Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony bắt đầu cập nhật Android 4.0.4 mới cho dòng Xperia 2011 giúp cải thiện hiệu năng, sửa lỗi

Duy Luân
22/8/2012 0:8Phản hồi: 275
Sony bắt đầu cập nhật Android 4.0.4 mới cho dòng Xperia 2011 giúp cải thiện hiệu năng, sửa lỗi
Mời các bạn dùng Xperia 2011 thưởng thức bánh sandwich kem do Sony làm

Sony vừa thông báo rằng hãng đã bắt đầu tiến hành cập nhật firmware Android 4.0.4 phiên bản mới cho những máy Xperia 2011. Người dùng sẽ nhận được thông báo của thiết bị về việc này, tuy nhiên bạn sẽ phải kết nối với máy tính để có thể tải về và cài đặt bản nâng cấp này nếu bạn đang dùng Android Gingerbead. Các thành viên Xperia ra mắt hồi năm ngoái như arc, arc S, neo, neo V, mini, pro, active, ray (đã từng được lên Ice Cream Sandwich trước đây) sẽ có một bản cập nhật phần mềm nhỏ trong tuần này để sửa lỗi và tăng tính ổn định. Mini Pro, Xperia Live, và Xperia Neo L thì phải đợi vài tuần nữa. Điều này cho thấy Sony vẫn còn rất quan tâm đến các thiết bị trước đây của mình. Hồi cuối tuần trước, Sony cũng cho hay rằng họ đã bắt đầu ra mắt bản nâng cấp Android 4.0.4 cho Xperia P.

275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sony LWW lên ICS lâu rồi mà???
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangnlt lên rồi nhưng lại có bản cập nhật mới rồi, vẫn 4.0.4 nhưng số bản dựng khác, tăng độ mượt, giảm độ trễ khi khởi động ứng dụng quay số
@hoangnlt Cập nhật sửa hiệu năng bác ơi! Yêu em ray hơn rùi
@hoangnlt Đây là bản sửa lỗi của 4.0.4 trước đây, minh moi up xong đang xài nói chung là tạm ổn.
@thanh khuong là bản .587 hả bạn, nge nói có bản mới hơn nữa thì phải?
vẫn chưa thấy sola hay u lên nhỉ
k biết Arc có đc lên 4.1 k? 😔
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sieu_nhan ARC S còn ko lên được vì phần cứng ko đủ chạy JB thì chắc ARC sẽ ko lên đc đâu
@h7ngvn Arc mí Arc S là 1 mà 😃
Hôm trc tinh tế có bài nói Sony đính chính việc k cho Arc S lên 4.1. Nên cũng chưa biết quyết định của Sony thế nào. Còn về cấu hình thì cũng chỉ tg đg 4.0 thôi. Arc chạy tốt chẳng qua sony muốn cho lên hay k thôi
@sieu_nhan Vấn đề là Sony có update cho người dùng ko thôi, mình thấy mấy máy sau này chip chưa đến 1GB vẫn chạy đc 4.0 thì dòng chip 1GB vẫn có thể chạy đc 4.1😁
@hoanghieu2503 chuẩn rồi. phụ thuộc sony muốn hay k thôi. chứ cm10 4.1 cho e này chạy mượt mà :D
sony ngon thật ko bỏ đứa nào ở 2011 lên 4.0 hết..chúc mừn các bác sony.....

*** Khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải câm mồm ***
@banchat9x riết rồi thấy nể Sony gê hén bạn
Zô đối xperia.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@nguyenhai712 Chỉ là bản nâng cấp nhẹ thôi làm gì mà vô đối hả bác😃
sony rạo này tốt gê từ khoản xs đến khoản này, mong sony sẽ vươn ngang hàng ss trong thế giới android :rolleyes:
@ngocanh3996 ai bảo thằng SS cùi bắp hơn Sony vậy? I hate SS
SN dạo này máu chiến nhỉ, update liên tục thế này thì lại hot rồi.
@saiback không thể thua bè kém bạn chứ 😁
Quá nhanh! Quá nguy hiểm! 😁
Chúc mừng các chiến sĩ Xperia 😁
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn bên sony mà thèm quá
Từ sau cạch mặt thằng LG , đem con bỏ chợ :mad:
Gửi từ Optimus 2X của tôi
@quanghau_ht Optimus 2X của bác cũng được LG nâng cấp lên 4.0 vào thời gian sắp tới
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Mòn mỏi chờ bản 4.04 cho e Arc S. Rồi cuối cùng cũng được quan tâm, tiếp tục chờ đến lượt...
Lại trở về đỉnh rồi. Cứ thế thì Sony và Ss sẽ đẩy iphone về thời kì đồ đá
raiso
TÍCH CỰC
12 năm
Để thử xem bản mới thế nào, chứ bản 4.0.4 cũ nhiều khi lag quá 😔:(:(
lên 4.1 luôn cho máu sony ơi
@BQDuong 4.1 làm gì hả bác, nếu cứ mang y chang của google ra cài vào máy rồi hò hét là đã lên 4.1 thì ai mà chẳng làm được. cứ từ từ, năm sau lên 4.1 là đẹp
cho hỏi là arc lên thế có bị giật ko vậy ạ
Lesyhaitb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@madam77 chài. sao bản dựng của em là 4.1.B.0431. vậy là chưa update rồi, sao cắm vô máy tính k có thông bào gì nữa vậy?
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
@Lesyhaitb à đúng rồi 0431 là bản cũ ,đâu bạn nhấn start thử xem sao ,lúc đầu mình cũng vậy , vọc lung tung 1 hồi để máy kết nối với pc chút sao nó cho up luôn ,nhưng lâu kinh khủng
@madam77 down file ftf về up qua flashtool cho nhanh 😃
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
@sieu_nhan vụ này biết chết liền ,sợ đi đg tắt có gì là bó tay
con arc s của e len 4.0.4 lâu rồi mà
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@culam9x Đây là bản cập nhật phần mềm thôi b
Cách đây nửa tháng mình đã update con xperia neo MT151i lên 4.0.4 rồi thấy xài ổn định lắm....
newton8791
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuvip Đây là bản cập nhật mà bác. LWW của em lên từ thứ 5 tuần trước =))
chimsenha
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơi giật so vs quy định 😔
ndc91091
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết các bác thế nào nhưng em đang dùng con mini nâng cấp lên 4.0.4 thấy camera thì xấu, màn hình cũng ko được đẹp như bản 2.3.4 nữa, ko biết bản cập nhật mới này sẽ thế nào 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019