Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh thông số AirPods 2019 mới và AirPods 2016, bình cũ rượu mới, đột phá đến từ bên trong

eddie-labo
24/3/2019 15:48Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
Muốn mua mà đầu năm đầu tháng chưa có tiền mua. Chắc trả góp quá
nynohu
TÍCH CỰC
5 năm
Tăng 50% thời gian đàm thoại thôi nhé ko phải thời lượng pin, viết như chủ topic dễ làm người đọc hiểu lầm đấy.
nynohu
TÍCH CỰC
5 năm
@eddie-labo Mất công quá, thôi nói rõ cho bạn hiểu nhé: ý mình là viết như chủ topic thì người đọc sẽ hiểu là tất cả các tác vụ khi sử dụng đều tăng thời lượng dùng so vs bản cũ 50%. Nói rõ ra vậy mà bạn còn ko hiểu nữa thì mình cũng bó tay thôi.
@nynohu Nghe nhạc tăng từ 3h lên 5h thì chẳng phải 50% à. Tưởng bắt bẻ cái gì hay ho hơn
nynohu
TÍCH CỰC
5 năm
@eddie-labo Ngu thì chịu khó đọc đi, time nghe nhạc bản cũ vẫn là 5h. Dốt người ta bảo cho thì chịu khó mà tìm hiểu. Trình độ đọc hiểu đã kém mà còn thích thể hiện cái j.
Anh T Ng
TÍCH CỰC
5 năm
@eddie-labo "Do đó, thời lượng pin trên AirPods 2019 mới - 5h nghe nhạc liên tục, 3h đàm thoại, tăng khoảng 50% so với AirPods 2016" => Viết thế này ai cũng sẽ hiểu là thời lượng pin trên gen 2 tăng ~50% so với gen 1, trong khi cái tăng đó chỉ ở thời gian đàm thoại thôi.

Mod gì mà bảo thủ vậy?
Phúc Srock
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nâng cấp trên ko bàn luận về yếu tố chất lượng âm thanh sao bạn??? Điều quan trọng bậc nhất của tai nghe mà ko ai đề cập đến 😃
Phúc Srock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@eddie-labo Mình đang đề cập sự so sánh về chất lượng âm thanh giữa 2 phiên bản có được nâng cấp gì không hay chỉ những cải tiến trên.

Nên vẫn chưa hiểu ý bạn thể hiện và trách móc gì ở đây??? Có thể giải thích thêm ko? 😃
@Phúc Srock Bài này ra thì đã ai có AirPods 2 đâu mà thử, và tiêu đề ghi là bài so sánh thông số rõ ràng. Hay thích chuyển qua đặt tít treo đầu dê bán thịt chó như Kênh 14 cho vừa lòng??
@Phúc Srock thực ra là chưa có airpod đời 2 trên tay nên cũng chả biết thế nào, dự là vẫn thế thôi. beat có mỗi thuật toán cho chip DAC trước giờ vẫn vậy
Phúc Srock
ĐẠI BÀNG
5 năm
@eddie-labo Bạn nói cũng đúng, scope tiêu đề bài viết chỉ nói về thông số chứ ko nói chung hết về driver hay chất lượng âm thanh. Nhưng tất nhiên câu hỏi mình hoàn toàn phù hợp về sự đánh giá Airpod mới.

Dù sao mình ko muốn bàn luận nhiều với bạn, vì cách nói chuyện bạn rất trẩu và khó chịu. Bạn nên tự cải thiện!
bán gen 1 đi thêm 2tr mua được gen2 bản sạc dây không nhỉ 😁
@khanhnd0709h Bác nghe max volume ah mà được hơn 2h
@LoveiphoneQ1 Nghe 75% thôi max điếc tai lắm bạn
@khanhnd0709h E nghe tầm 70% mà còn được tầm 3h30p. E mua đc 1 năm rồi
@khanhnd0709h E chưa đọc kĩ. Của bác đc 2 năm. Kaka
Mình chờ nó ra từ tết để mua, giờ chỉ chờ ngày cửa hàng bán ở VN thôi.
Ngon
chài ơi nói chung là đẳng cấp được thể hiện qua thời gian để xem rượu mới có gì khác bọt ạh
@eddie-labo thớt này viết bài hay nè!
@Hybrid Gs Thanks bạn, sắp bị quán triệt 😃 😁
@eddie-labo Chấp nhận thôi, người đưa tin mà 😃
Chưa có bluetooth 5.0 thì ko mua, đợi bản sau... đang xài cái 1 thì không có lý do gì để lên 2 cả ngoại trừ lý do bị mất phải mua lại... haha
Ozil10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không liên quan nhưng em thấy 1 số shipper bảo xách US về vẫn không ngon hơn giá mua ở VN là sao nhỉ? Ở VN mua ở đâu giá tốt vậy anh em?
@Ozil10 "Không liên quan nhưng em thấy 1 số shipper bảo xách US về vẫn không ngon hơn giá mua ở VN là sao nhỉ?" Ít ai trả lời rõ ràng lắm bạn vì làm ăn mà, theo mình có thể do bên đó có các chương trình sales khủng, rồi black friday, miễn thuế/ hoàn thuế ở sân bay gì gì đó...nên các thương nhân họ tích cóp lãi nhỏ thành lợi chút thôi ^^
@Ozil10 Tốt nhất không mua thời gian đầu, toàn bị thương gia nói hiếm hàng để đội giá lên đáng kể
@Ozil10 Ở VN đã bán đâu bạn.
Bạn lên mấy Group Airpod với apple watch ấy, có mấy bạn nhận order từ amazon. Bản thường 4tr1, bản sạc k dây 5tr3. Khoảng 2 tuần có hàng. Cọc 4-500k gì đó thôi
@Sr_9x AirPods năm nay hiếm hàng là do Apple bóp luôn nha (chỉ ship tận giường, chưa cho mua ngoài store), hạn chế thương gia đội giá lên đó 😁
Góp ý nhé: đã gọi là so sánh thì nên dùng bảng để dễ theo dõi, chứ toàn là text không thôi, đọc khó thấy được sự khác nhau.
chỉ đợi ap1 giảm giá chứ k quan tâm ap2 này cho lắm 😁 à mà sao giá rẻ quá vậy sạc thường có 159usd tương đương 3tr7, ap1 giờ toàn hơn 4 củ @@
kenioo
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chưa có airpod nên mình sẽ mua Airpod2. Hy vọng vẫn sài tốt trong 3 năm nữa. Kaka
@kenioo Airpod rất ổn ngoại trừ 2 vđ:
- mất tai nghe
- xuống pin
Cái này bệnh chung của truewireless rồi
@songoku_1206 Thiệt, bán lẻ tai nghe thì không bán, đi bán lẻ hộp sạc 😃 quỳ lạy Apple 😁
kenioo
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 Cái này phải chịu rồi. Mình nghĩ có đủ tài chính cứ mua sớm. Vì giá nó chẳng giảm bao nhiêu sau 3 năm Airpod1
@eddie-labo Vì sẽ có người bán lẻ tai nghe :v
@kenioo Mấy tháng vừa rồi airpod1 còn tăng giá ấy bác. Giờ newseal toàn 4 củ.
Chơi thì chơi thôi, mất vài trăm đến triệu cũng k phải to tát quá. Chơi đt mới choáng thôi :v
tieu.ngao
TÍCH CỰC
5 năm
Sẽ mua con 159$
@tieu.ngao Mua sạc k dây chẳng cần thiết. Em cũng sẽ mua bản sạc thường thôi. Dù sao cả case cũng nghe được 1 tuần mà 😆
Cách đây ít lâu tính nâng cấp Airpods nhưng sau khi tham khảo các tính năng cái tiến của thế hệ 2019 thì quyết định vẫn xài bản 2016 vì những thứ mong muốn đều ko thấy Apple đả động đến, điển hình như: tính năng chống xước, chống bụi, cải tiến chất âm cũng như kiểu dáng gọn và ngắn hơn 😃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 năm nay Apple chơi bài an toàn quá anh ạ 😁
@eddie-labo Cũng có khả năng là Airpods đời đầu vẫn đang được nhiều người mua nên họ nán lại, dành con át chủ bài ra sau! Túm lại, giờ A tiếp tục đợi bản nào hợp lý mới nâng cấp, tiếp tục quay về với bản 2016, ko dại quăng tiền qua cửa sổ cho bản nâng cấp 2019 này :D
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
NewAngle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái quan trọng của 1 chiếc tai nghe là chất âm thì ko thấy nhắc tới
@NewAngle Nghe như đấm vào tai thì nói làm gì
@NewAngle Tuỳ loại chứ k phải tai nghe nào cũng “chất âm là quan trọng nhất” đâu
tuchangioi
TÍCH CỰC
5 năm
Đang sài Gen 1, không biết cái cục pin bị chai thì làm thế nào đây.
@tuchangioi Mua mới hoặc báo mất tai để mua cái tai lẻ, ez money
Thận mình bán để mua iPhone rồi. Còn bộ lòng già có ai mua không?
Trên lý thuyết thì thế , nhưng thực tế nghe y chang nhau cho xem
@vutuananh93 90% là chất âm vẫn như cũ bác ạ, ai thích thì thích, ai ghét thì ghét thoi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019