Solar Walk 3D : phần mềm tuyệt đẹp về toàn bộ thái dương hệ

HemakA
7/4/2010 7:6Phản hồi: 16
Rất chi tiết về toàn bộ các hành tình lớn và các vệ tinh trong hệ mặt trời giúp các bạn có cái nhìn tương đối toàn diện về hàng xóm của trái đất chúng ta.
Gồm có mô phỏng 3D của các hành tinh chuyển động theo thời gian trong không gian hiện tại, bạn như trong con tàu vũ trụ có thể thăm thú từng hành tinh và vệ tinh để biết hình dáng bề mặt, đặc điểm địa chất, diện tích, khối lượng, khoảng cách, vận tốc, ngày và năm... của nó
Hình 3D mô tả rất đẹp như thật các tia nắng mặt trời từ từ bừng sáng khi 1 hành tinh đi qua mặt trời trong không gian.
Một soft không thể bỏ qua đối với những ai yêu thích thiên văn học.

Link
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieudatinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xé tem ... Hay tuyệt vời 😁 thanks
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng khá ngỡ ngàng vì ko ngờ khoảng cách quá lớn so với đường kính các hành tinh trong hệ mặt trời (so với những gì hay xem trên sách báo thì họ phóng to cách hành tinh lên dễ có đến hàng nghìn lần chứ ko chúng chỉ như hạt cát trên hệ mô hình), khoảng cách như vây mà lực hấp dẫn mặt trời vẫn giữ đc chúng và phục giới thiên văn học có thể phát hiện đc Neptune (cách MT 4.5 tỉ km) xa xăm và tối tăm như vậy cũng thuộc hệ mặt trời trong hàng tỉ ngôi sao khác trên bầu trời.
Nhờ cảm ứng đa điểm của iP mà zoom, xoay khá dễ dàng đến hành tinh mình quan tâm trong 1 không gian 3 chiêu rộng lớn như vậy.

Cách sử dụng: muốn tua thời gian nhanh chậm các bạn hẩy thanh trượt bên phải lên xuống để đến tương lai hay về quá khứ, chọn vào giờ, ngày, tháng, năm cho nhanh hơn (đang ở mục phút); còn muốn biết vị trí hiện tại của các hành tinh trong hệ mặt trời như ngoài thực thì nhấn NOW (giờ hiển thị là giờ chuẩn GMT (HN +7h)). Dùng app này bạn có thể theo dõi so sánh thời gian nhật thực, nguyệt thực chắc sẽ chính xác đấy.

Mình vừa thử ngày 15/01/2010 là ngày nguyệt thực (google) thì trong này đúng như vậy: trái đất, mặt trăng, mặt trời thành đường thẳng 🆒 chứng tỏ độ chính xác của các quỹ đạo là rất chuẩn .

Nhớ để loa để nghe những bản nhạc đc ca ngợi như âm thanh của vũ trụ nhé.
Cài sao vậy bạn , chỉ cách dùm luôn nha 😁 .
hqviet
CAO CẤP
14 năm
pm tuyệt vời, thank bác.
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn down về thì có dạng .ipa rồi dùng itunes, pcsuite hay winscp cài là xong thôi.

HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Bác làm ơn thanks vào nút "Cảm ơn" ý ạ 😃

Cái này có thuốc chưa bạn, làm thế nào để biết 1 phần mềm đã thuốc và chưa thuốc vậy 😁
mình cài = winspc nên chỉ cài ứng dụng đã có thuốc àh, dùng itunes là bị mất ứng dụng cũ :p
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
cái link mình đưa là trong http://apptrackr.org/ mà trong này bao giờ cũng đã có kháng sinh rồi.
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Hôm CN đi chơi thấy mặt trăng khuyết rất đẹp, ngay dưới có 1 ngôi sao màu đỏ rất to, mình liền mở app này ra xem nó là sao gì thì mới biết đó là sao Kim (hành tinh Venus). Hôm nay đọc tin này thấy nói về hiện tượng hôm nọ liền nhớ ra và post lên đây cho mọi người thấy app này đã rất chính xác về các sự kiện trong hệ.

cái này hay nha, thanks bác
link chết ngắc ròi bạn ơi
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Mình sửa thành mediafire rồi nhé.
Bản mới 1.2 đẹp và chính xác hơn, hiển thị thời gian hiện tại của VN chứ ko phải gốc GMT như trước.

đẹp quá,cám ơn bạn lắm :twins:
phien ban 3.1.2 khong cài đc bác ơi ?
HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
REQUIREMENTS: Compatible with iPhone, iPod touch, and iPad. Requires iPhone OS 3.1.3 or later.

Có vẻ bản này chỉ hỗ trợ từ 3.1.3 trở lên, bạn đành phải dùng bản thấp hơn thôi.
Mịa cái bọn Apple này nó ép người ta quá, đúng ra thì phần mềm mới phải tương thích ngược với hardware và hệ điều hành cũ để bán đc nhiều, đằng này thì nó sinh ra để lôi kéo người ta nâng cấp OS (đồng nghĩa với nâng cấp đt), dù ưa thích Apple nhưng kiều làm ăn này thật khó chịu.

HemakA
TÍCH CỰC
14 năm
Cơ hội để thử app này xem tối nay 18h có nguyệt thực ko này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019