So sánh về Iphone LL/A và KH/A bản Quốc Tế

25/6/2017 18:14Phản hồi: 3
So sánh về Iphone LL/A và KH/A bản Quốc Tế
Xin chào tất cả anh chị em Tinh Tế, những con người am hiểu và đam mê về thế giới điện thoại, nhất là đối với dòng máy Iphone của chúng ta.
Hôm nay em có một vấn đề cần tham khảo ý kiến của mọi người ạ.
Hiện tại có ai đã từng sử dụng qua Iphone dòng LL/A phiên bản Quốc Tế được nhập từ Thẩm Quyến hoặc Quảng Châu, được người bán báo zin 100% chưa ạ. Theo em được biết, máy hình thức leng keng không tì vết, kiểm tra main zin, màn zin và sử dụng khá ổn định. Nhưng vấn đề thắc mắc là sử dụng một time dài, lâu, thì theo đánh giá của anh chị thấy thế nào ạ. Máy có dở chứng gì không, hay phát sinh lỗi vặt nào không, độ bền thế nào ? Nghe đâu máy được báo zin nhưng thực sự cũng đã được đóng lại, lên vỏ các thứ đúng không ạ (Tiêu biểu chợ Vinh Cơ là toàn hàng loại này ạ)

Còn một dòng máy nữa là máy KH/A tức máy xách tay trực tiếp từ Hàn Xẻng về, máy này do dân buôn VN tự chuyển nên có thể yên tâm về tính nguyên bản của máy, nhưng về chất lượng thì như thế nào so với hàng LL/A ạ. Dòng KH/A thì e chỉ đề cập đến Zin A thôi nhé.
Cảm ơn và mong sự hồi đáp từ các dân chuyên trong lĩnh vực này :p😁o_O

P/s: Em hiện đang hợp tác phân phối hàng của HoàngCavallimobile tại khu vực HCM. Không biết ai có nghe đến cái tên này chưa. Và nhận xét của anh chị thế nào về dòng máy của thương hiệu này ạ.
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng Nhật cũng do dân buôn tự chuyển về.
Nhưng nói thì nói vậy thôi chứ máy cả lock lẫn quốc tế thì khi về đến VN lúc nào nhà cung cấp cũng là NCC bên Tàu.
Mình xem máy nhiều nơi đều thấy tình trạng này.
Có thể thấy máy thị trường nào thì cũng thông qua 1 đầu nậu ở TQ rồi mới vào VN. Có thể nó thâu tóm, check lock/world, mong má các thứ rồi mới xuất đi. Ai có nhu cầu máy xấu, bỏ vỏ thì để nguyên vậy.
@thachnhattrung Vâng đúng thật là đầu nậu Thẩm Quyến có rất nhiều, có thể nói chiếm đến 80% các dòng máy tại Việt Nam!. Nhưng cũng có một số ít dân buôn Việt Nam có đường riêng đi theo đường đó về với số lượng ít hơn. Như hàng e bán thì ko qua một tay Tàu nào hoàn toàn là người Việt mình làm cả. Nhưng đang thắc mắc ko biết chất lượng ra sao
Em đang dùng LL/A, lúc đầu thấy cũng ok, chỉ khi nâng cap ios 11.3 mới chán thôi, và dùng phần mềm butter life nó báo pin goc la 1750mAh chứ k phai 1810mAh như IP công bố

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019