Sony A9 chính thức: cảm biến Exmor RS 24.2MP, chụp 20 fps, màn hình cảm ứng, $4.500

Trung Dt
19/4/2017 15:12Phản hồi: 254
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá a
Ôi sony, nhìn thấy là mê
HRed23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe các bác nhiếp ảnh chơi Sony rất thik nhưng chỉ ngại mỗi giá 😆))
Hunter0zz
TÍCH CỰC
7 năm
mấy bác làm vậy sao bác ấy còn dám ngoi lên cmt nữa cơ chứ?? :D:D:D
vohotienhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công nhận nhiều bác rảnh vào tranh luận dữ. Thích cái nào xài cái đó thôi
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
7 năm
Fix 200mm 300mm 400mm 500mm Sony đều có ngàm A, sao lại phải sợ cái việc ko có lens để bắn chim cò và động vật nhỉ? Lo ko có tiền để mua lens thì hơn á 😃

Qua cái ngàm thì cũng chẳng có vấn đề gì cả, mấy con lens này của sony đều có ssm nên dùng LAEA3 thoải mái 😃
fly07
TÍCH CỰC
7 năm
@f22_raptor Qua ngàm chuyển thì nó còn lại có 10 fps thôi. Thế nên Sony mới phải nghiên cứu ra đám GM đó. Chứ không thì dàn lens khẩu lớn ngàm A chỉ cần gia công cái đít ngàm E gắn vô là có lens mới rồi. Đâu phải mất công nghiên cứu công thức quang học mới cho ngàm E. Vì đám lens ngàm A kế thừa của Minolta, tụi nó quá đỉnh, tương đương với đám L, N của Ca Ni.
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@f22_raptor
Hehe. Cả đất nước VN này có đúng 1 con fix 300f2.8 ngàm A trưng bày ở sony VN. Mỗi lần có event thì sony VN lại mang ra lòe khách thôi.
Còn tôi đố bố con thằng nào nhập dc con ngàm A 500f4 đấy. Trên BHphotos muốn đặt còn phải xòe tiền chờ đợi mấy tháng và ko dc áp dụng chính xách hoàn trả nhé.
Tiếp tiếp :v còn 100-400GM mới ra giá tầm 4500 đô cho con lens 2 khẩu bé tí á =))) đừng mang chuyện hài hước ra đây.
Lens fix 400f2.8 vr2 Nano của nikon like new đang có giá tương đương , con len L của canon cũng thế.
====
Tiếp tiếp : giá A9 + 100-400GM 2 khẩu bé tẹo = giá D5 + fix 400f2.8 nano Vr = giá 1dxii + 400f2.8 L.
Bạn chọn phương án nào hả các bạn tinhte????
====
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@fly07
Vầng. Dàn lens Minolta đỉnh quá đỉnh 😁 đỉnh đến nỗi sập mẹ tiệm phải bán mình =))))
@nhattanla 2500 đô cho con 100-400 ông ơi, lộn gòi:rolleyes: Untitled.png
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
Tặng anh em câu này
@nhattanla Nhưng mà nếu nói câu đó thì đúng là quy chụp thật mà. Cái tốt cái dở quơ chung 1 nắm nói như vậy sao được. Mà nói thật, công nghệ còn phát triển nữa, không thể có cái suy nghĩ đó mãi được nhé. 1-2 năm nữa thì nó sẽ khác.
Nên theo mình, tốt nhất đừng nên nói câu đó ra. Lại còn always;)
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@Brandon T Bạn cứ nhìn sp của Sony.
1. Điện thoại thì android gần gốc mà lại hao pin , cam mang tiếng tự sp cảm biến nhưng cân bằng sáng sai be bét, màn hình rất dễ có vấn đề cảm ứng 😃
2. Máy ảnh: trên lý thuyết công nghệ rất cao rất cao. Điểm lấy nét luôn gấp 2-3 lần hãng khác. Nhưng lấy nét ban đêm thì kém, ban ngày thì cũng ko nhanh bằng. Vụ này mình chụp chim nhiều nên mình biết. Ở VN mình là người đầu tiên vác con 150-600 sigma về lắp vào sony qua mc-11 và chụp chim. Cuối cùng là bán tống bán tháo.
3. Chất lượng ống kính: ví dụ ống kính GM của sony là 85GM nhé. Hãy vào trang BHphoto xem phản hồi của khách hàng và so sánh với phản hồi của con 85nano của nikon và 85L của canon. Đừng nghe seeder trên mạng. Bọn viết blog đánh giá nước ngoài ko trả tiền đợi đấy nó viết cho. Bên sony fan còn có quả dẫn chứng kinh điển là " lên youtube search bác peter pham". Dạ vầng, cứ đưa tiền đây tôi lên mạng ca ngợi sony cho.
=>> tựu chung, ko ai chê sony kém cả . Công nghệ mới kích thích hãng khác và lợi cho người tiêu dùng. Nhưng nói gần gần với thực tế chút. Ko thì mua rồi thì đau lắm. Tiền cả đấy.
VunggTauu
TÍCH CỰC
7 năm
@nhattanla Vì dân tình quá ngu nên ở Mĩ doanh số Ca Ni giảm đều đều, còn So thì tăng. :v
Còn seeder đông nhất quả đất này thì ngoài anh Ca ra còn ai dám tranh nữa. :v
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@VunggTauu
Ngậm miệng và đọc ký. Anh sony thuê viết bài 2 hãng kia giảm con doanh số anh ấy tăng.
TÍNH RIÊNG 2 THÁNG 01 VÀ 02 NĂM 2017 NHÉ.
có cái hãng nào thống kê thế ko? =)) ngta theo quý theo năm =)))) để cho fanboy sony fap fap =))) hài
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
7 năm

Thanh niên đọc ở đâu mà giá 100400 4500$ vậy? Lắc não tí ;)

GM của Sony nó mắc, vì nó xếp GM vào dạng cao cấp của hãng, cũng như 85 GM của Sony, xin lỗi chứ a Ca và Ni có con 85 tự làm nào bằng em ấy vậy? Riêng cái chuyện so sánh fix với zoom là thấy bệnh cmnr 😃

Sony mua Minolta, chuyện bình thường, nó cần thì nó mua hệ lens thôi, cũng như a Nikon, Fuji và 1 số anh MF khác phải mua sensor của Sony thôi, sao phải xoắn? =))))

Sony nó làm lens > 300, đâu bắt các anh ở VN mua mà các anh chê mắc nhỉ? Đơn giản nó biết các anh ko có tiền đú, sao nó phải care? Nó làm ra nó nhắm vào những người cần còn những loại chỉ biết chém Sony ko làm lens > 300mm thì ngủ cmn đi 😃

Đúng là tâm sự của 1 người dùng DSLR thấy MRL bé bằng 1/2 nhưng khả năng cũng sấp xỉ các anh to to bự bự =))))

Còn qua ngàm chuyển còn 10fps, xin lỗi các bác bắn gì mà cần hơn 10 fps? D4 10 fps đấy, ô thế là ko bắn được chim cò và động vật à? Hay như D3 9 fps và D500 10 fps, hẳn là ko đủ để các nhiếp ảnh gia tinh tế chém gió à?
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@f22_raptor
Thằng nói VN ko dùng lens trên 300mm 😃 xin giới thiệu tôi là người đứng cuối nhé. Chụp tại bách thảo - HN.
Tiếp nhé, dùng hết đồ mrl song song với dslr chưa mà cuồng thế hả bạn????
Nếu bạn ở HN mình cho trải nghiệm a7rii+GM24-70 và D810 + 24-70 nano mà so sánh nhé 😃 cần post nốt cho 2 gear có đủ khắc tên vào máy cho tin ko????
Dùng rồi hãy phán. Đừng có cuồng mà nhìn vào thông số
Nếu vẫn chưa tin VN dùng nhiều lens siêu tele thì vào facebook search Vietbird team offline nhé. Con ếch ngồi dưới đáy giếng ạ
vohotienhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhattanla Bác nhattanla đâu cần vào đây tranh luận làm giề
koumyougen
TÍCH CỰC
7 năm
Với loại fanboy Canon như thế các bác cứ áp dụng "Chó cứ sủa đoàn ng cứ đi thôi". Đừng xem sự tồn tại của nó. Cái gì nhanh thì cái người bỏ 4500$ ra ngta sẽ tự biết.Thằng đấy nó chuyên cãi cùn kiểu đó mà, vì lý lẽ của nó chả có gì nên nó mới nhây như vậy cho loài người khó chịu. Cứ để nó quote bài ae đi, đừng quote nó làm gì.
kusanagi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vãi thật mấy thánh anti chụp ảnh lưu niệm ko xong mà chém rát quá. Đã cầm tới hàng flagship các hãng mà còn chê chụp ko đc nữa thì mua điện thoại chụp cho nhanh
Đây là Video em may mắn đc chạm vào chiếc Sony A9 đầu tiên tại nhà máy sony Thailand ạ
Cảm thấy sung sướng hết nấc
Cải tiến mới với nút điều chỉnh Focus ngay gần mắt ngắm rất tiện lợi
khe cắm thẻ nhớ SD
Một trong những thành viên đầu tiên đc chạm vào sony a9 tại nhà máy sony thái .Đây là 1 vinh dự vô cùng lớn cho thị trường Việt Nam!
fly07
TÍCH CỰC
7 năm
Fan Sony hết chê lens to rồi hả bác? :p
Jun.88
TÍCH CỰC
7 năm
các bạn cứ cãi nhau làm gì cơ bản mình thấy nó chủ yếu có lợi mấy ông quay phim còn mấy anh chụp hình thì ko phải cái j ghê ghớm vì có xài đâu. ngoài ra ae chưa nhìn giá a9. giá đó mua dư dc combo 5d4 vs 24 70 2.8 MK2 hàng xách tay ^^
Alias_X
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Jun.88 a9 có cùng phân khúc với 5d4 đâu bác 😁 nó đánh vào 1dx2 và d5 mà
Jun.88
TÍCH CỰC
7 năm
@Alias_X vậy cái nó đem lại bác ơi ^^ . bác cho mình hỏi d5 vs1dx2 làm dc những gì mà nó mắc thế và tại sao nói a9 nó cạnh tranh vs d5 vs ^^.hay cạnh tranh về giá thôi. còn mình cũng chưa thấy dân quay nào xài d5 vs 1dx2 cả ^^
Alias_X
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Jun.88 A9 có phải chyên để quay đâu bác ơi, đến cả s-log còn ko có, cái nó mạnh là tốc độ chụp, khả năng af, ko flick, iso cao kia kìa

Sent from my iPhone using Tapatalk
Jun.88
TÍCH CỰC
7 năm
@Alias_X tốc độ theo kiểu chớp rất nhanh mình từng xài qua a7mk2 r. nhưng vs phím bấm và cách sử dụng nó còn ko bằng mấy em ff giá rẻ ^^ nên mình so vs trung cấp là may. hội sony thì cuồng ko cần biết trời đất
Alias_X
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Jun.88 E đag dùng a7m2 mà bác nói, còn bác so a9 với a7m2 thì thật là đáng thương cho nó 😆

Sent from my iPhone using Tapatalk
longphamdoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sony vẫn mãi là thương hiệu có công nghệ chụp ảnh số 1 trong tôi
s
Sony đúng là bá đạo vượt xa mấy chú nikon với canon rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM