SoftBank đang đàm phán mua lại hãng phim hoạt hình DreamWorks với mức giá 3,4 tỉ USD

bk9sw
28/9/2014 16:39Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DREAMWORK VÀ DISNEY là hai hãng hoạt hình mình thích ra rạp xem nhất, hai phim hoạt hình mới ra rạp tháng này là hộp quái hộp và huyền thoại OZ ko phải của dreamwork nên ko hứng đi xem, quả nhiên ko xem là đúng, xem review phim là thấy dở rồi, hi vọng Dreamwork ko bị mua lại và kinh doanh có lãi nhiều hơn
Làm phim xếp hình 3D chăng ? :p
Tiền đẻ ra tiền nhỉ. Capitalism là vậy.
Mong việt nam có thể tạo ra 1 thứ gì đó game changer khi ko có nhiều vốn 😁
muquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau vụ alibaba softbank dư tiền đây mà :eek:
Không hiểu SB đang làm cài gì nhỉ ?
Lão sáng lập softbank là người Nhật gốc hàn thì phải
không biết tập đoàn này mạnh rồi thì điện thoại hãng phân phối có rẻ đi tí ko nhỉ :oops:
Hy vọng sau thương vụ này lại có Kungfu Ninja để xem.
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
10 năm
DWA một trong hãng sx phim mình yêu thik, DWA mà về Nhật hy vọng sẽ ra nhiều hoạt hình Hentai 18+ đẹp và thật hơn :p
Pixar hồi còn Steve Jobs điều hành, hoạt động độc lập, toàn phim chất. Năm 2006 Walt Disney Pictures mua lại Pixar, phim của hãng này bắt đầu loãng dần. Giờ DreamWorks Animation bị Softbank mua lại k biết có theo vết xe đổ của Pixar k?
@t3k_ken Bạn có vẻ ghét Jobs nhỉ? Mình đâu có nói Jobs làm phim, mình chỉ nói Jobs mang lại cái tên cho Pixar và làm nó lớn mạnh. Còn trước 2006 phim Pixar rất ý nghĩa và giàu tính nhân văn nhé, k chỉ có Finding Nemo đâu, còn có A Bug's Life (1998), Toy story1,2, Monster Inc, Cars...nhé bạn 😃
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quyongsangtrong Nói như bạn thì 100% phim Pixar có ý nghĩa và giàu tính nhân văn. Chả liên quan gì đến chủ jobs hay disney cả. Giờ có 2 cái đánh giá nhanh gọn là tiền thu phòng vé và giải thưởng (oscar). Các phim trước 2006 đều thua toàn tập.

P.s: mình k ghét jobs.
Mr.CG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@t3k_ken b nói đúng, nhưng lại cũng có 1 cái dinhs dáng đến steve jobs ở đây, cái này có vẻ mang tính tâm linh hơn: từ khi jobs chết ko có 1 film nào của pixar đạt được đến những j các phim trước đạt được. Cars 2 quá chán, Brave ko phải kịch bản gốc, và cũng ko tôn lên được cái mà tiêu đề bộ phim nhắc tới. Monsters 2 thì... Nhưng àm ngược lại, phim disney animation studio làm lại càng ngày càng hay: Wreck-it ralph, tangled, frozen (các phim này đều dùng render farm của pixar)
@quyongsangtrong Người ta không ghét jobs nhưng ghét những thằng cuồng jobs.
Sao không mua sony picture cho nó hay
vậy là sẽ có một công ty tên DreamSoft hay SoftDream hay là Softwork hoặc là WorkSoft chăng, DWA một thời sánh với Pixar hay Lucasfilm nay còn đâu 😔
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai nói kinh tế Nhật đi xuống chứ thấy Nhật cứ thâu tóm Rakuten thâu Viber rồi là g là Softbank mún thâu Dreamworks
bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
hi vọng DreamWork về tay Softbank sẽ ra được nhiều bộ phim hay hơn nữa
Cjnemax
TÍCH CỰC
10 năm
Dream Work là một trong những hãng phim mình thích nhất mấy phim hoạt hình mình thích nhất đều từ dream work ra 😁 How to train your dragon, rise of the guardians :p
Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình nhớ là cái đây vài năm T-Mobile đã được AT&T mua lại với giá 39 tỉ USD rồi mà mn, ko lẽ giờ lại bị bán nữa à:eek:
Sau vụ IPO thành công Alibaba thì Softbank thành đại gia rồi, giờ lại tiếp tục thôn tính. Ko biết thằng này với Berkshire Hathaway của ông Warren Buffett thì thằng nào đầu tư hiệu quả hơn ta?
dự là chuẩn bị có siêu phẩm hientai 3d cho a,e 😁
ngoctien
ĐẠI BÀNG
10 năm
softbank của Nhật giàu ghê
leoka
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dreamworks đa phần là phim giải trí, dễ coi. Nhật mua về làm Anime đi cho nó hay ho, sâu sắc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019