So tốc độ nhận diện vân tay giữa iPhone 6s, Galaxy S6 Edge Plus và Xperia Z5

TDNC
23/10/2015 9:25Phản hồi: 470
470 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Letulinh136
ĐẠI BÀNG
9 năm
Test kiểu chẳng nói lên đc cái gì. Nên test trong nhiều điều kiện khác. Tay ướt, tay khô, dầu mỡ, xà phòng...
longhus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Iphone mở khóa nhanh hơn nhưng samsung sẵn sàng làm việc nhanh hơn.
Màn hình home của samsung load xong 0.5s rồi thì iphone mới load xong
@longhus Bây h mới thấy người phát hiện nè. IOS có phải dùng hiệu ứng zoom để đánh lừa người dùng ko. Hiệu ứng rất mượt nhưng ko biết có phải dùng để che độ trễ ko
@longhus load xong. ặc ặc. cái đó là hiệu ứng ông ơi. tắt đi là hết.
Nhanh hay chậm khoảng 2%,3% cũng chẳng nói lên được điều gì cả. Thích thì nhích thôi. Chứ so đo làm gì! Được cái lọ thì cũng hỏng cái chai thôi!
ky_kisken
TÍCH CỰC
9 năm
@ngoayvachoc Có so sánh mới có cạnh tranh, có tiến bộ. Nói như ông đi học có điểm số để làm gì.
@ky_kisken Điểm số chẳng nói lên được sau này người đó có tài giỏi hay giàu có không?! Khối người học dốt mà bây giờ nó giàu hơn cả người học giỏi đó! Ông chỉ được cái coi trọng bằng cấp! Thảo nào Việt nam mãi vẫn nghèo!
YABO
TÍCH CỰC
9 năm
@ky_kisken Đối với nó điểm 1 hay điểm 10 cũng như nhau thôi, có điểm là đc 😁
Giống như cảm biến nó luôn luôn chạy ngầm khi màn hình tắt nên nhanh là phải .Test lúc 3 con đều đang sáng màn hình mới biết tốc độ đọc nhanh hay chậm ,2 em kia tốn thêm time sáng màn rồi mới nhận còn ip thì nhận trước khi sáng màn .
@TCHC - KT - BCA Thì đúng rồi, thôi đi ngủ đi =))
@Beng-Pr0 Cười bác phát rồi ngủ cho nó ngon =))
@TCHC - KT - BCA Ngủ ngon =))
noalana1
TÍCH CỰC
8 năm
@TCHC - KT - BCA Thế ông có biết cái vòng sắt xung quanh nút home của iphone tác dụng làm gì ko mà bảo cảm biến luôn luôn chạy ???
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Ông Sony thiệt tếu, ko so sánh thôi, so sánh cái gì cũng thua người ta lol
Tốc độ nhận diện vân tay của 6s nhanh thật . Nhưng sao mod ko tắt animation trên 6s nhỉ . Cho nó giống 2 máy kia .
Cái này vào setting bật reduce motion lên on là được rồi . Chứ cần chi jb .
hehe1110j
TÍCH CỰC
9 năm
@baohen1510 Khác nhau nhiều đấy bác,thử jb rồi cài noanimation xem có khác k? Phê luôn 😆
romero
TÍCH CỰC
9 năm
s6 lcd lag hay sao mà giật giật thế nhể
6s ấn tượng thật, của Samsung cũng nhanh nhưng vẫn còn cảm nhận được 2 bước ấn home và đọc vân tay...
nininana
TÍCH CỰC
9 năm
knock của lg vẫn là ngon nhất.
@trinhhao040955 E không dùng lg, nhưng có dùng thử của bạn e con g3, gõ cọc cọc nó wake up, gõ nữa thì nó sleep, thấy hay lắm lắm nên e mê thui, còn nếu có thêm mấy cái chức nang khác thì bác cho e hay để e bik thêm. Cám ơn bác trc hehe
@nguyenfenice Knockcode của LG gõ đúng thứ tự vào thẳng luôn màn hình Home. Không password, pin, pattern gì cả.
@trinhhao040955 Oh, nghe cũng hay quá bác, nhưng cá nhân e thấy thì cũng đâu tiện bằng vân tay, nhanh hơn, chưa kể hữu dụng hơn khi đăng nhập, bỏ qua bước nhập pass chỉ bằng 1 chạm hehe
@nguyenfenice Vân tay thì cũng phải mở màn hình. Knockcode gõ trực tiếp trên màn hình tắt rồi vào Home luôn.
6 Plus chạm thả cũng dính ngay 😁
coi quay chậm thì thấy 6s và s6 cho kết quả như nhau,cái hiệu ứng chuyển cảnh trên ip đánh lừa thị giác cho cảm giác nhanh hơn,còn sony chậm hơn 2 máy kia
lac714
CAO CẤP
9 năm
@Cả trái đất do cái chuyển cảnh mới làm iphone chậm bằng s6+ đó bạn, tắt hiệu ứng trên iphone thì s6+ không có cửa
@Cả trái đất Chính xác. Kể cả IOS cũng vậy. Lúc nào cũng tạo cảm giác nhanh.
@lac714 nghĩ android ko cho phép tắt animation đi à? ko cần root nhé.
Người dùng thực tế trải nghiệm ai quan tâm vào màn nhanh hơn 2% giây ? trong khi để thực hiện tác vụ tiếp theo sau khi unlock thì thời gian lại bằng như nhau ?
lac714
CAO CẤP
8 năm
@ducngock quan trọng ở thao tác, iphone 6s đụng vào thả lập tức nó đã mở khoá, 2 cái kia phải giữ 1 khoản thời gian nhỏ
Khác biệt là Sony đặt ở nút NGUỒN còn Sam với Apple thì đặt ở nút HOME, và không phải lúc nào người ta bấm nút nguồn cũng để mở máy mà có khi chỉ để xem thông báo, xem giờ....Với Apple và Sam thì xem giờ bấm nút nguồn, còn mở máy bấm nút home; còn Sony thì nút nguồn có cả 2 mục đích, chả lẽ lúc nào bấm nút nguồn chỉ để xem giờ cũng phải mở khoa màn hình sao...!? Cho nên máy Sony sẽ có 1 khoảng chờ nhỏ trước khi kích hoạt cảm biến vân tay........Bài so sánh này nên đổi tiêu đề thì hợp lý hơn, thành " so sánh tốc đổ mở khóa" chứ ko phải là "so sánh tốc độ nhận diện" để tránh hiểu lầm cho người xem, muốn xem máy nào nhận diện nhanh hơn thì dùng ứng dụng để tést !
@Xperia_no1 Lí do vớ vẩn. Mở khoá màn hình chỉ lấy mẫu có 2 ngón. Mỗi tay 1 ngón. Nếu chỉ cần mở xem giờ với thông báo thì bấm ngón khác nó chết ai đâu. Chả lẽ thiếu thông minh đến mức k nghĩ ra đc cái điều đó ak. Mở vân tay thì càng nhanh càng tốt. Chậm ng ta mới chê chứ nhanh chả ai chê cả. Suy đoán mà phán cứ như là trưởng bộ phận pt của sony ý. Vãi thật
htcone
TÍCH CỰC
9 năm
@Beng-Pr0 thấy tên nick của nó ko , bơ đi bạn, cuồng sony số 1 trên diễn đàn này đấy =))
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Vân tay trên ip 5s,6 các thánh toàn kêu là chính xác và cực nhạy nhưng phải dùng thực tế rồi mới biết là nó nhận sai liên tục chả thần thánh như lời của mấy ifan dùng nokia.
kisigaia2610
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mikan293 Sai liên tục??? Mình jb cài cả activator để xài vân tay làm nút home rồi và vẫn đâu ra đấy. Tay hơi ướt vẫn nhận tốt. Mồ hôi vẫn nhận. Chỉ có ướt sũng nhỏ giọt thì bó tay
@mikan293 dùng thực tế hơi mồ hôi một tí là cực kì khó nhận, mã pin cho lành
ad thử để sáng màn hình rồi test thử xem sao ạ ? tại coi video trên mạng thấy đúng là lúc màn hình tắt thì máy sony có hơi chậm do mất 1 lúc dừng. Còn nếu màn mở sẵn rùi thì thấy cũng nhạy lắm ạ 😁
Vẫn là 6s nhanh nhất. Ko biết SS s6 xoay tay đi nó còn nhận ra ko nhỉ.
Cả map nữa chứ. Thôi nâng bi ap vừa thôi, ngày trước còn thấy sáng tạo chứ. Bây giờ copy hãng khác nhiều rồi.
thangtran.hl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không công bằng với sony lắm. Nếu muốn so sánh về cảm biến vân tay thì phải để đt sony ở màn hình khóa rồi mới thực hiện thao tác mở khóa bằng vân tay. Z5 mất một khoảng thời gian để bật đt nên chậm hơn là phải.
SURISUA
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vì cái vân tay này mà mình quyết định mua iPhone 6. Xài thích thật còn an toàn nữa, đặt Pass dài ngoằng thì yên tâm rồi. Bọn trộm iPhone chỉ còn cách tháo từng món mà bán sau khi chôm.
@SURISUA Trc e quyết định mua 5s hay mini 3 cũng vì nó. Lúc đó bạn e cũng nói e là không cần thiết, sau này cũng chả ai theo đuổi chi, vậy mà h mấy nsx ùa nhau ra... Phải xài mới thấy nh cái tiện, chứ trải nghiệm qua màn ảnh nhỏ thì khó biết lắm hehe
@SURISUA Hồi trước e gần vô hòm vì khóa máy kĩ quá đấy. Bị tai nạn ng ta muốn lấy đt mình để gọi ng nhà thì ko mở máy đc. May vo bv bạn e nó làm nên nó bảo lãnh cho. Xong từ vụ đó 2 cái đt của e 1 cái để khóa và 1 cái ko
@chuot_bach_dai Làm như bác là đúng rồi.

Hoặc ghi thông tin lên 1 tấm giấy nhỏ, kiểu như: "Tôi tên là xyz, địa chỉ, số điện thoại bàn: .... số điện thoại vợ:....., số điện thoại mẹ:..... ai nhặt được làm ơn trả lại, xin cảm ơn !" Xong nhét ví.
htcone
TÍCH CỰC
9 năm
Sony lúc nào cũng về chót nhỉ 😆
Cái này gọi là tốc độ vào màn hình chính dùng vân tay thì đúng hơn, còn test tốc độ vân tay thì bấm bao lâu nó xác thực được cơ, con S6 EDGE của mình chỉ cần chạm vào nút home rồi thả ra liền là nó nhận được rồi, chắc chỉ 0,1s, nhưng xử lý xong chuyển vào màn hình home thì thêm nữa giây nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019