So sánh thông số Yamaha FreeGo và Honda Air Blade

El Ku
9/4/2019 16:47Phản hồi: 531
531 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binjeziin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy kiểu dáng hài hòa từ đầu tới đít ai như AB đầu đẹp mà đít nhìn chán v~ . nhất cái đèn đít .
MrImposible
ĐẠI BÀNG
5 năm
Động cơ của thằng HD cho ra công suất và momen xoán kinh thặc, do tỉ số nén của nó lên đến 11:1
@MrImposible Bởi vậy mới gào như công nông đó ==))
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@MrImposible 1 nguyên lý hoạt động đc này mất kia thôi
Bốc thì ồn, Êm thì yếu
AB ồn nhất thì cũng mạnh nhất, Grande êm nhất thì cũng yếu nhất luôn
minsun03
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều người bảo thích xe nào mua xe đó so sánh HD làm gì. Ơ hay . Thế cái tít gì kia mang ra so sánh AB . AB Ko phải HD hả . So sánh thua đã rồi bảo xe nhẹ nhàng này nọ . Sao ko tự so xe Ya ấy . Giá cả cao thấp này nọ . Xe thua AB thì nói thua AB . Ai mượn đem so sánh .Bảo fan HD dìm này nọ . Nói chuyện mắc cười vl.
alphi
TÍCH CỰC
5 năm
Từ grande 2017 đổi lên xe này dc ko các bác
@alphi Không cần thiết em thấy grande quá tốt và êm, nhưng nếu bác thích kiểu dáng với trang bị mới trên con này thì cứ đổi, con này cũng mạnh hơn grande kha khá nữa
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alphi Grande cao hơn một bậc. Cứ giữ nguyên sử dụng, không nên đổi lùi.
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
AB chém con này không trượt phát lào
Huemylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tanphu992 Này thì ko trượt phát nào này
thanhhungtk
ĐẠI BÀNG
5 năm
tính dìm AB hay sao mà vác con này đi so với AB trời
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@alphi Mình đang nói so sánh với con đang bán tốt trên thị trường là AB mà, chứ có so sánh hơn thua gì đâu bạn 😃 Còn nếu bạn muốn so sánh hơn chỗ nào thì phuộc đôi, két nước, mâm 14", máy mạnh hơn, vào cua hay đi tốc độ cao ổn định hơn 😃 thêm cái AB led này ra từ cuối 2015 rồi.
alphi
TÍCH CỰC
5 năm
@pjm_nguyen Vãi
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@alphi Vãi gì thế bạn? 😃
thiende10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhhungtk nếu so với AB thì nói về hiệu năng thì có thể không bằng, nói về ngoại hình cũng ko luôn nhưng nói về công nghệ, nói về tương lai sử dụng thì có khả năng đc dùng nhiều. Vì sao ?
Nói về công nghệ, đồng hồ điện tử hơn đồng hồ cơ ( nên cập nhật cái mới chứ ko nên bảo thủ kiểu xưa)
Nói về tương lai thì tính tiện dụng của nó hơn AB ở chố đáp ứng dc phần đông tầng lớp khách hàng, từ nam đến nữ, trẻ đến già hơn AB ( nhìn vào trọng lương xe và chổ để chân rộng rãi)
Bé này ko có cửa so với em LẾT rồi
Novo huyền thoại thôi 😃
Huemylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
AB thần thánh của mấy fan honda đây.khen cho lắm vào
@Huemylove Có ai khen đâu bro. Mặc dù nó khá tệ nhưng nhìn chung là xài được, kiểu dáng trung tính phù hợp tất cả mọi đối tượng tầng lớp. Nhiều tính năng thời thượng. Mặc dù không ngon nhưng doanh số cao và đi lại vẫn ok. Mấy con ngon vl như PCX, NVX, NMax thì lại ế sml.
Huemylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gagalovegood Nếu xài được thì xe nào chả xài được.cứ lên xe nổ máy kéo ga là đi
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@Huemylove kiếm được 1 clip chê AB thì nghe lấy nghe để, còn hàng tá clip khen AB sao k xem
đâu phải tự nhiên cái xe AB có doanh số khủng khiếp nhất vn. Nó có cái hay của nó. Cứ anti cũng ko làm cho AB hiện giờ bớt hot đâu
@That Broly Xem đi bác thánh Honda.
Honda ab2.JPG Honda AB.JPG
Huemylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@That Broly Bạn kiếm hộ mình clip khen AB.Hay toàn là mấy ông seeder cho honda khen
Nhìn dáng thấy ngu ngu
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
5 năm
có hồi mắt lé
nhìn đằng trc con ab mà tưởng con z1000
mmm6699
ĐẠI BÀNG
5 năm
FreeGo sau 1 phuột, làm mát thì không khí, không hiểu làm sao so AB, không lẽ blue core chất hơn PGM (nếu chất hơn thì bác nào có kiến thức khai sáng t cái). Nhưng chốt lại nếu có tiền cũng mua FreeGo trải nghiệm rồi bán
thiende10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mmm6699 thế AB có đồng hồ điện tử không ? có thắng ABS không ? trọng lượng có nhẹ hơn không ? có chổ để chân rộng rãi tiện dụng cho nhiều tầng lớp người dùng ( trai, gái, người già) không? So với Ab thì chổ để chân của FreeGo là 1 điểm cộng đánh vào nhiều tầng lớp người dùng mua xe rồi, nhất là phụ nử và người già khi lên xe Ab có dể dàng hơn FreeGo không ?
VuExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mmm6699 Nhiều người bảo FreeGo được trang bị nhiều CÔNG NGHỆ lắm nha bạn. Công nghệ mang lại nhiều ưu điểm "hơn" cho chiếc xe như sau:
1. ABS an toàn,
2. Tiết kiệm nhiên liệu nhưng vẫn mạnh,
3. Bền,
4. Đẹp - thời trang, trọng lượng nhẹ.
That Broly
TÍCH CỰC
5 năm
@VuExciter 1. ABS an toàn, đúng!
2. Xăng ăn ngang AB mà yếu hơn AB nhiều đấy. AB 50-55km/L chứ ko ít
3. Xe mới ra mà biết bền r @@! Hay vãi
4. Đẹp thì tuỳ gu, nữ sẽ nói FreGo đẹp hơn AB, Nam thì thấy AB mạnh mẽ thể thao hơn hẳn
huynhnhutv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao đem so sánh con FreeGo với con AB( Một con thiết kế cho thị trường Việt Nam và mọt con thiết kế chung các nước ĐNA )
huydaika13
TÍCH CỰC
5 năm
Xe đẹp đấy
Mỗi con có 1 nét đẹp riêng, cơ mà mình vẫn thích dòng yamaha hơn nên mình chọn FreeGo
Nhìn con Freego S chất thật, kiểu dáng hiện đại, thể thao và nam tính
Nhìn Freego cũng ổn, động cơ blue core tiết kiệm nhiên liệu, lại thêm 1 số tính năng khác nữa, vote Freego
Ai nói gì thì nói nhưng t thấy thích kiểu dáng của Freego, nhìn đẹp và thể thao (Y)
Em này ổn quá, nhìn tính năng ok phết
Các bác cho em xin nhận xét chứ em kết con này lắm rồi
@thuanh249 mua luôn và ngay đi chú, Feego rất ngon
Freego rẻ hơn, có thêm phanh ABS ngon hơn rồi (Y)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019