So sánh Yamaha NM-X và Honda PCX tại Việt Nam

El Ku
24/9/2015 12:45Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn 2 con đều thấy xấu. mình là fan của Ya, nhưng chênh nhau tới 30tr mà cứ cho là hơn chỉ cái ABS thì hơi chua, tại vì so với đường ở nước mình k có tuyết và thời tiết không quá lạnh nên mặt đường không trơn trượt nhiều thì phanh ABS sẽ k phát huy hết tác dụng của nó, đánh đổi v cũng hơi phí.
@Chiến Vương thằng nào xách xe motor chạy đường tuyết thì cũng ko bình thường đâu =]] !!!!
@Chiến Vương =)) xách mô tô đi tuyết chắc trốn trại ra nè
@fr3nzjpl4nt ko gio ko abs cung sao dau
seach.a.love
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Chiến Vương Hơn phanh ABS và 25cc bạn nhé
lvthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có một điều ít ai nhắc tới : cảm giác của người ngồi sau . Tôi có nghe anh bạn đang chạy chiếc PCX nói là người ngồi sau đi quãng đường dài rất khó chịu vì bị mỏi, xuống xe là đi hai hàng luôn ! không biết thực hư thế nào ?
demkosao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sài Gòn - Đà Lạt: ko hết nổi 1 bình xăng 😁
@demkosao Đầy bình em ấy 8.5 lít
Bác đi về còn đủ (đi lên rồi về, ko đi dạo :D)
demkosao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiết Kế Website Miễn Phí :p Xe em là PCX đời đầu VN ráp, đầy bình xăng chỉ ~ 6 lít thôi. Cũng ko có Esp hay full-led như mấy cái đời sau.

Đổ đầy trên Đà Lạt, về Sài Gòn là 280km mà báo xăng còn 2 nấc. Đổ đầy lại rồi chia ra thì ~70 km/l

Ông nào đang đi xe này nhìn hình dưới chắc cũng tính được mà. Mấy cái tay ga này mà vậy là vui rồi, ko đòi hỏi nhiều quá được. :D

lam_ppc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@demkosao Tết vừa rồi mình đi từ Ninh Thuận vô Sài Gòn. Đổ đầy bình chạy từ ngoài đó vô tới ngã 3 Long Khánh vẫn còn 2 nấc. Như vậy là quá ngon cho đội PCX <3
@lam_ppc Quả Pcx đời đầu màn hình ODO vàng,yên gù,máy nhiều đồ Thái
Nói xe ga nhìn to đùng thế kêu 2l/100 ông nào cũng nhìn mình đầy nghi ngờ mới đau
junky3
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chạy trong nội thành tốc độ chưa quá 45km, ra ngoài đường cao tốc củng kg quá 60km ( này ít chủ yếu trong TP là chính) chắc khỏi cần ABS chi cho tốn thêm 30 chai
junky3
TÍCH CỰC
9 năm
có thì phải thêm mấy chục chai nữa
junky3
TÍCH CỰC
9 năm
Pcx sáng đề cứng hơi khó nổ máy, vị trí kèn hơi khó bấm do để sát tay cầm. Còn lại đều ok
Nãy đi ngoài đường thấy có bác hốt nm-x rồi. Nhìn đẹp lắm . Có ai mua chưa cho e xin cam nhận ?
Deo lien quan ji chuyện hon hay Ya nhưng công nhận kết 2quả ABS của e này
long_pn
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ giá NM-X bao nhiêu các bạn ?
Nếu NM-X ráp trong nước thì quá tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095