Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So tốc độ mở app giữa iPhone 6s - iPhone SE - iPhone 5s

TDNC
7/4/2016 3:15Phản hồi: 267
So tốc độ mở app giữa iPhone 6s - iPhone SE - iPhone 5s
Trong bài thử này, iPhone SE và 6s có tốc độ mở app nhanh nhất, hầu như không có chênh lệch nào đáng kể do cả hai đều có chung chip Apple A9 cùng với bộ nhớ 2 GB RAM. Còn iPhone 5s cách biệt đến 2 đời chip xử lý (Apple A7, 1 GB RAM) nên có một cách biệt rất rõ ràng mà bạn sẽ dễ dàng nhìn thấy được trong video dưới dây. Như vậy chúng ta có thể yên tâm là iPhone SE chạy nhanh như iPhone 6s và tất nhiên nhanh hơn 5s khá nhiều, phù hợp cho bạn nào thích kiểu dáng của 5s nhưng không muốn hy sinh về mặt hiệu năng.

Cám ơn cửa hàng Nhật Huy Mobile đã cho mình mượn máy thực hiện bài viết này.
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

YABO
TÍCH CỰC
8 năm
SE về nhất rồi 😁
Quá nhanh,quá nguy hiểm!
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s thua bao nhiêu đâu, khoản 2s...
Lại Nhathuy nữa à.. Thiếu màn ngâm trà đá 3 em này nhé😁
Tưởng ios ko quan trọng cấu hình 😁
@trinhhao040955 Uầy chết thì ai kg sợ hả thí chủ :p...có điều chắc thí chủ sắp ra đảo du lịch nên em đứng đây tiễn thí chủ ra đi đó mà =))...
@thongphan1989 Ui, mày nghĩ tao sợ bị banned à?
@Apple Haters 2.01 và nó chứng minh 5s ra mắt mấy năm r vẫn chỉ thua vài giây còn ji 😆)) lôi thử mấy cái android cùng đời 5s ra so xem cái ko quan trọng cấu hình b nói đến n ntn 😃)
marilonluu
TÍCH CỰC
8 năm
4" thì thấy dùng 5s vẫn hay hơn
@marilonluu Nếu có tiền thì 5se ngon hơn chứ, chứ 5s ra đc mấy năm rồi sao so đc, đừng lấy 6s ra so vì nó phân khúc khác rồi
@marilonluu Phải nói là 4inch + tính kinh tế thì 5s hơn. Chứ 5s hơn SE thế nào được.
Con SE kia hôm trước vừa bị nước, hôm nay đã ngon ghê😁
5s mà giảm xuống 6tr múc 5s ngon hơn SE vạn lần
@John Chris Tháng trước ông anh làm cùng mua 5s ở hoàng hà có 5390k thôi
@John Chris vạn lần ở đâu bạn thông não cho mọi người cái
Trời, con iPhone 5s 3 năm tuổi rồi mà vẫn chạy khá tít. Chắc con 5s của mình phải dùng được 5 năm nữa 😁
@Giàng A Lúa Chuẩn rồi bạn. Iphone 5 thì chậm chứ 5s thì không thể coi thường. Con 6s ra từ năm ngoái còn ăn được con S7 Edge của Sam vừa mới ra mà.
@Giàng A Lúa Thím đã trở lại, thím đã thắp cho con 5s của mình bao nhiêu bó hương rồi?
Capetown
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Lúa Me too
Chơi game cả tiếng đồng hồ mới mở 1 lần chứ không cần mở đi mở lại, các app nhẹ và app hệ thống chắc ko khác biệt rồi. Nhìn chung hợp cho ai mua mới, 5s chắc ko cần đổi.
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
IMG_3706.JPG Chẳng nhanh hơn bao nhiêu hết, 5S của em vẫn còn gấu lắm, bữa thấy so sánh còn nhanh hơn Xiaomi Mi 4S S808 cơ mà
Hình em mới chụp từ 5s đó ạ
@halo_283 Bức hoa vàng làm kiểu gì mà sáng ở bông hoa còn xung quanh thì tối vậy? 😁
halo_283
ĐẠI BÀNG
8 năm
@8800 arte Mình retouch qua lightroom sau đó up lên instagram chỉnh qua nữa 😃
davidkimhai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ANHLE479 Mình cũng 5s, công nhận hình chụp từ con này bá đạo thật, đủ sáng thì màu sắc thật và rực cmn rỡ luôn ImageUploadedByTinhte.vn1460276864.673107.jpg em cũng bon chen tí😆
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
@davidkimhai Mình còn nhiều lắm
Ko biết mấy con android thời iphone 5 đi đâu hết rồi, hay cùi quá vứt cmnr
buinhulac09
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duocnguyen.g3 thì hàng ngày dùng ứng dụng đó wifi 22/24 ( 2 tiếng trên đường đi làm ) đi làm ko phải mang giấy tờ gì vì công ty đưa lên G+ drive hết rồi. Xperia ZLC6503 android stock 5.1.1
@biahoi5ngan Nói chung là hên xui thôi,nói thật là cách xa vời vợi với hàng cũ chuẩn,vì sao vì ip ko như hàng đóng sky,lg,còn có cũ ngon,ip ít trước nghĩ như lg mua hộ 2 cái ,1 cái về đc 3 tháng hư nút nguồn,home,pin thì nhanh quá,còn 1 cái màn hình đc tháng nhạt quá
aloha199x
TÍCH CỰC
8 năm
@duocnguyen.g3 Lg g1 z1 zultra vẫn chạy tốt này gái chưa kể mấy máy nexus
hungmk867
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tranluc49936 Cậu lại nhầm rồi. Note 5 năm 2015, thì tự dịch lùi đi nhé
5se new 10tr mà 5s new 6tr thì mua 5s vẫn ngon
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@verylove 6tr mua 5s xài 2 năm bán lại cộng thêm 4tr mua được con 5se luôn
@Hungsg888 Bạn bình luận liên quan thật đấy 😃) Đang đánh giá điện thoại nào nên mua bạn lại nói chuyện giàu nghèo. Ko có tiền thì tất nhiên là ko mua đc rồi.

Uh tôi chưa đi làm, mới chỉ làm chủ 1 nhà hàng, 1 shop chăn ga và làm thêm dj bán nhạc lấy tiền tiêu xài thôi.
@song song vẫn ko thím ơi , 6tr là đẹp
Với nhu cầu của em thì chip A8 đã quá ngon rồi, khi nào ra chip A11 em mua A9 xài luôn
Bài cuối con 6s bị dính cache hay 2 con kia dính cache ta. Bài mới nhất khác nhau. Hoặc là mình nhìn nhầm nữa :v Mà chỉ có 6s hiện quảng cáo, chắc do màn hình to :3
con SE vẫn nhanh nhất nhể! chắc hum nọ uống trà đá nên hum nay chạy nhanh
thực sự mình không cần nhanh lắm. nếu cùng giá tiền tất nhiên vẫn thích 6s hơn rùi mặc dù có chậm hơn đi nữa
@trinhvandat nhưng rất tiếc không cùng giá
Nên hiểu là hiệu năng của iPhone 5S vẫn quá tốt sau ngần ấy năm... hay là suốt thời gian qua Apple chẳng tiến bộ được nhiều cho lắm? 😁
http://genk.vn/tin-ict/iphone-se-ban-quoc-te-chay-hang-o-cac-apple-store-tai-my-20160407112649283.chn

Mới order SE, hết hàng, 04/27 mới có, chán. Tưởng là k0 hot mà vẫn cháy hàng là sao=_))
@nguyenfenice Mịa chắc se bán một tuần bằng s7 bán một tháng quá 😁...hok ngờ bên đó nó hot dữ 😃...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019