Sonder - bàn phím Bluetooth, dùng công nghệ e-ink để chuyển đổi biểu tượng tùy theo ứng dụng

bk9sw
18/6/2015 8:9Phản hồi: 71
Sonder - bàn phím Bluetooth, dùng công nghệ e-ink để chuyển đổi biểu tượng tùy theo ứng dụng

Sonder là một chiếc bàn phím dùng công nghệ e-ink với các phím số, ký tự, phím chức năng có thể thay đổi biểu tượng, công dụng dựa trên ứng dụng đang chạy trên máy tính. Qua đó chúng ta có thể sử dụng các tổ hợp phím trong nhiều phần mềm khác nhau mà không mất công ghi nhớ. Bàn phím có giá bán lẻ $350, đặt trước thì mua được giá rẻ hơn khoảng $200.

Nhóm thiết kế cho biết Sonder rất đa năng, nó có thể hiển thị nhiều dạng layout như DVORAK, hiển thị các ký tự tiếng Hoa, Nhật …, các biểu tượng của game hay biểu tượng ứng dụng và bạn cũng có thể gán marco tùy biến cho từng nút.

Bàn phím Sonder có thể dùng tốt trên máy tính PC, Mac và tất cả các loại máy tính bảng, điện thoại thông minh kết nối qua Bluetooth. Thêm vào đó, nó được tích hợp công nghệ chiếu sáng bằng bước sóng quang học, giúp bạn thao tác tốt hơn vào ban đêm.

Một điểm thú vị nữa là bạn có thể tùy biến layout phím theo ý mình và lưu trữ trên dịch vụ đám mây. Ngoài ra, bạn cũng có thể truy cập thư viện layout và phím chức năng trực tuyến được người dùng khác chia sẻ. Trước khi chiếc bàn phím này được sản xuất quy mô lớn, Sonder Design đang lên kế hoạch phát động một chiến dịch gây quỹ trên Kickstarter vào cuối năm nay. Nếu thích chiếc bàn phím độc đáo này và muốn sở hữu sớm, bạn có thể đăng ký theo dõi tiến trình phát triển và ủng hộ cho Sonder Design tại trang chủ của họ.

Nguồn: Sonder Design
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
đỉnh quá
Bàn phim hay nhỉ, mỗi ứng dụng trò chơi sẽ có các nút khác nhau, độ phản hồi và pin đi kèm tốt nữa là ngon, nhưng cái giá bằng mấy em cơ vip rồi :3
HảiNam995
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Bàn phím có giá bán lẻ $350, đặt trước thì mua được giá rẻ hơn khoảng $200." :rolleyes:
@HảiNam995 Thế tức là đặt trước thì chỉ còn 150$?
HảiNam995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HoangPigg đặt đi bạn, có 3m thôi. đỡ bao tiền ra :p
@HảiNam995 3m cho cái bàn phím thì thôi,để làm thứ khác có ích hơn bác ah :p
finallove252
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nghệ càng ngày càng ko hề đơn giản tí nào...😁
Phải ráng mua một con. Làm đồ họa cái này cực tiện lợi
@metmoi04032012 Kệ. Trẻ con nhưng không tự dưng đi xúc phạm người khác như một số người lớn.
w810i
CAO CẤP
9 năm
@lambui.ip.hn Ôi dào, bạn dùng dc bao nhiêu phần mềm 2D và 3D, có dám chắc là ko nhớ hay nhầm lẫn khi sử dụng chúng luân phiên ko? Mình ko dám nói mình pro, nhưng vừa vẽ vời, thiết kế 2D, 3D...trong nghề cũng gần chục năm, chỉ dùng khoảng 5-6 phần mềm thôi, là đã loạn cả lên rồi, nhiều lúc cái phím đơn giản mà rặn mãi ko ra ấy chứ.
Còn ai chỉ dùng 1-2 phần mềm, và phục vụ duy nhất cho 1 đối tượng công việc, thì ko phải bàn tới.
P/S: Dù sao thì nếu chỉ hiển thị biểu tượng phím tắt như vậy, cũng khó nhận ra hơn là chữ cái hay con số, dc cả 2 thì tiện hơn.
@lambui.ip.hn Bạn đã bao giờ dùng một lúc 8 software chưa, Tôi thấy bạn có vẻ giống mấy ông thợ chỉnh sửa ảnh thì đúng hơn. Tôi làm việc 6 năm trong lĩnh vực Design, Software update liên tục, cũng lúc dùng rất nhiều soft, trên 2 hệ điều hành khác nhau. Quan niệm của bạn về pro trong thiết kế có vẻ hơi đuối.
Đặt hàng ở đâu vậy bác cho e đặt 1 cái.
làm sao để đặt một cái
bocua
CAO CẤP
9 năm
Tuyệt vời . Ko sợ bàn phím JP , FR , GER nữa rồi
subin101
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuyệt vời
rungvang
TÍCH CỰC
9 năm
Làm lâu thì quen thôi, nhưng như mấy cái ctrinh 3D với AE có cũng tiện vì ít khi dùng nên ko nhớ phím tắt
ý tưởng quá hay luôn (Y)
Giờ mới để ý, có cả CS Half Life 😁 :D :D :D
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
@MoHinhTinh.com coi trong clip, chữ "Q" là trái bom, trong khi tui đang chơi mặc định là đổi súng.
@kazihaha Chắc đã tuỳ chỉnh rồi đó bác
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
@MoHinhTinh.com quảng cáo ai lại đi tùy chỉnh, bao giờ cũng để mặc định hết, trò đó không phải cs, mà túm lại mua bàn phím này hơi phí
Một sáng tạo thật hữu ích! Cái này làm việc hay chơi game đều tuyệt!
Mua làm gì bàn phím này cho phí tiền ,tương lai ai còn dùng đến bàn phím để nhập liệu nữa chứ. nhập liệu bằng giọng nói sẽ là xu hướng nhập liệu cho tương lai.
@chocngoayPro éo thể nào nghĩ nhập liệu excel bằng giọng nói nó như thế nào nữa,chắc phải chờ các chuyên gia vào cuộc 😁
@Cả trái đất Không gì là không thể nhé bạn,cứ ngồi đó há miệng chờ đi,sẽ thành hiện thực ngay thôi với tốc độ phát triển công nghệ như hiện nay
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Tại sao một cái bàn phím tuyệt vời thế này cho tới bây giờ mới xuất hiện là thế đếch nào?
.acu.
TÍCH CỰC
9 năm
làm việc quen, đâu cần nhìn phím nữa chứ nói gì đến nhớ phím tắt. cái này dc cái đẹp, hỗ trợ nhiều dạng ngôn ngữ, kí tự lạ thôi
Chớp chớp tới lá cờ đỏ 5 sao vàng là thấy ứa gan.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019