Sóng mạng chập chờn

stonecold3
3/5/2009 15:44Phản hồi: 22
Tôi sử dụng số thuê bao trả sau của Viettel, cước GPRS trọn gói 200K/tháng, mấy hôm rồi đi chơi ở Cát Bà-Tuần Châu (29/4-3/5) thấy sóng của Viettel rất chập chờn, lúc được lúc không. Đặc biệt là dù có lúc không truy cập được trang web hoặc check được email Gmail nhưng biểu tượng "edge" thì luôn luôn hiện ra.

Hiện nay đã ở Hà Nội rồi mà vẫn có lúc vào được, có lúc không 😕 Từ trước đến giờ chưa bị như vậy nhiều lắm (tức là có lúc bị, nhưng chỉ thoáng qua rồi hết) Máy của tôi là BB8820 mua ngoài, hàng THAH.

Xin hỏi ACE ở đây có ai bị như vậy không ạ trong những ngày nghỉ lễ rồi, ở những khu vực khác, không ạ?

(Tôi viết bài này với mục đích tham khảo ý kiến của mọi người, không có ý nói xấu Viettel, nếu cần số điện thoại liên lạc tôi sẽ đưa ra, mong mọi người đừng ném đá.)
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninomax
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chính xác, chuẩn không cần chỉnh. Em cũng sài 8820, Viettel trả sau, Hà Nội edge 200k/tháng. Mạng GPRS luôn chập chờn, lúc được lúc không. 😔
Đổi qua mobifone đi quí vị! lâu nay mình lên mạng vi vu, chạy gần bằng tốc độ laptop!
cũng thế cả thôi. Tôi cũng đang dùng mobifone, đắt hơn VT nhiều mà mạng mấy hôm nay cũng vấn chập chờn quá. Không ra làm sao cả😔
Ơ! lạ nhỉ....? thế sao mấy ngày nay em chạy GPRS liên tục, sáng-trưa-chiều-tối, lúc nào cũng vèo vèo!?
thinh thoang minh cung bi giong vay
stonecold3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đây là topic phản ánh sóng Viettel bị chập chờn những ngày qua.
boysad85
ĐẠI BÀNG
15 năm
em cũng bị thế đây. từ mấy hôm trước đến h vào mạng của vitteo đều lúc được lúc khôg ,ức chế dã man
Đúng là mấy hôm nay sóng VT có vấn đề, em đi Hội an chơi hôm lễ 30/4, 1/5 vẫn thấy báo edge nhưng vô mạng không được (dùng cả Opera mini lẫn default Browser của BB).
À có cái này các cao thủ giải thích giùm: em mới qua Thailand về, dùng sim của Thái, giữ nguyên cài đặt TCP của Viettel (APN:v-internet, Username for APN và Password for APN để trống ) mà vẫn báo edge, vô mạng vèo vèo. Vậy là sao ạ?
stonecold3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này kể cũng lạ nhi?

Mừng là có nhiều người cùng report hiện tượng sóng mạng VT chập chờn, để biết đó là tình trạng chung chứ không phải tại con BB8820 THAH của mình.
chắc hai mạng này có bà con, đang roaming đó mà.
hagvate
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng thế !mấy hôm nay tức thật,sóng mạng chán quá.mình về Vinh cũng thế và cả ở Hà Tĩnh nữa chứ.như nhau hết
Chính xác mình cũng bị vậy, vừa rồi về Củ Chi bị y chang. Kiểu này mà đang ở Lao Bảo thì chết rồi. Chơi BB mà mạng không ổn định thì làm ăn gì.
hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
gọi điện phàn nàn chất lượng dịch vụ của edge VT đi anh em ơi
tui cũng gọi rùi
stonecold3
ĐẠI BÀNG
15 năm

Ý này rất hay. Mạng hỏng thì nhân viên hỗ trợ ráng nghe khách hàng c.... thôi. Tôi điên tiết lắm nên nếu nhớ ra thì ngày nào cũng gọi điện củ hành chúng nó. :mad::mad:
Kiit
TÍCH CỰC
15 năm
Đã nói rồi!

Liên minh VNM và VT thì ko chập hơi phí ! Ai cũng bị thế cả!

Đành chịu vậy anh chị em ạ!
Lên 3g mà..........................chập là phải.:no6xn::no6xn::no6xn:
huymaya
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xài Vitteo - cũng vậy , nhưng khởi động lại máy thì lại OK - chẳng hiểu tại sao luôn
hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
giống như bác bị rớt mạng internet ý
khởi động lại modem là chạy ầm ầm thôi
mỗi tội VT dạo này rớt mạng liên tục
Hay là nó đì anh em mình dùng BB không mua của nó nhỉ, bọn Nokia chả có vấn đề gì
@bookfree: không phải đang ROAMING bác ạ. Em không đăng ký dịch vụ chuyển vùng quốc tế. Dùng sim VT gọi về nước không được, sim thái cũng thế.
Bác bị hiện tượng như trên từ sau khi Viettel thắng trong cuộc đua 3G phả không ........ :dull8ay:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019