So sánh thông số Yamaha NVX 125 và Honda Air Blade 125

levuongthinh
9/3/2017 4:5Phản hồi: 411
411 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pmirrormt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào nói đi Yamaha tốn xăng thì dùng thử 2 dòng Grande và Acruzo đi nhé. 60 km ăn có 1 lít xăng thôi đấy, ít hơn cả xe số.
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
Yamaha thì mấy con mới ra thường chưa ổn định, còn nhiều lỗi vặt từ nhà sản xuất.
vd : ‎Exciter 150 lúc mới ra

Còn con NVX này ko biết cốp nó chứa được laptop size 14 hay 15.6 ko ? đi 2 bánh ra cafe mà vác balo lap thấy oải quá.

Honda : Lead và PCX chứa được mà xác to quá.
Xem qua thông số NVX vẫn mạnh hơn AB mà dáng cũng ngầu hơn, tội gì lại không mua NVX.
Mình thì thấy cả 2 xe đều có ưu, khuyết. Mình không thích cái đèn Led. Vì nó không sáng. Bị người ta pha vô mặt không!
Còn phụ tùng thay thế thì trong hãng mắc khủng khiếp. Ra ngoài thay tốn chưa tới 1/2 mà y chang.
Bữa thay lốp sau AB cho thằng em. Vô hãng báo 800k. RA ngoài 370k y chang của nó...
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
con ab nói là 37 990 nhưng thực tế phải hoen 6_7tr nữa
tudokodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau gần 2 tháng chạy ẻm em xin phép đưa ra 1 số ý kiến sau:
- KHÔNG HÀI LÒNG:
1. Bị làm giá ở phiên bản cao cấp
2. Phuộc sau sida vcc, vừa cả về chất lượng lẫn thẩm mỹ, tức nhất là báo nói do bị lỗi nhà sản xuất mà đem ra hãng như không.
3. Cái mặt đồng hồ ra trời nắng chạy thử chẳng thấy mẹ gì + cái góc thiết kế quá nghiêng (để tăng độ sáng, tránh ánh sáng trực tiếp làm không tháy) nên khi chạy xe nhìn rất khó - mất khả năng quan sát đường
4. Xe 155 đi không êm, giật quá nếu so với SH 150
5. Xe bắn xình trời mưa thôi rồi
6. Cái yên hơi khó chịu, cũng đi mưa thì phải 2 cái áo mưa = =!
7. Xe ban ngày nhìn hơi cụt cụt, đêm đi thì nhìn đèn đóm đẹp.
8. Đèn xi nhan trước hơi khó nhìn.
9. ABS ăn hại so với SH (sự thật mất lòng, có như không).

- HÀI LÒNG:
1. Đẹp, đẹo hơn con AB siêu nhân mới, nói thật AB hiện tại nhìn xấu không tả được nên em này là lựa chọn duy nhất
2. Động cơ 155 + 1 số tính năng hay ho mà giá khá tốt so với bên Honda (dù đã bị làm giá)

Nếu anh em nào tính mua, thì khuyên thật lòng nên đợi bản tiếp theo, bản này KHÔNG NÊN MUA. Thà đợi AB hoặc NVX đời tiếp chứ đừng như mình, chán lắm 😔
@yeucongnghe2012 Cái này mà lỗi của xe Yamaha là mấy thánh đó đong đỏng rêu rao dìm hàng mọi topic ngay ==))
@yeucongnghe2012 Ko như ý ở VN thì là bình thường, nhưng ít ra vẫn ở mức chấp nhận dc, vẫn có thể xài bình thường ko cần thay, chỉ có cái xe nào đó mới ra chưa bao lâu mà phuộc bị cong thấy rõ luôn, ko thay thì chạy 1 thời gian nữa nó gãy thì lại sml =))
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@gagalovegood thằng nào nói phuộc sh với ab lỗi =)) biết đọc không?
@tudokodo @tudokodo bạn có biết bao giờ ra phiên bản mới ko. đang có ý định mua xe. nhưng mà phiên bản này xấu quá đang lưỡng lự k biết có nên mua hay ko. còn đợi thì k biết bao h mới ra phiên bản mới.
2 con này mới đúng là đối thủ cạnh tranh nhau, nhưng có vẻ NVX vẫn ngon hơn AB.
tudokodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@atuan566 Có vẻ thôi, vẻ ngoài thôi bác 😔 Xe chưa ổn lắm
Hông hiểu sao con NVX lại hông gắn cái vè con ở bánh sau nhỉ ??! :eek:

Mà nếu Yamaha chơi cặp phuộc có bình dầu như Jupiter chắc sẽ đẹp hơn rất nhiều ..

Air Blade form 2012 bo tròn mềm mại thêm quả son7 Từ tính nhìn còn thích chứ đời sau nhìn "ẹ" qé, máy móc thì chưa biết thế nào >>?! :rolleyes:
NVX để kế bên PCX còn thấy bự hơn nữa là :v
Nvx ngoài đời nhìn to vãi, được cái thiết kế thể thao nên mấy anh cao to ngồi chuẩn men thôi rồi.
Con này mới không biết có lỗi vặt gì không, thấy AB lỗi vặt tè le. Chán.
@henry_1177 cái vụ đồng hồ nghe thấy hư cấu xạo quần, đồng hồ điện tử kiểu thằng nvx này muôn đời khó nhìn hơn đồng hồ cơ
Lỗi gằn rung nồi của nvx có từ grande rồi, triệu hồi lên xuống có hết nổi đâu =))), chắc bạn xe số nhảy lên nên chưa biết kiểu thằng dùng galaxy Y lên s7 thấy không lag, chứ ip7 qua thấy lag bỏ mợ
@tudokodo Xe ga Yamaha đa số như vầy (Nouvo, Luvias, NVX, Mio, Janus...) Chỉ có con Acruzo và Grande là ko giật.
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
@tudokodo à, chẳng qua t thấy nhận xét của bạn giống của 7 đ* (chú tên Phạm Luân hay gì đó) quá thôi 😃
tudokodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BB Tran e tưởng là chửi e fan cuồng honda chứ :v
Em chạy NVX 155 mà nghe tiếng máy của AB phát nản, máy AB nó hú kinh dị luôn =))
@henry_1177 Bác nói sao chứ ra đường em thấy tiếng máy êm lắm, không kêu như AB đâu.
@anhdepzaidatinh Ý em là AB nó hú kinh dị á, còn em đi NVX mà 😁
@henry_1177 hú dư lào :3
hoangthia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực sự NVX to so với mình, nhưng nếu cho chọn giữa NVX và AB mình vẫn thích NVX hơn.
tudokodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangthia mình cũng v, và đã chọn NVX :|
ab thi may keu , nvx thi may em .
Chưa chạy nên không dám so 2 con, chỉ nhìn bên ngoài vẫn thích thiết kế nam tính của NVX hơn. AB nhàm quá rồi.
NVX ngon vậy mà các bác cứ chê nhỉ, thông số hơn, ngoại hình cũng hơn, gía lại ngang ngửa nhau.
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
mua về và lập tức đi thay lò xo, khổ có cái giảm xóc cũng không nên hồn, bèo IMG_0253.PNG
Con AB mới xấu hoắc, nhìn thô vãi ra.
AB mới ra chạy ngon không mấy bác, sao em mua con AB bản cũ chạy được 5-6 tháng nó đã kêu ầm lên rồi.
@ManhDung90 chạy bt có vẻ không êm ái như con cũ , đèn led kém . Dc cái xác nhẹ khá bốc
NVX trội hơn rồi, lại còn có smartkey ngon hơn hẳn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019