So sánh Win8 & Win7: Win7 pin lâu hơn, Copy nhanh; Win8 khởi động lẹ

TDNC
11/3/2012 3:20Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nambun
TÍCH CỰC
12 năm
Tiếc mỗi cái IE ở W8 ko hỗ trợ cho các phần mềm trên mạng Lan của cty nên có lẽ vẫn trung thành với W7 trên Parallels.
chờ phiên bản professional đi bác, hiện tại đây là bản beta nên nó ko mở hết tính năng.
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
số chẵn hình như ko phải số hên của ms?!
Phân vân nên cài thử W8 CP hay không từ bữa đến nay, nhưng thấy bài này thì khỏi luôn, chờ bản chính thức xem có khá hơn không.
Win 8 dùng cho máy tính bảng thì pro thui
Sau một thời gian trải nghiệm, cho chạy song song mình chưa thấy hài lòng với win 8. Mong rằng bản chính thức sẽ ok hơn
newstar
TÍCH CỰC
12 năm
Có lẽ là bản thử nghiệm nên mới thua kém thế.
thanhnicky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Samsung 350U, thấy win 8 pin lâu hơn. Lúc dùng win 7 pin chỉ có 2.5 tiếng, qua dùng win 8 lên đến gần 6 tiếng....sướng cả người 😆
Em thấy win 7 khá hợp lí rồi, win 8 có vẻ hợp vs máy tính bảng hơn
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại sao mình thấy tốc độ copy trong Win XP, 7, 8CP không khác gì nhau nhỉ ....?😕
mình dùng win8 trên macbook còn thằng bạn mình trên win7 cùng copy file 3G kết quả win 8 về đích trước tới 8 giây, còn vấn đề pin thì công nhận win 8 hao pin và mình thấy máy nóng hơn win 7
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có rất nhiều vấn đề khiến W8 chịu thiệt thòi khi so sánh với W7 đã ra SP1, ví dụ như driver, tương thích phần mềm... Chúng ta vẫn có quyền hi vọng vào sự lột xác của W8
mới là bản thử nghiệm còn nhiều lỗi mà được như vậy là khá ổn rồi, bản chính thức chắc còn tuyệt hơn
vẫn trung thành với win7, còn win8 bây giờ chỉ để vọc vạch thôi, đợi bản chính thức
ricardotr
TÍCH CỰC
12 năm
Ở đây win8 có phải bản chính thức đâu mà so sánh làm gì, nhiều driver, nhiều thiết biệt chưa tương thích thôi. Ai cái win8 cũng chỉ vọc 1 hồi thôi, chứ có ai dùng luôn đâu chứ
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
lap của mình vẫn cày win 7. Chờ win 8 final thui.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
win7 vô địch, win 8 nhìn khó ưa ghê lun ak. kiểu này never cài win8
em sao chep file thấy win8 nhanh hơn hẳn mà hè...
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
e dùng bản develop preview củng thấy rứa. Bản mới chưa thử.
Không thấy so sánh về Ram nhỉ. W8 ngốn Ram hơn cả W7. Mình dùng FF 10.0.2 hay bị not reponding vãi 😔
minh chi co 1 ngu y thoi,tai sao ko so sanh 2 may giong het nhau,1 may chay win 7 va 1 may chay win 8?
k hiểu so sánh sao chứ mình sài compad cq60 dùng win7 copy 22-25mb,win 8 45-48mb.
Em cài win8 trực tiếp từ win7 (gọi là cài đè lên win7) các app metro không dùng được cái nào cả. Em xài bản 32 bit, ai bít cách khắc phục chỉ em với. Em có tạo thêm 1 user mới và có TK host mail nhưng khi mình đăng nhập user này thì toàn bị đẩy ra màn mình chờ. Mong các cao thủ sớm giúp em vấn đề chạy các app metro và để em có thể cài được app trên store. Thông tin em dùng máy để bàn, đang sử dụng độ phân giải màn hình 1440x900, có card rời Nvidia GT 9500. Driver thì nhận đủ chắc do cài đè từ win 7 lên.

Và ai làm bài test sự ổn định và tương thích hệ thống của win8 32bit và 64 không.(nghe nói thấy 64 tương thích và ôbr định hơn 32). Và có test giữa win 8 cài mới và win 8 cài đè lên win 7 nữa nha.( nghe nói win 8 cài đè chậm và kém ổn định hơn ). Em không có ĐK để test nên không xác thực được nhưng mong sẽ có một bác làm bài test như thế này và up lên cho anh em tham khảo.

Em cảm ơn các bác trước.
IBMr52
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao bạn không cài song song với Win 7, chịu khó install lại các app, chạy sẽ ổn định và mượt hơn cài đè. Driver nào Windows 8 không nhận thì bạn download driver Win 7 của nhà sản xuất rồi cài thì sẽ không vấn đề gì.

Bản 64-bit thực ra không nhanh hơn 32-bit bao nhiêu, chỉ là 64-bit thì nhận nhiều RAM hơn, nhưng Win 8 với 2GB (thậm chí 1GB) chạy vẫn khỏe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019