Sóng 3G nhà mạng nào tốt nhất ?

new_solution_88
28/10/2010 16:34Lượt xem: 87.365Phản hồi: 53
Mình đang muốn hỏi xem sóng nhà mạng nào ổn định để dùng 3G .mình đang dùng viettel .thấy cũng tạm được vì sóng cũng không ổn định lắm !nên muốn hỏi mấy pro xem sóng các nhà mạng khác có ổn định hơn không ?mà cho hỏi luôn là sim vina có dùng được tài khoản khuyến mại cho 3G nữa không nhỉ ?(mình đọc mấy báo thì bảo là không cho dùng nữa không biết thế nào đang định làm cái để thử xem thế nào ?):hot:😁
cảm ơn các pack đã đọc !sr vì đã spam :D:running:
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinaphone dùng tk kh mại cho data 3G đựoc bạn ak, thứ tự trừ tài khoản data3G: tài khoản data - tk khuyến mại 2 - tk kh mại 1 - tk kh mại - tài khoản chính.
sóng VT rộng nhất. thực tế bạn dùng quen mạng nào rồi thì dùng mạng đó hoặc mua sim trả trước của các mạng về dùng thử để thấy phù hợp mạng nào thì dùng
Mình cũng đồng ý sóng Viettel phủ rộng nhất. Thấy đi đâu hình như Viettel cũng có sóng hết, còn mạng Vina thì chỗ có, chỗ không. Mobi thì ở quê là toi.
Mình cũng đi tĩnh nhiều thấy sóng Viettel cũng mạnh và dạo nầy thấy khuyến mãi liên tục nữa
exinesi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác có biết băng thông nhà mạng nào tốt nhất không? Mình dùng Vinaphone 3G Mobile internet U30 cũng được gần 1 năm rồi, đóng tiền đều đặn hàng tháng như một con cừu trung thành. Nhưng bây giờ Vinaphone cố tình hạ thấp băng thông cho gói mobile internet U30 nên ứng dụng SnugTV của mình đã không hoạt động được nên phải đổi nhà mạng khác trong nay mai.
Bác nào biết băng thông 3G ở Hà nội của nhà mạng nào tốt nhất thì cho biết nhé.

Các bác dùng thử con MEGA 3G điện lực đi

Lợi ích nhiều nhiều, dùng Internet cả tháng chỉ có 50K

1. Mệnh giá bộ hòa mạng EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G 25.000 đồng (đã bao gồm thuế giá trị gia tăng 10%):

Bao gồm:

- 01 thẻ SIM EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G

- Tài khoản chính: có 25.000 đồng (đã bao gồm thuế GTGT). Được sử dụng các dịch vụ theo gói Mega 3G.

- Tài khoản phụ Data 1: có 500MB truy cập Internet.

2. Mệnh giá bộ hòa mạng dịch vụ EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G 50.000 đồng (đã bao gồm thuế giá trị gia tăng 10%):

Bao gồm:

- 01 thẻ SIM EVNTelecom 3G trả trước gói Mega 3G.

- Tài khoản chính: có 50.000 đồng (đã bao gồm thuế GTGT). Được sử dụng các dịch vụ theo gói Mega 3G.

- Tài khoản phụ Data 1: có 01GB truy cập Internet.

Các bác Call cho em nhé: 09.66.66.67.68
sim nay dùng cho đt dc ko bạn?hay chỉ dùng cho usb 3g?
hungtt7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bỏ 1 phiếu cho 3G của EVN telecom, mình cũng đang dùng cái này.
Nạp từ 50k trở lên sẽ được cộng thêm 1GB sử dụng tẹt ga.
Không bít gói cước này của bác còn áp dụng ko nhỉ,tốc độ ra sao,sóng ổn định ko.... và có thể gọi điện sang thuê bao khác được ko hay chỉ dùng như sim dcom3g viettel (chỉ kết nối mạng và nhắn tin)....?
thế là cũng không có nhà mạng nào ổn định ah ?thế chất lượng dần dần cải thiện tốt lên chắc chỉ có viettel thôi nhỉ ?mình đọc thấy cm về vina ngày càng kém ?không hiểu có đúng ko
;?😕
cũng nghe nói sóng 3g của viettell phủ rộng nhất.mình đang dùng mobi.tháng nào cũng 2 lần đk gói m25.hôm nay đăng ký gói m25 của mobi bị trừ tiền một cách oan ức.đăng ký ko thành công vẫn bị trừ tiền.vụ việc là thế này:mình đang dùng gói internet m25 của mobifone được tặng 100mgb miễn phí.hôm nay dung lượng đc khuyến mãi đã hết nên mình huỷ dịch vụ để đk lại.lần thứ nhất tin nhắn của nhà mạng báo là:hệ thống mạng đang bận,yêu cầu của quý khách ko thực hiện được xin vui lòng thử lại sau.đợi khoảng 30p sau thử lại kết quả cũng như vậy.sau khoảng 4 lần như thế thì mình cũng thành công,nhưng hỡi ơi khi kiểm tra tài khoảng còn gần 100k thì còn có 7k.hichic.......sạch sẽ luôn.tức tối điện 9244 để hỏi cho ra lẽ,buổi sáng điện thì tổng đài viên nói hệ thống chưa cập nhật được dữ liệu kêu mình buổi chiều gọi lại,giờ mình gọi lại thì hẹn ngày mai.hichic....ko biết giải quyết sao đây........?số tiền cũng ko nhiều nhưng bị như vậy hơi ức chế.nản mobi quá.....
sáng nay gọi lại thì bảo chờ 3 ngày sau gọi lại.ây da........làm ăn kiểu gì vậy trời....số tiền chẳng là bao,ai có nhiều thời gian rảnh rỗi điện thoại đòi mấy chục ngàn.làm ăn bê bối quá
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã sử dụng cả 3G của Mobi, Vina và Viettel ở nhà mình (Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy), nhận thấy cả 3 đều không thật sự ổn định. Tuy nhiên, Vit có vẻ khá hơn tí chút.
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
cứ vina mà sài, giá rẻ (cả data 3G và mobile broadband), quan trọng nhất là sóng mạnh ko bị disconnect như viettel
Nhà em ở gần Đô thị Định Công bác ạ. cũng ko được là trung tâm thành phố nhưng cũng ko xa trung tâm lắm đâu.
bác đã báo rồi thì chờ nhân viên kĩ thuật họ ktra nguyên nhân và sẽ có thông báo cho bác biết nhé. Tks.
Cứ lo vươn xa mà ở gần tậm tịt thì mệt phết bác ạ.🆒
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phản hồi nhanh nhé bạn. Bên vina chỉ trong vòng 12h là xong. Sao khu Định Công, Hoàng Mai lại tậm tịt nhỉ. Bạn thử gọi 18001091 để họ kiểm tra cho. Xong rồi thì thưởng thức sức mạnh của vinaphone 3G nhé
TH phản ánh của bác vào ngày 31/7 và đến ngày 01/8 thì kĩ thuật đã kiểm tra xong khu vực của bác, nhà trạm vẫn đảm bảo phục vụ ổn định, không có lỗi xảy ra ở khu vực. Kĩ thuật đã LH với bác rất nhiều lần theo số bác cung cấp(166xxx9621) để kiểm tra trực tiếp trên thuê bao nhưng không thể liên lạc được.

"...Khi chị C. gọi điện lên tổng đài 18001091 của Vianaphone để phản ánh tình trạng mất sóng thì nhân viên ở đây cũng không hiểu nguyên nhân mà chỉ nói vòng vo. Có lúc nhân viên còn cho rằng điện thoại của chị C. có trục trặc gì đó nên mới bị mất sóng. “Tôi dùng hai máy và lắp sim Vina vào hai máy này đều gặp sự cố như vậy, trong khi dùng số Viettel thì không sao, như vậy là do máy hay do sóng của nhà mạng?”, chị C. bức xúc."

Cứ như trên thì liệu trong vòng 12h có xong được ko hả bác. họ lấy đâu ra người đi kiểm tra mà xong trong vòng 12h nhỉ. 🆒
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể do hôm 31 mình lắp sim khác để nhắn tin tham dự chương trình ngày chủ nhật may mắn của viettel. Từ 01.08 đã liên lạc bình thường. Tại mình cứ quen vina sau tối đa 12h họ gọi lại nên mới tháo sim ra. Mà sao cái tin trên đây ko thấy trên dân trí, vietnamnet, hay vnexpress? Hay là toàn tin vịt của trang nào ko tên tuổi
Sim này dùng được cho tất cả các thiết bị hỗ trợ 3G, Usb các hãng (nếu hàng chính hãng đã unlock cũng dùng ngon).
từ 25/7 -10/8/2011 EVN có lô sim khủng giá cực yêu này: 25K = 1.5G, 50K = 3G, tốc độ đảm bảo từ 3-4 Mbps (nội thành HNI), dùng cả ngày k dis (vì bi giờ còn ít ng dùng nên đây là lợi thế của 3G EVNT)
bác nào quan tâm call 0904180665, sẽ có giá cực tốt và cafe cho số lượng. 😁
Mình ở Hạ Long (giữa trung tâm thành phố luôn),sáng nay 8h tỉnh dậy gọi 1 cuộc điện thoại mới thấy tình trạng ko có tín hiệu,gọi 900 cũng ko được,kiểm tra tài khoản cũng ko được,nhắn tin sang số khác cũng ko được,trong khi sóng mạng vẫn báo đầy 5 vạch và hiển thị cả logo mạng viettel đàng hoàng. Lo quá cứ nghĩ tại hôm qua cài nhầm ứng dụng j trên Cydia gây xung đột nên xóa đi hết,reboot lại máy mà tình trạng trên vẫn ko thay đổi. Tức mình ném cái sim đi(sim rác) và đi mua 1 cái sim khác nhưng ngoài cửa hàng lại chỉ có sim viettel nên mua lắp tạm vì nghĩ lỗi sim,song tình trạng vẫn tương tự. Lấy đthoai của bố gọi lên tổng đài 19008198 để hỏi thì mới nhận thấy là sim của bố cũng rơi vào trường hợp tương tự,sờ đến sim của mẹ thì cũng bị như trên. Nhưng máy của thằng bạn thì lại alo bình thường. Lúc đó ko bít là nên tức hay nên vui. Tức vì nhà mạng làm mình 1 phen tá hỏa suýt nữa phải restone lại cả máy,còn vui vì chiếc dt của mình ko bị làm sao
Hôm nay tìm mấy topic thế này để tìm xem sóng 3g mạng nào nhanh mà ổn định nhất. Mình dùng viettel khá ổn nhưng hôm nay khó chịu quá nên đang tính đổi sang vina hoặc mobi,bác nào dùng quen xem dùm em xem nhà mạng nào ổn định,tốc độ cao và có gói cước trọn gói kinh tế chút thì share cho em ít kinh nghiệm với nhé😃
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
vinaphone sóng khoẻ nhất.
vinaphone nhé,sóng khỏe và ổn định nhất trong các mạng,đặc biệt là 3G thì càng khỏe ;)
vina... viettel sóng ảo diệu lắm,mobi thì 3G ko so đc vs 2 mạng kia ;)
nhưng em nghe nhiều ng chê chất lượng vina ko tốt = viettel mà
@moitapyeu trc kia thôi,chứ từ cuối năm 2k11 đến giờ chất lượng sóng vina đc cải thiện rõ rệt rồi
đồng ý vs bác tito,mình dùng 3G Vinaphone thấy dạo này down phim nhanh lắm, xem Youtube còn chả phải chờ đợi
3g thì sài của thằng Vinaphone, nó dẫn đầu VN về 3g. Đừng sài 3G của Viettel, Viettel chỉ có nông dân sài được thôi.

Còn về USB thì chớ mua của thằng nhà mạng nào vì bạn phải xác định rõ là chỗ bạn ở nó song yếu hay mạnh. Dùng loại USB 3g lắp cho cả 3 mạng là hay nhất vì sóng yếu thì thay thằng khác dùng
HSDPA 7,2mbps
3g của Viettel mình sài cũng vậy thôi. Nói chung gần cột sóng thì ổn chứ xa xa một chút thì nản toàn tập.mà vt tính cước cũng tlinh cơ,toàn bị trừ tiền oan,gọi lên tổng đài hỏi cũng chả đc gì,bực x-(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019