin Wifi cái nào hao nhỉ.
@nguyensang12
  • Internet use:
    • Up to 13 hours on 3G
    • Up to 13 hours on LTE
    • Up to 15 hours on Wi-Fi
@nguyensang12 LTE thật ra nó cũng là 4G đó bạn
tiham93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cứ để chạy thôi. Thực ra khi bác không truy cập Internet nó sẽ ngắt kết nối của bác, nên cứ bật lên thôi. Bác cứ để ý khi tắt máy bật lên cái icon wifi chuyển từ mờ sang đậm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019