So sánh thông số Yamaha FreeGo và Honda Air Blade

El Ku
9/4/2019 16:47Phản hồi: 531
531 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stopview
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kiểu dáng này so sánh với Lead HD có vẻ hợp lý hơn.
NVX lúc mới ra Ya và một số fan cuồng nói nào là sẽ cạnh tranh với sh, pcx...này nọ dữ dằn lắm, thậm chí một số người còn cảnh báo doanh số sh150 vì NVX 150 giá rẻ hơn nhìu... giờ tụt xuống cạnh tranh với AB rồi à? Ra đường thì xin lỗi vẫn thấy AB nhìu vô số, chắc có lẽ số phận y chang novo thôi.
@Hồ Quang Dương SP bán được nhiều là SP không tồi nhưng SP bán ít chưa chắc là SP tệ.
@Hồ Quang Dương Cũng giống như số phân AB bên Thái, Indonesia ấy, giờ SH bán bên Indonesia ế.
https://news.zing.vn/honda-sh-150i-e-am-tai-indonesia-nhung-doi-gia-ca-chuc-trieu-o-vn-post874964.html
@Hồ Quang Dương Đi xe mình mua cảm thấy trải nghiệm tốt là được, đâu phải chạy theo số đông.
@Hồ Quang Dương Mua xe nhiều người đi không làm cho cái xe ngon hơn. Thậm chí lắm lỗi hơn do chạy theo sản lượng, tiêu chuẩn đầu ra được nới lỏng cho kịp doanh số ==))
thiende10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đây đúng là chiếc xe trong mơ của mình 😁. Điều mình cần : đồng hồ điện tử, khóa thông minh, chổ để chân thoải mái ( dành cho mình,vk hay mẹ dùng đều ok), đổ xăng không cần mở cốp. Tuy hình dáng ko đẹp nhưng bù lại có đầy đủ các tính năng đó là đc. Lúc chưa có xe này thì đã xem nhiều xe nhưng đều là dạng có cái này nhưng mất cái kia, không xe nào hội đủ đều mình cần
@thiende10 Chuẩn !! Kieu dang trung tinh ko sắc sảo nhưng tich hop nhieu cong nghe ,cop romg ,co sàn để chân ,dong ho dien tu ,đèn pha Led ,đổ xăng fía trc va đặc biệt co abs ,danh cho fan yamaha nam nữ đêu chạy đẹp !
Cái đèn xi nhan của con free go này giống nvx, mà dạo trước thấy có mấy ông nvx than đèn xi nhan kiểu này dễ bị áo vàng bắt vì khó thấy
@minhtymeo Lần đầu nghe vụ này ,đang chay nvx chưa bao giờ bị !!
@minhtymeo Bạn đứng cách NVX 1m rồi kêu chủ xe bật xinhan coi có bị che hay ko nha 😆)
@gagalovegood Mình đâu biết đâu 😁 thấy ng ta than th mà, mình chạy AB :D
@minhtymeo Mấy đứa nó thấy cái xinhan thấp rồi suy luận vậy thôi. Mình test rồi. Bao thấy. trừ khi cặp mắt đặt ngay cái ốp đầu của xe thì chịu ==))
Nhiều bác dìm hàng vãi. Mình thấy xe này gọn, đẹp, khá ổn. Bản S ngon hơn AB đấy chứ. Còn về giá thì AB đắt hơn nhiều 😁
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Những thành phần đó bên tinhte khá nhiều !! Chê bất chấp ma ko biết la co mua nổi ko 😃
Nhìn thiết kế con honda ab thì thấy giống thiết kế ya ngày xưa, còn nhìn con ya fre.. Hiện tại Thì thấy giống thiết kế bọn Su ngày trước.
Sao ko làm phuộc đôi nhỉ. Con NVX trước đã phải nâng cấp phuộc miễn phí rồi mà vẫn chưa chừa.
tôi vẫn chọn honda AB
cun_nguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chỉ chờ next generation cua AB thôi. Có bác nào biết thông tin chính xác khi nào thi honda ra mẫu AB mới ko? hy vọng ko đến 2020 😔
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@cun_nguyen 1 là cuối 2019, 2 là giữa 2020 sẽ ra AB gen5 , sẽ có AB125 mới, có AB150. (vì dưới áp lực của NVX, PCX, VARIO, CLICK). Biết đâu sẽ có thêm AB150 ABS, PCX150 ABS (dưới áp lực của SHmode, NVX, Grande, FreeGo)
- Chà ,xe mới của Ya nhìn ngon ok quá
dung12789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cạnh tranh với AB bằng một thứ duy nhất-niềm tin! NVX đã thua sml giờ tới lượt chiếc này. Nói chung là chiếc này k cùng phân khúc. Nên so sánh là khập khiễng.
@dung12789 PCX còn thua AB mà nói gì con cóc ghẻ NVX 😆
@dung12789 Mẫu này ra có phải cạnh tranh với AB đâu, bài viết gán ghép so sánh, AB xe quốc dân mà dành riêng cho Việt Nam, còn NVX là scooter sport phá cách chỉ hướng tới người thích tốc độ bốc đầm, độ xe.
Lê Nội
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xấu tệ hại nếu không muốn nói là thảm hoạ. Hướng đến cạnh tranh với AirBlade mà thiết kế như xe nữ 😔
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@Lê Nội Mình thấy là kiểu dáng Scooter, 1 phuộc, làm mát = gió, bánh nhỏ, bụng bự thì nên so với Honda LEAD thì đúng hơn
AB là Underbone Scooter , có NVX so rồi. FreeGo ko có cửa với AB đâu.
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Yamaha có vẻ ngon hơn,đẹp hơn,trông chắc chắn hơn...
knbn55
TÍCH CỰC
5 năm
@bskhang2000 Honda Airblaid quá xấu so với Yamaha
@knbn55 Xấu đều như nhau 😆
xibo116
TÍCH CỰC
5 năm
Một phuộc cảm giác có vẻ yếu, thêm tý tiền thiết kế 2 phuộc cho khỏe khoắn nhìn mới manly. Lúc đấy mới so đc với AB chứ.
Mỗ người mỗi ý nhưng với mình đi AB vẫn đẹp và thể thao hơn nhiều.
Nhìn yamaha hao hao honda lead 😁, nếu là mình mình vẫn chọn airblade
Mình từng chạy airblade trong sáu năm. cảm nhận là chả phải làm gì ngoài thay dầu và đổ xăng. Tóm lại là mình chưa có lý do gì để chuyển sang xe khác. Thực sự là honda quá tuyệt. Mình là fan trung thành của honda 😁
@vule123 Giờ xe kêu như máy cày hay gì :D nói chứ tốt cỡ nào cũng phải đi bảo dưỡng định kì bác ạ xe nó cũng phải nghỉ chớ :D
@Pinochio Pinochio hi hi giờ em bán rồi bác, ông chủ mới chỉ thay đúng đôi lốp và lại làm đúng .. như em đã làm ha ha ha
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 Chứ giờ bác đang đi xe gì
@That Broly dạ em chuyển sang bốn bánh có tài xế riêng bác ạ 😁, xe chạy khắp thành phố, từ sáng tới đêm, em còn mời rất nhiều khách cùng đi nhờ với giá cả hợp lý :D
Singh
TÍCH CỰC
5 năm
FreeGo phần đầu xe y chang nouvo đời đầu!!! Không thể ưu nỗi! Đã vậy cái đèn pha dưới gầm khó nhìn không chịu thay đổi lại khi đã bị chê từ nvx. Rồi ế tiếp!
:eek::eek: tại sao vậy ya. Tại sao ko ra sớm hơn t đã trót mua nvx cách đây 2 năm r` m` biết ko hã ya:eek:. Đùa thôi chứ xe này nhìn kỹ cũng ko đến nỗi xấu tiếc là mình đang hạnh phúc bên em nvx 155 r` 😁
Halo16
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này dáng xe được nhưng phải chi mân to hơn thì nhìn mạnh mẻ, air blade mân 14” mà còn thấy nhỏ, con này có 12” nhìn không cân đối với tổng thể xe!
thien9474
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Halo16 Lốp to thì cốp sẽ nhỏ.con này khá ổn.cốp to như ab,abs như sh mode, cao ráo như sh mode nhìn vậy thôi chứ bánh nó to ngang vs ab đấy.ngon bổ rẻ có đủ còn gì nữa.
thien9474
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Halo16 Với cái giá 39tr là quá ngon rồi ko bị làm giá.honda chay ngon,êm giờ thấy có mỗi lead,shmode.còn ab,sh kia em chạy thấy kêu như máy cày luôn.click/vario thì ko biết.bản thân đang đi lead 2016

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019