Sony bắt đầu cập nhật Android 6.0 cho Xperia Z5 series, Z3+ và Z4 Tablet ở Việt Nam

Trung Dt
7/3/2016 12:0Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lukhach123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng Z ultra
@lukhach123 Ngủm rồi b ơi, khỏi hóng làm gì, ZU, Z1, Z1c chỉ dừng lại ở 5.1.1 thôi, nếu b dùng ZU Google Play edition thì mới đc lên 6.0
Mindzi
TÍCH CỰC
8 năm
Hóng cho con Z2 của mình 😁
Mà hình như sau khi máy Z2 của thằng ngồi bên cạnh có màn hình tự "touch" nhảy loạn xạ thì máy tui cũng bắt đầu nhảy màn hình kinh thiên 😔
huynhkhangoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
z3c chắc bạc râu
heogia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sáng nay check thù máy mình vẫn chưa có
Godfire
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai giúp mình với,z3 của mình đang cài MIUI thì có update lên 6.0 được ko ?
Hóng cho M2 😁
Đồng ý các bác là nóng. Nhưng nóng với nóng rực nó khác nhau, Z2 vẫn đở hơn các đời sau. Mình dùng nhiều con kể cả SS và IP đều thấy nóng nhất là dùng 3G nhưng công nhận vẫn đở hơn Sony, tuy nhiên thấy nóng nhiều vẫn là máy con dùng chip 810, và còn tùy nhiều trường hợp nữa. Hiện tại dùng chính là Z3 nhưng mình thấy vẫn ổn không vấn đề gì.
Head
TÍCH CỰC
8 năm
@lighthouse36 Bạn nói vậy là ngược đời rồi. Xperia S, Ion hoàn toàn không nóng. Z, Z1 nóng, nhưng chấp nhận được. Đến Z2 thì hàng loạt bài viết về quá nhiệt, nóng đến mức khóa camera là hoàn toàn không hiếm. Đến z3 mới khắc phục được vấn đề này. Chính mình cũng rất tự tin mình sẽ khống chế được vấn đề này nên mới quyết định tậu một em. Vậy mà mình còn phải bất ngờ (mặc dù sau đó đã giải quyết ổn thỏa), nhưng cái cảm giác bất ngờ lúc đó quả thật. ..là chưa một máy nào trước đây làm được.
@Head Không riêng gì Z2 mà các con khác đều có bài viết về nóng. Nhưng nóng nhiều thì có nhiều lí do lắm bác. Có thể do phần mềm nữa. Vấn đề ở đây mình cảm thấy không đến nổi hụt hẩn vì vấn đề nóng như vậy.
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
@Head xác nhận là khi dùng 3G thì nóng thật, còn dùng wifi thì nó chỉ âm ấm thôi. có thể bác dùng những con không nóng quen mới thấy rõ.
còn mà để chê ý, thì ngoài một số thiếu sót không đáng có, nó vẫn là con máy khá toàn diện.
việc mua hàng là khá hên xui chả nói gì được, chỉ có thể nói bác không có duyên với Sony
ntnam1972
TÍCH CỰC
8 năm
Z5 Compact chờ mãi chả thấy đâu!
@ntnam1972 Của mình cũng vậy. Z5c check từ đêm qua đến giờ vẫn chưa có...
Koolgas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Z5c, nói chung chơi nhiều thì pin vào khoảng 39~42 độ. Thấy chấp nhận đc.
Check update mãi chưa có
@Koolgas Thấy toàn update cái What's new😁
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
8 năm
giao diện như hình thì đẹp mà sao update lên rồi thì lại giao diện 5.1 là sao ta??? thanh status bar ấy.
con Z2 vẫn đang ở 4.4.4 =)) ghét cái giao diện của 5.0. Đợi 6.0 mà đẹp thì lên 1 mạch 😆
mhtvd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangtoai91 Tôi cũng vậy, z3 đang xài 4.4.4, thấy cái 5.0 xấu quá nên ko thèm lên
Kimwonhyun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình ms flash cho z3+, bị dính lỗi không cài được mật khẩu cho lock screen, cứ chọn vào security -> screen lock là setting stopped. flash bản US cũng vẫn bị. haiz
locviet31194
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kimwonhyun mình cũng bị y chang, tưởng mỗi máy mình bị, flásh các bản 6.0 của các thị trg khác nhau vẫn bị, chắc là lỗi chung
mà máy mình là Z4 AU
E tg con c5 ko lên hoá ra vẫn dk lên mới bối rối quá
Z5 pre lên mở vân tay xong vẫn phải nhập code de mo khóa ai có bị như mình
DMT'S
TÍCH CỰC
8 năm
@privatevn bác bỏ cái lock screen đi và tắt màn hình từ nút nguồn mở lại bằng vân tay sẽ ok, app chưa tương thích em cũng bị như thế bác à!
@privatevn z5 compact: lâu lâu mình cũng bị...không biết là chổ đó bị dơ dính lên hay sao không rõ. Chạm ngón cái 5 lần nó khóa vấn tay bắt nhập code luôn.
Để ý lúc nó bị vậy mình lau tay rồi chạm vô cũng bị báo sai. Có khi nào cái nút dính mồ hôi tay?
@thg.1812 Tui đăng ký ngón cái tay phải là cực kỳ kỹ lưỡng mà cứ một ngày bị một lần! xóa đi đăng ký lại từ hồi mua tới giờ cũng 10 lần rồi. Đăng ký luôn ngón chỉ trỏ cái của bàn tay trái này nọ. Có lúc nó đang bị điên đổi ngón thì ok nhưng có lúc đổi cũng bị báo sai.

Cũng trường hợp đó khi nó bị tui đã thử lau ngón tay chạm vô thì hên xui có khi được có khi không.
Cũng vậy thử lau cái nút cho sạch rồi chạm lại thì thấy có ok hơn.
Kết luận lên lau cái nút và ngón tay cho sạch sau khi ăn xong.
hoa-win
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lanphuong0007 Z5 dual của mình bị vậy 😔
july3rd
TÍCH CỰC
8 năm
Sony chắc chắn ko bao giờ mình mua lại lần nữa. Vấn đề nóng thì mình chịu dc, còn về quản lý ram thì đúng là tệ hại. Multimedia tự pause liên tục khi hết ram. Từ youtube, video Facebook, mà bực nhất là âm nhạc. Mình hay đi tỉnh mà đeo tai nghe chạy trên đường, mà nhạc thì cứ tự pause, phải dừng lại móc đt ra. KHÓ CHỊU!

Để chờ cập nhật xong rồi xem coi có cải thiện ko, nếu ko thì tiễn em lên đường luôn, rước s7!

Z5 compact.
kennyN73
TÍCH CỰC
8 năm
@july3rd Lỗi này không phải do phần mềm đâu. Cái này có thể do chỗ zắc cắm tai nghe tiếp xúc kém. Khi bạn di chuyển tai nghe không tiếp xúc với lỗ cắm là phần mềm nghe nhạc nó tự động pause. Ấn lại thì lại chạy tiếp. Thử thay tai nghe khác vào xem sao.
@july3rd Cái này do chổ tiếp xúc tai nghe thế nào đó không chắc chắn. Nước vô lổ cắm tai nghe nó còn giật giật nhầm lẫn là đang cắm tay nghe đứt vô rứt ra liên tục nữa là. Nghe nhạc mà hết RAM thì tui không cho là vậy điện thoại thông mình tự tắt những tiến trình thụ động khi hết RAM.

Mình toàn chơi FLAC vài chục MB một bài với trình nghe nhạc mặc định của Z5 compact mà.
Koolgas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pc companion cho down 6.0 rồi
Mới thấy hồi đêm qua nè. Ai đã lên rồi cho ý kiến nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119